• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm mới dế yêu bằng pm Nokia Qt S60v3 S60v5 ^ S 3

056886533

hơn 2p mới khởi động xong thế thì đập nó đi cho xong:(

e72 khởi độg gì mà 2p giữ vậy bạn ,mình thấy symbianv3 trung bìh khoảng 20s trể lại là cùng .chắt máy bạn chơi cái auto boot khởi động cùng lúc mở 30 cái pm thì phải

HHT2010

Vừa cài xong cái Overclocking của bác(Có hiệu quả,máy nhanh hơn thật).Bây giờ để em phan tiếp cái này coi thử,cài 2 cái 1 lần luôn được không bác hay phải gở Overclockinh.

ơ mình có đọc qua trang nokia lâu rồi là qt ko hỗ trợ s60v3 mà. Chỉ hỗ trợ s60v5 và sym^3 thuj.và qt dành cho s60v5 # file cài đặt với sym3 các bạn nhé. Qt chỉ hỗ trợ tốj đa cho sym3. Bản mớj nhất là 4.7.3

E72 không cài được bạn ơi!

n82 ko cài được bạn ơi

1/ Xài 2 cái vẫn dược vì k tranh chấp với nhau, tuy nhiên chỉ cần xài pm nầy vì nó đầy đủ chức năng toàn toàn diện cho 1 HĐH nên khi cài pm của hãng thứ 3 nó cũng có tác dụng theo.
2/ Bạn nói đúng. Nhưng k lẽ mình sửa lại tiêu đề là "làm mới dế yêu bằng cách lợi dụng pm Nokia Qt" để mọi người k ngộ nhận nữa. Nhấn mạnh lần nữa là dùng gói cài đặt nầy vì trong đó có những thành phần cấu thành HĐH Symbian thế hệ mới ví dụ file Symbian OS PIPS Upgrade v1.07(5)..., vd dễ thấy nữa cài xong vào sử dụng trình duyệt web mặc định của máy duyệt thử sẽ thấy mượt và ổn hơn.
3+4/ Các bạn down lại lần nữa thử xem ( đã up thêm 1 lk trên bài ). Còn nếu bị nữa thì dùng SisEditer tháo bỏ signed thành nosigned để cài nếu máy các bạn đã hack rồi.

islandboy

Hôm qua tớ cài cho N73, cài khá nhanh, khởi động cũng vậy.

Tớ thấy máy chạy nhanh.

Tớ nhớ trong máy có file .avi 88.49Mb mở hơi dựt, sau khi cài xong cái này tớ vào SmartMovie mở thử file này còn dựt không thì thấy chạy rất mượt. Không biết có phải nhờ cái này không nữa.

Nếu bài viết của tác giả có confuse, các bạn tham khảo bài viết TA này:
Nguyên EN
"Nokia Qt S60v3 S60v5 S^3 Signed Application :

Nokia Qt v4.7.2 S60v3 S60v5 S^3 signed application. Nokia Qt developers applications with UI framework. Nokia Qt language easy to learn. Nokia Qt allows developers to write applications once and deploy them across many desktop & embedded operating systems without rewriting the source code. New version of Qt features QML ‘Qt Meta-Object-Language’ an advanced new declarative programming language & significant performance improvements. Qt’s Declarative language that ‘describes’ the interface of aprogram and how it behaves. It will be instantly familiar to developers who prefer scripting type languages such as JavaScript and it allows UI designers and developers to work together in an iterative approach.

Improvements Include :

New hardware accelerated compositing in QtWebkit has accelerated QtWebkit animation rendering by 31% over Qt 4.6.0, resulting in “snappier” user interfaces.
In benchmark tests of popular websites, Facebook pages scrolled up to 67% faster, and other, less complicated pages scrolled on average 350% faster* due to significant scrolling speed improvements in QtWebkit.
The new QStaticText class makes text render more than twice as fast as in Qt 4.6.
The QPainter engine makes it possible to draw particle systems more efficiently in OpenGL.

Package Includes :

Stdcpp “Standard C++ library Common”.
OpenC_SSL “Open C LIBSSL Common”.
PIPS “PIPS Installer”.
Qt “Qt libraries”.
QtWebkit “QtWebkit library”.
"
Source: http://www.mobidhoom.com/

Last edited by a moderator:

trungR1988

Member
Hôm qua tớ cài cho N73, cài khá nhanh, khởi động cũng vậy.

Tớ thấy máy chạy nhanh.

Tớ nhớ trong máy có file .avi 88.49Mb mở hơi dựt, sau khi cài xong cái này tớ vào SmartMovie mở thử file này còn dựt không thì thấy chạy rất mượt. Không biết có phải nhờ cái này không nữa.

Bạn này nói làm sao ý.Kể cả chưa cài Qt Smartmovie vẫn chạy file dung lượng lớn mà.Mình toàn convert film tầm gần 1Gb xuống tầm 450-600Mb chạy bình thường mà (N95-8G).Còn cái Qt sau 2 ngày thử thấy dùng hok ổn định lắm.Mình hok bít nó đấu với pm gì hok mà máy khởi động rất chậm và khi gỡ ứng dụng máy thường bị lag 1 lúc.Mình có cài thêm OverClocking.

