• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao Google Map nó biết được mình ở đâu nhỉ ?

O9xx19xx29

Hôm qua cài Google Map cho W950i - vào bằng GPRS Viettel thấy nó chỉ được ra vị trí của mình khá chính xác ( cách chỗ mình chừng 100 m thôi ).
Tuy độ chính xác này ko là gì so với GPS nhưng mà với 1 ứng dụng chỉ qua gprs thì đây là điều làm mình khá ngạc nhiên - ko hiểu Google Map nó dựa vào cái gì mà xác định được vị trí của mình như vậy ?

Son_Do

Well-Known Member
Nó dựa vào các trạm thu phát sóng để định vị, càng nhiều trạm thì độ chính xác càng cao.

O9xx19xx29

Nhưng mà Google đâu có kết nối với Viettel ( mình làm ở Viettel Media nên biết ) - thì làm sao mà biết được các thông tin thuê bao Viettel ở chỗ nào ?
( và theo mình biết chắc chắn Google cũng ko kết nối với Vina hay Mobi )
Bởi các thông tin vị trí thuê bao thì chỉ có chính mạng đó mới biết chứ làm sao tự động cung cấp cho Google được. Ngay cả việc tìm 1 thuê bao nằm ở vị trí nào cũng là điều nhạy cảm - chỉ có bên an ninh khi cần thiết mới có để yêu cầu nhà cung cấp cho họ vị trí ( dựa trên các trạm thu phát ).

lucky000

tôi không biết nó làm cách nào nhưng bên an ninh nếu cần biết toạ độ chính xác của 1 thuê bao trả trước của bất kỳ nhà cung cấp nào cũng không cần phải thông qua nhà cung cấp dịch vụ hay nhờ nhà cung cấp dịch vụ tìm hộ đâu!

nguyendoanto

Tôi thấy bản đồ cho WM hay lắm. Pro nào mà crack dc soft này cho uiq3 thì quá tuyệt. ( vietmap hay sao đó ko nhớ rõ nữa)

shadow141206

cái này nó dựa vào tất cả các trạm phát sóng GSM để dự đoán vị trí chứ không phải riêng một mạng cố định như Viettel, Vina hay Mobi đâu...!

O9xx19xx29

Hôm nay ngồi cafe gần hồ Giảng Võ nó bắt chính xác đến nỗi chỉ chệch chừng 30m thôi - đưa cho mấy anh bạn xem cũng thấy choáng luôn .
Đoán thì cũng là nó dựa vào sóng để biết - nhưng mà cụ thể hơn là nó dùng cách gì và như thế nào thì vẫn chịu .

vthien2404

Hôm qua cài Google Map cho W950i - vào bằng GPRS Viettel thấy nó chỉ được ra vị trí của mình khá chính xác ( cách chỗ mình chừng 100 m thôi ).
Tuy độ chính xác này ko là gì so với GPS nhưng mà với 1 ứng dụng chỉ qua gprs thì đây là điều làm mình khá ngạc nhiên - ko hiểu Google Map nó dựa vào cái gì mà xác định được vị trí của mình như vậy ?

Cách tìm để chỉ ra vị trí của mình như thế nào vậy bạn? Mình chỉ biết tìm được bản đồ thôi.

ancola66

Super V.I.P
Cách tìm để chỉ ra vị trí của mình như thế nào vậy bạn? Mình chỉ biết tìm được bản đồ thôi.
Google Maps tìm địa điểm thông qua các bức ảnh vệ tinh và các thông tin liên quan đến bức ảnh đó ví dụ như địa điểm, tên các Bệnh viện , khách sạn, các cơ quan văn phòng ....( Và các thông tin chi tiết chỉ có ở các đô thị lớn ) Chứ chả liên quan đến sóng sánh gì cả :)).

TRONG_LE

:-? O2 có xài được ko vậy bạn . Minh thử rồi mà máy ko nhận được file này?

O9xx19xx29

Khi vào Google map - mặc định nó đánh dấu đến uỵch 1 cái dấu tròn vào địa điểm mình hiện đang ở đâu ( mình thứ mấy lần đều có độ sai lệch ko quá 100m )
Nếu ko dựa vào sóng như bác ancola nói - thì làm sao nó biết mình sử dụng gì trên bản đồ của nó mỗi khi mở chương trình lên nhỉ ?
Lạ nhỉ - thắc mắc mãi mà ko biết tại sao

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Khi vào Google map - mặc định nó đánh dấu đến uỵch 1 cái dấu tròn vào địa điểm mình hiện đang ở đâu ( mình thứ mấy lần đều có độ sai lệch ko quá 100m )
Nếu ko dựa vào sóng như bác ancola nói - thì làm sao nó biết mình sử dụng gì trên bản đồ của nó mỗi khi mở chương trình lên nhỉ ?
Lạ nhỉ - thắc mắc mãi mà ko biết tại sao
Mình dùng vina không biết có sử dụng được cái phần mềm này không , để xem cái google map nó định vị như thế nào ?

O9xx19xx29

Cứ UIQ3 và hack ổ C cài installserver là ngon mà
Mình cài cho cả P990i và W950i đều chạy ngon ko vấn đề gì cả .

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Cứ UIQ3 và hack ổ C cài installserver là ngon mà
Mình cài cho cả P990i và W950i đều chạy ngon ko vấn đề gì cả .
sao mình cài cho con P1i không được vậy ta . Trong khi đã hakc chép installsever vào rồi

O9xx19xx29

Phần mềm này đâu cần Sign đâu mà phải Hack?
Chắc do mình mặc định Hack rồi nên cứ nghĩ là cần Hack ;)

Lạ nhỉ - máy cậu sao ấy chứ - P990i, W950i thì khác gì P1i về cài cái này đâu