• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao để chuyển bài hát mà không cần bật màn hình

blackpumahn

tôi vẫn dùng 2 phím bên hông máy để chuyển bài hát bình thường khi tắt màn hình và cắm headphone mà. Đâu cần cài thêm phần mềm gì. Không hiểu ý bạn hỏi lắm?
Bạn đang dùng bản rom nào?
Tôi dùng ROM 1.18.707.3 nguyên bản từ lúc mua

Chỉnh sửa cuối:

conaidayem

tôi vẫn dùng 2 phím bên hông máy để chuyển bài hát bình thường khi tắt màn hình và cắm headphone mà. Đâu cần cài thêm phần mềm gì. Không hiểu ý bạn hỏi lắm?

Bạn nhấn sao mà 2 phím bên hông chuyển bài hát vậy bạn. Mình nhớ nó là tăng hoặc giảm Volume mà

Chỉnh sửa cuối:

vodanh0506

ba.n co' va`o lo^n box kho^ng ba.n?

demax

Bạn blackpumahn nói đúng đó mà, mình cũng thường chuyển bài hát bằng cách này đó thôi .

Vấn đề ở đây là đang ở box HD. Touch HD không có nhiều phím cứng như các máy dùng WM khác mà chỉ có nút volume và nút nguồn thôi. Mình thấy dùng Windows media nút nguồn nó chỉ có tác dụng to nhỏ volume thôi chứ. Bạn đang dùng máy gì và nghe nhạc bằng phần mềm gì vây? :-??

hunter_tht

Bạn dùng pocket music. Vào keymap option dặt 2 phím tăng giảm volum làm phím forward và backward ý. Mình dùng suốt rồi nhung giở là ko tăng giảm volum dược nũa

blackpumahn

Vấn đề ở đây là đang ở box HD. Touch HD không có nhiều phím cứng như các máy dùng WM khác mà chỉ có nút volume và nút nguồn thôi. Mình thấy dùng Windows media nút nguồn nó chỉ có tác dụng to nhỏ volume thôi chứ. Bạn đang dùng máy gì và nghe nhạc bằng phần mềm gì vây? :-??

thế này nhé, tôi ko hiểu các bạn dùng touch HD có phần mềm bản gì, có sửa chữa gì ko ?
Còn tôi mua Touch HD full box tại FPT và phần mềm vẫn đúng như khi mua.
Phần Music của Touch FLO 3D vẫn có thể chuyển bàn hát bằng cách nháy nút điều chỉnh volume ở bên hông máy trong lúc bạn tắt màn hình. Còn nếu giữ chặt nút thì sẽ tăng giảm volume.
Trong window media bạn cần gán nút điều chỉnh cho 2 nút ở bên hông. thế là có thể chuyển bài bình thường. Tất nhiên khi đó không điều chỉnh âm lượng được nữa, bạn phải bật màn hình và chỉnh volume trên màn hình thôi.

hlp

tất nhiên thì 2 nút bên hông vẫn là 2 phím cứng của HD rồi mà các bác..Hiện tại em dùng core player vẫn phải dùng 2 phím này...nhưng đôi khi muốn tăng giảm volume mà cứ phải rút HD ra khỏi bao ra thì hơi nhọc..sao HD đời cao thế mà hơi kém về khoản này nhỉ. Giá nó thiết kế như kiểu Iphone bấm tai nghe 2 cái chuyển bài tới, 3 cái chuyển bài lui thì tuyệt..Đây bấm tai nghe phát là thực hiện cuộc gọi :))