• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm mới dế yêu bằng pm Nokia Qt S60v3 S60v5 ^ S 3

yumikenshi

em không hiểu lắm.bác nào nói em nghe với cái này cài vào là có thể dùng được phần mềm của ^s3 hay là chỉ chạy nhanh hơn?

ngoanrazor

Well-Known Member
tác jả post bài này hình như ko rõ Qt là gì thì phải. Qt là 1 framework đa hệ đh jốg jốg như dotnet trên windows ý. Nó bao gồm các module và class đc viết sẵn để chúng ta khi viết ứg dụng dễ dàng hơn. Chỉ cần viết code 1 lần có thể build để chạy trên nhiều thjết bị và hệ điều hành miễn là có cài Qt. Các ứng dụg viết trên nền Qt sẽ chạy rất mượt

Chỉnh sửa cuối:

056886533

.hôm trưoc minh cài python do nokia cung cấp ,trong phân cập nhật pm , cũng có săn hơn môt nưa nhưng file cài đat ở trên
• Open C LIBSSL Patch.

Open C LIBSSL Commons.

• OpenC LIBS Support Files.

• Symbian OS PIPS Upgrade.

• Symbian OS Pipes Upgrade.

• PIPS Installer
.

• Standard C library.

• Standard C Common.
Những cái này có sẵn trong bô python minh cài đó .
MINH ko biết chính sát nhé, nhưng máy chạy rất ôn đinh và bình thương,

anhcoj

Post bài có phần máy móc....miên man nhiều quá.Đọc xong mà choáng;;)

Le_Quang_Minh

Cuối cùng chẳng ai nói rõ về việc cài đặt thế nào, hiệu quả ra sao, càng đọc bài thảo luận..càng..không hiểu gì hết!
Giúp mình với!
*Hình như cài ổ E được, không nhất thiết phải ổ C. Mình vừa cài xong, tổng thời gian là 4phút. khởi dộng lại máy và..chẳng có hiện tượng gì sảy ra!:-??

Chỉnh sửa cuối:

HHT2010

Cuối cùng chẳng ai nói rõ về việc cài đặt thế nào, hiệu quả ra sao, càng đọc bài thảo luận..càng..không hiểu gì hết!
Giúp mình với!

Các bạn chỉ cần hiểu như thế nầy: Đây là 1 gói cài đặt được tích hợp nhiều phần của HĐH Symbian cải tiến mới dùng cải thiện Symbian đời cũ chạy nhanh và ổn hơn. Còn bản thân Symbian Anna mới cũng có những thành phần như trong gói. Còn tên Nokia Qt của gói chỉ là định nghĩa bao hàm nó xài nhiều chức năng của Nokia Qt mà thôi ( Chứ đây không phải là Nokia Qt 100% ).

056886533

Giúp mình với!

nó giống như python nền tảng của ngôn ngữ lập trình ...hix

HHT2010

.hôm trưoc minh cài python do nokia cung cấp ,trong phân cập nhật pm , cũng có săn hơn môt nưa nhưng file cài đat ở trên
• Open C LIBSSL Patch.

Open C LIBSSL Commons.

• OpenC LIBS Support Files.

• Symbian OS PIPS Upgrade.

• Symbian OS Pipes Upgrade.

• PIPS Installer
.

• Standard C library.

• Standard C Common.
Những cái này có sẵn trong bô python minh cài đó .
MINH ko biết chính sát nhé, nhưng máy chạy rất ôn đinh và bình thương,

Ok! Bạn hiểu gần đúng ý mình rồi. Gói cài đặt mang tên tổng quát Nokia Qt bởi vì nó có đầy đủ các phần bạn đã kể trên và thêm phần lớn thư viện hàm của dự án phát triển Nokia Qt ( chứ gói nầy k phải là Nokia Qt 100% ).
Tất cả các thành phần trong gói đều được đưa vào Symbian Anna mới ra đời. Còn mình lợi dụng nó để upgrade cho Symbian đời cũ của mình tất nhiên nó sẽ chạy nhanh và ổn định hơn. Tất nhiên k thể nhanh rõ ràng như cách overclock mình đã post. Nhưng nó cao cấp và chắc ăn hơn, bạn ạ.

Le_Quang_Minh

Mình chạy cả overlock và QT này, kết quả bước đầu có vẻ ổn :
- Khởi động mất 5 giây (bao gồm 4 CT chạy ẩn cùng khởi động)
- Các chương trình khác thì tốc độ cải thiện nhiều (chỉ là cảm giác chứ chẳng biết đo bằng gì nữa).
- Chỉ có phần tin nhắn là chậm hẳn. Có lẽ xung đột với SMS Accelerator của mình.

y2kk

hjc. không hỗ trơ 6120 hay sao ý, em ko cài đc. nhưng nghe mấy pác nói em ghiền quá,
help me

6120c cài BT đó bạn mình cài dùng được mà.Nhưng ko biết có ích lợi gì nghe quản cáo có thể chạy được một số ứng dụng của Symbian Anna ko biết có được hok đây...

mysuncl

Cái này giống như Python vậy thôi các bạn ạ. Muốn chạy được phần mềm Python phải cài bộ thư viện Python. Và hiện nay cũng có nhiều phần mềm được viết trên nền tảng Qt, để chạy được phần mềm đó trên s60v3, bạn phải cài bộ thư viện Qt này. Chứ nó ko liên quan gì đến việc tăng tốc máy đâu.

Cũng giống như Python, cài hay không thì tùy bạn, nó sẽ không ảnh hưởng tới chương trình hiện có của máy vì nó chỉ là thư viện mà thôi.