Last edited by a moderator:

vaydima

sao em cài trên 6120 nó không tạo icon vậy, nhưng vô app xóa thì thấy nó vẫn hoạt đọng mà, help me

langtuad

con hàng nài ai test trên E 63 chưa
tớ cài 1 đống : Speedy go 1.50
PM tăng 5MP ram
Over Clock
AIO Patch
OpenGL ...
Vậy cài nó vào có bị xung đột PM k?

Chỉnh sửa cuối:

magus

cứ fan vào hết đi pác,kg gây xung đốt cũng kg làm hư máy đâu,riêng cái overclock thì fan hết 800mhz nhé

hunglove1

con hàng nài ai test trên E 63 chưa
tớ cài 1 đống : Speedy go 1.50
PM tăng 5MP ram
Over Clock
AIO Patch
OpenGL ...
Vậy cài nó vào có bị xung đột PM k?

mình nghĩ bạn nên gỡ bỏ AIO Patch cái này cũnng giống Over Clock rất có thể xung đột

vaydima

chủ TOp ơi, minh thấy bên v5 đã có QT4.7.3 cài trên E rồi. sao v3 mình chua UP vậy, ổ C mình thì vi vu nhưng thấy cài trên E vẫn tốt nhất. CÓ XUNG ĐỘT DỄ GỠ :d:d chủ TOp nghiên cứu ùi UP lên cho a e ngen

trungR1988

Member
Lại thêm 1 hiện tượng nữa của Qt và Outclock mình mới cài là chiếm dung lượng Ram.Máy mình N95-8G Ram 128 Mb.Mình cài rất nhiều ư.dụng và số Ram free hiện tại là 84 Mb.Nhưng sáng nay tình cờ kiểm tra thấy còn tầm khoảng dưới 1 Mb Ram khi ko chạy ư.dụng nào chỉ duy nhất KAV (key xịn) chạy ngầm.Bình thường mình chạy nhiều ứ.dụng mới chỉ chiếm có hơn 20Mb là cùng chỉ khi chạy thêm Opera mobi thì tầm khoảng hơn 30Mb Ram.Còn về khả năng máy mình dính virut là rất khó xảy ra.Vì máy tính lẫn đt của mình lúc nào cũng trong tình trạng cách ly.^^
Hok bít 2 cái này đụng cái pm gì hok mà máy mình điên rùi này.

binladen1206

Active Member
Lại thêm 1 hiện tượng nữa của Qt và Outclock mình mới cài là chiếm dung lượng Ram.Máy mình N95-8G Ram 128 Mb.Mình cài rất nhiều ư.dụng và số Ram free hiện tại là 84 Mb.Nhưng sáng nay tình cờ kiểm tra thấy còn tầm khoảng dưới 1 Mb Ram khi ko chạy ư.dụng nào chỉ duy nhất KAV (key xịn) chạy ngầm.Bình thường mình chạy nhiều ứ.dụng mới chỉ chiếm có hơn 20Mb là cùng chỉ khi chạy thêm Opera mobi thì tầm khoảng hơn 30Mb Ram.Còn về khả năng máy mình dính virut là rất khó xảy ra.Vì máy tính lẫn đt của mình lúc nào cũng trong tình trạng cách ly.^^
Hok bít 2 cái này đụng cái pm gì hok mà máy mình điên rùi này.

Chắc máy của bạn có vấn đề chứ của mình cài vào nó chỉ đúng dung lượng file cài đặt thôi.

chủ TOp ơi, minh thấy bên v5 đã có QT4.7.3 cài trên E rồi. sao v3 mình chua UP vậy, ổ C mình thì vi vu nhưng thấy cài trên E vẫn tốt nhất. CÓ XUNG ĐỘT DỄ GỠ :d:d chủ TOp nghiên cứu ùi UP lên cho a e ngen
Bạn cài ổ E nhưng khi bung ra là ổ C nhé bạn ( nâng cấp thì phải nằm trong ruột chứ!)

trungR1988

Member
Mình test đc hum nay là 3 ngày.Mình dùng cả năm nay có sao đâu từ khi cài 2 cái kia.Sáng tình cờ cầm máy thấy nóng pin kiểm tra thấy máy chiếm Ram kinh khủng vì từ trc chưa bị thế bao giờ (chiếm Ram còn đúng 700kb mới chết).Mình test thử thấy vậy bảo a e thui.

kienvp

Bài viết rất đầy đủ và chi tiết .
có 1 số bạn hỏi mình về nền tảng này .
bác Hht2010 cho mình copy bài viết này sang box v5 cho các bạn tìm hiểu thêm nhé .

HHT2010

Bài viết rất đầy đủ và chi tiết .
có 1 số bạn hỏi mình về nền tảng này .
bác Hht2010 cho mình copy bài viết này sang box v5 cho các bạn tìm hiểu thêm nhé .

Mình đang sửa bài lại cho hoàn chỉnh để mấy bạn đừng ngộ nhận. Sau đó bác cứ phổ biến. Cơ hội để khỏi giã từ bà vợ già mà mấy bạn k hiểu. (hi, hi...)Thân!

Chỉnh sửa cuối: