• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao Google Map nó biết được mình ở đâu nhỉ ?

nguyendoanto

Đã cài được chon con P1i UIQ 3.0 nhưng chưa biết sử dụng như thế nào ?
Cái nà dễ dùng mà. Zoom hết cỡ thấy cả mái nhà màu gì lun. Bác nào mà bẻ được cái Việtmap của thằng WM cho uiq3 thì hết chỗ chê luôn

Posted via Mobile Device

hellboy424

Google Maps tìm địa điểm thông qua các bức ảnh vệ tinh và các thông tin liên quan đến bức ảnh đó ví dụ như địa điểm, tên các Bệnh viện , khách sạn, các cơ quan văn phòng ....( Và các thông tin chi tiết chỉ có ở các đô thị lớn ) Chứ chả liên quan đến sóng sánh gì cả :)).

Mod nói vậy là sai rồi, đồng ý là nhờ vào bức ảnh chụp địa phương google có thể xác định vị trí, nhưng công nghệ định vị của google là nhờ vào các trạm phát sóng GSM, nếu ko tin bạn cứ định vị rồi đến vị trí đó bạn sẽ thấy 1 trạm phát sóng. Còn công nghẹ6 nhứ thế nào thì em chịu hí hí.:p

AndyLe114

Google Maps tìm địa điểm thông qua các bức ảnh vệ tinh và các thông tin liên quan đến bức ảnh đó ví dụ như địa điểm, tên các Bệnh viện , khách sạn, các cơ quan văn phòng ....( Và các thông tin chi tiết chỉ có ở các đô thị lớn ) Chứ chả liên quan đến sóng sánh gì cả :)).

bác nói vậy em chả hiểu gì cả???ở đây người ta nói nó tìm thấy chính xác địa điểm mình đang đứng mà??ko liên quan sóng sánh vậy nó biết mình đứng đâu mà thông qua các bức ảnh vệ tinh???nếu mình đứng ở đây mà nó tìm địa điểm thông qua các bức ảnh vệ tinh bên Irac thì sao???

AndyLe114

mình cài google maps vào rồi muốn xem chỗ mình đứng thì làm cách nào vậy mấy bác???em ko biết sử dụng?xài wifi thay gprs được chứ??

AndyLe114

Hôm nay ngồi cafe gần hồ Giảng Võ nó bắt chính xác đến nỗi chỉ chệch chừng 30m thôi - đưa cho mấy anh bạn xem cũng thấy choáng luôn .
Đoán thì cũng là nó dựa vào sóng để biết - nhưng mà cụ thể hơn là nó dùng cách gì và như thế nào thì vẫn chịu .

sao bác biết nó bắt chính xác chỉ chệch khoảng 30m???em zoom nó hết cỡ thì thấy mái nhà thôi zoom nữa thì màn hình bản đồ trắng bóc có các biểu tượng kính lúp mà nhìn ko nhận ra được là nó ở đâu,có cách xem địa điểm chi tiết ko??

beo123456

bác ơi bác có phần mềm hay cách cài gps cho samsung i780khoong ạ e dùng con nay mà ko cài được gps the mới bực chu hix hixX-(

nguyendoanto

sao bác biết nó bắt chính xác chỉ chệch khoảng 30m???em zoom nó hết cỡ thì thấy mái nhà thôi zoom nữa thì màn hình bản đồ trắng bóc có các biểu tượng kính lúp mà nhìn ko nhận ra được là nó ở đâu,có cách xem địa điểm chi tiết ko??

zoom như vậy là được rồi. bạn thử dứng ở một ngã tư hay công viên chẳng hạn. nó chỉ gần chính xác luôn. mỗi tội ko có tên đường thui" bấm vào chữ" my locations đó"=))=))=))

AndyLe114

nghĩa là mình chỉ nhìn vào bản đồ rồi đoán thôi phải ko?mà tại sao mình ko check vào ô show traffic được vậy??

O9xx19xx29

Để view ở chế độ vệ tinh ấy ( satellite ) - sẽ thấy hệt như wikimapia luôn
Ko biết google nó cụ thể dùng cách nào để nhận ra mình nhưng mà làm được như thế đã phục lắm rồi ( ko tính đến mấy chú máy có GPS thì khỏi nói )

hellboy424

Ko biết có cách nào để google map chay ở chế độ ofline ko nhỉ, tức là sẽ tải file bản đồ về sẵn

tuanhung1433

Các bạn có thể vào đây để tham khảo các đời máy mà google Map có hỗ trợ. Mình đã thử và thấy nó chỉ ra vị trí của mình khá chính xác. Nhưng chỉ nên truy cập bằng Wifi thôi chứ bằng gprs thì nhìn số data máy load về thấy mà hãi :(( ...cho tiền của mình

O9xx19xx29

Các bạn có thể vào đây để tham khảo các đời máy mà google Map có hỗ trợ. Mình đã thử và thấy nó chỉ ra vị trí của mình khá chính xác. Nhưng chỉ nên truy cập bằng Wifi thôi chứ bằng gprs thì nhìn số data máy load về thấy mà hãi :(( ...cho tiền của mình
Đúng là dùng gprs thì bị chặt phí nát người

nguyendoanto

Viet teo trả trước có 1đ 1k. Rẻ bèo, mắc nỗi gì. Zoom hết cỡ thấy mái nhà luôn hết 200k

O9xx19xx29

Viet teo trả trước có 1đ 1k. Rẻ bèo, mắc nỗi gì. Zoom hết cỡ thấy mái nhà luôn hết 200k

Viettel 1đ/KB thì phí thuê bao VT cao - với lại mình đanh dùng Vina nên chỉ có duy nhất 1 gói cước 5 đồng / KB - load thì còn load đi load lại, thay đổi vị trí để xem --> lần nào xem nhanh cũng trên 500KB - lúc nghịch loay hoay xem quanh HN 1 tí mất hơn 4 MB

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Viettel 1đ/KB thì phí thuê bao VT cao - với lại mình đanh dùng Vina nên chỉ có duy nhất 1 gói cước 5 đồng / KB - load thì còn load đi load lại, thay đổi vị trí để xem --> lần nào xem nhanh cũng trên 500KB - lúc nghịch loay hoay xem quanh HN 1 tí mất hơn 4 MB
Xem khắp HN mà chỉ có 4MB thì quá rẽ rồi còn gì .