PS: Mình thấy chủ thớt post nhiều bài nhưng thậm chí còn không hiểu rõ những gì mình post (hoặc là hiểu sai). Ví dụ là ở bài các miếng vá Patch v5 mà chủ thớt đã post, ban đầu chủ thớt cũng ko biết làm cách nào để thật sự tắt tiếng Camera cho đến khi mọi người đóng góp chia sẻ.

Ở đây mình muốn nói, nếu bạn chủ thớt thật sự không hiểu rõ thì cứ để mọi người đóng góp chia sẻ, đừng viết cả 1 bài diễn văn dài thoòng, lan man mà lại chẳng đúng gì hết.

Chỉnh sửa cuối:

Le_Quang_Minh

Cái này giống như Python vậy thôi các bạn ạ. Muốn chạy được phần mềm Python phải cài bộ thư viện Python. Và hiện nay cũng có nhiều phần mềm được viết trên nền tảng Qt, để chạy được phần mềm đó trên s60v3, bạn phải cài bộ thư viện Qt này. Chứ nó ko liên quan gì đến việc tăng tốc máy đâu.

Cũng giống như Python, cài hay không thì tùy bạn, nó sẽ không ảnh hưởng tới chương trình hiện có của máy vì nó chỉ là thư viện mà thôi.

Còn việc chủ thớt nói sau khi cài phải đợi 2-3 phút "để từ từ nó upgrade HĐH cũ cho trọn vẹn" thì không cần đâu. Bản chất của cài đặt là khi báo Installation Complete tức là đã hoàn tất mọi thủ tục cài đặt rồi. Việc khởi động lại máy chính là động tác giúp hệ thống cập nhật lại, hay gọi là upgrade đó.

PS: Mình thấy chủ thớt post nhiều bài nhưng thậm chí còn không hiểu rõ những gì mình post (hoặc là hiểu sai). Ví dụ là ở bài các miếng vá Patch v5 mà chủ thớt đã post, ban đầu chủ thớt cũng ko biết làm cách nào để thật sự tắt tiếng Camera cho đến khi mọi người đóng góp chia sẻ.

Ở đây mình muốn nói, nếu bạn chủ thớt thật sự không hiểu rõ thì cứ để mọi người đóng góp chia sẻ, đừng viết cả 1 bài diễn văn dài thoòng, lan man mà lại chẳng đúng gì hết.

Mình có cảm giác là bạn Đang Lan Man thì đúng hơn đó!
Bạn cài chưa?sử dụng thế nào? hiệu quả (hay hậu quả) ra sao?? Chia sẽ với anh em đi!;;)

mysuncl

Mình có cảm giác là bạn Đang Lan Man thì đúng hơn đó!
Bạn cài chưa?sử dụng thế nào? hiệu quả (hay hậu quả) ra sao?? Chia sẽ với anh em đi!;;)

Mình đã cài từ trước khi chủ thớt post bài này, và đã xóa rồi. Thậm chí mình còn biết đây chỉ là bài copy thôi bạn à.

Le_Quang_Minh

Mình đã cài từ trước khi chủ thớt post bài này, và đã xóa rồi. Thậm chí mình còn biết đây chỉ là bài copy thôi bạn à.

Có lẽ cũng chỉ tương thích một vài dòng máy, vì cũng có một số bạn gặp rắc rối..nhưng cũng có một số đạt được hiệu quả.
có lẽ bạn cũng có nhiều kinh nghiệm về PM này, chia sẽ và hướng dẫn anh em rõ ràng hơn về PM này với!

mysuncl

Có lẽ cũng chỉ tương thích một vài dòng máy, vì cũng có một số bạn gặp rắc rối..nhưng cũng có một số đạt được hiệu quả.
có lẽ bạn cũng có nhiều kinh nghiệm về PM này, chia sẽ và hướng dẫn anh em rõ ràng hơn về PM này với!

Thì mình đã nói ở trên rồi.

Chỉ lưu ý thêm các bạn là file Qt_installer.sis nên cài vào thẻ nhớ, vì bên trong file Qt_installer.sis sẽ chứa các "file sis con" và 1 file exe. Đây mới chính là những file cài đặt thư viện Qt.
Sau khi cài Qt_installler.sis xong, file exe sẽ tự động được kích hoạt và cài lần lượt các "file sis con" vào NGAY BỘ NHỚ MÁY. Do đó bộ nhớ máy phải còn trống ít nhất 15MB

Giới thiệu các bạn 1 ứng dụng chạy trên nền Qt dành cho s60v3 này: (Mình chỉ dẫn link thôi)
Dorian E-Book Reader dùng đọc sách ePub trên s60v3
Link: http://symbianvn.net/showthread.php?t=4172&highlight=Dorian+E-Book+Reader

Ứng dụng Qt dành cho s60v3 không nhiều bằng ^3 hay v5

phamnhudoan

Mình chạy cả overlock và QT này, kết quả bước đầu có vẻ ổn :
- Khởi động mất 5 giây (bao gồm 4 CT chạy ẩn cùng khởi động)
- Các chương trình khác thì tốc độ cải thiện nhiều (chỉ là cảm giác chứ chẳng biết đo bằng gì nữa).
- Chỉ có phần tin nhắn là chậm hẳn. Có lẽ xung đột với SMS Accelerator của mình.
bạn dùng máy gì khở động nhanh ghê vậy e72 mất hơn 2phút khởi động xong .

tophonong

em cai bi loi "file corrupted".giup em voi.em dung 5630xm.may moi up fw moi nen k viet duoc tieng viet.may bac thong cam
Chú ý viết bài bằng tiếng việt có dấu bạn nhé?

Last edited by a moderator:

atula146

ak ak cài ko được anh em ơi! mình cài trên E71 nó báo lỗi "SWI error 18"