• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao Google Map nó biết được mình ở đâu nhỉ ?

nguyendoanto

Mấy bữa ở trên sài gòn còn biết mình đứng ở đâu nữa. Hôm nay tui về đồng nai bấm vào nút My Location nó giơ tay đầu hàng luôn. Chắc nó chỉ kết nối dc ở tp lớn thui. Tại sao lại như vậy chứ, các bạn cho tôi xin lời giải thích được không?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Mấy bữa ở trên sài gòn còn biết mình đứng ở đâu nữa. Hôm nay tui về đồng nai bấm vào nút My Location nó giơ tay đầu hàng luôn. Chắc nó chỉ kết nối dc ở tp lớn thui. Tại sao lại như vậy chứ, các bạn cho tôi xin lời giải thích được không?
đúng rồi mình cũng bị tình trạng như bạn , về nông thôn nó chỉ cho mình biết là mình đang ở địa danh đó thôi chứ hủng nói chích cách 500m được

hieudaoco

các bác cho em hỏi là Gmap chỉ hỗ chợ tìm vị trí của minh thôi à, ko thể tìm đường được sao?nếu tìm được thì là thế nao?em mới down về cài lên nhưng chẳng biết dùng thế nào cả?

newcomer01

đúng rồi mình cũng bị tình trạng như bạn , về nông thôn nó chỉ cho mình biết là mình đang ở địa danh đó thôi chứ hủng nói chích cách 500m được

Vì Google Map chưa có database chi tiết cho "nông thôn" đó nên ko show details chỗ bạn đang đứng được.

thegioiphang

Các bạn truy cập bằng GPRS thì nó định vị bằng sóng vô tuyến rồi. Cái này nó định vị dựa theo các cột BTS phát sóng điện thoại, Nếu bạn add bạn bè vào thì bạn bè di chuyển ở đâu bạn cũng có thể thấy được, Chức năng Share gì đó ( avaiable on Nokia Symbian, Blackberry, iPhone, etc .. ) Sai số ở trong thành phố chừng 300m ( do trạm BTS dày đặc ), ở nông thôn hay vùng núi thì sai số trên 2 Km hoặc nhiều hơn ( do ở Nông thôn, mật độ điện thoại ít nên nhà cung cấp sử dụng các trạm công suất phát lớn, để tiết kiệm chi phí lắp đặt, bảo trì - dung lượng số vẫn thế ).:-??:-??:-??

dung_sawaco

Theo tính năng mới của Google Map thì nếu bạn sử dụng wifi thì nó vẫn có thể định vị tương đối chính xác vị trí của bạn (tính năng này trước đây ko có). nhưng cơ chế hoạt động định vị khi truy cập bằng wifi thì mình ko bít

fantomat2005

em dùng GPRS tìm thử vị trí của mình thì dùng mobi thì nó báo ở mình đang ở phía bên kia đường cách chỗ mình đứng phải gần 150m còn dùng viettel thì nó báo cách khoảng 200m về phía tây. Hix chưa thử vina. Em nghĩ chắc là nó dựa vào vị trí cột BTS thôi> Mặc dù em ở ngay trung tâm hà nội gần Lăng Bác

tommynguyen1961

em dùng GPRS tìm thử vị trí của mình thì dùng mobi thì nó báo ở mình đang ở phía bên kia đường cách chỗ mình đứng phải gần 150m còn dùng viettel thì nó báo cách khoảng 200m về phía tây. Hix chưa thử vina. Em nghĩ chắc là nó dựa vào vị trí cột BTS thôi> Mặc dù em ở ngay trung tâm hà nội gần Lăng Bác

Thực tế không phải là do dùng mạng này định vị hơn mạng khác đâu bạn à mà là do khoảng cách vệ tinh từ trên cao phóng xuống. Thực tế khi bạn đang zoom cách mắt đất có độ cao khác nhau thì nó cũng định vị sai lệch khác nhau.

poly

Phần mềm này hay nhỉ,để cài vào e w960 vọc chơi thui :p

NokuaN70

Well-Known Member
Giải nén ra, nếu kg dc thì bạn tải WIN RAR bản mới nhất về cài là giải nén dc thôi.
Posted via Mobile Device

macanhquan

Hôm qua cài Google Map cho W950i - vào bằng GPRS Viettel thấy nó chỉ được ra vị trí của mình khá chính xác ( cách chỗ mình chừng 100 m thôi ).
Tuy độ chính xác này ko là gì so với GPS nhưng mà với 1 ứng dụng chỉ qua gprs thì đây là điều làm mình khá ngạc nhiên - ko hiểu Google Map nó dựa vào cái gì mà xác định được vị trí của mình như vậy ?

Chính xác như mấy bạn ở trên nói, google map bít vị trí của người dùng dựa vào sóng, nó tính thời gian sóng bắn về trạm và ngc lại(càng nhiều trạm càng chính xác) để tính ra khoảng cách òi tìm ra 1 đ tương đối. Bạn có thể test bằng cách sử dụng PC kết nối Internet bằng dây sẽ thấy(vị trí sai tùm lun :))

Son_Do

Well-Known Member
Chính xác như mấy bạn ở trên nói, google map bít vị trí của người dùng dựa vào sóng, nó tính thời gian sóng bắn về trạm và ngc lại(càng nhiều trạm càng chính xác) để tính ra khoảng cách òi tìm ra 1 đ tương đối. Bạn có thể test bằng cách sử dụng PC kết nối Internet bằng dây sẽ thấy(vị trí sai tùm lun :))

Làm sao Google nó tính được thời gian sóng bắn về trạm và ngược lại hả bạn???:)). Theo mình, Google Map nó xác định được vị trí tương đối của mình là do chính điện thoại của mình đã gửi cho nó thông tin về ID của trạm phát sóng, và đúng như bạn nói là mình càng ở gần nhiều trạm phát sóng thì vị trí xác định càng chính xác.

Hoden

Super V.I.P
Cách tìm để chỉ ra vị trí của mình như thế nào vậy bạn? Mình chỉ biết tìm được bản đồ thôi.
bạn trứoc tiên đăng kí 1 tài khoảng google
rồi vào lâtlute j đó
add nick váo là xong.
còn muồn thấy địa chỉ ngưòi iuê thì add nick ngưòi iêu vào là hết đưòng chậy thoát

rockdanh

cứ vào google search google map rồi download về máy nó có hỏi gì làm theo hoặc kết nối ĐT wifi rồi vào gỏ vào địa chỉ: m.google.com