• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LCG.Jukebox v2.30 Full ENG-VIET

NGUYENTRANDUNG

LCG.Jukebox v2.30 Full Vietnamese

Tác giả: Richer Law .Do ông ta chỉ thực hiện host chỉ làm việc cho S60v3 . Nên ở phiên bản này được chỉnh sửa làm việc trên S60v2 thành công cũng như việt hoá thênm Skin bởi mình:D:D:D. Chi tiết về ứng dụng thì mọi người đã khá quen thuộc rồi. Phiên bản của Jukebox từ 2.17 tr đi đã bắt xác nhận K.E.Y qua gprs tuy nhiên ngay 2.17 đã có 1 tác giả Cr@ck khá quen thuộc đó là illusion, bản Cr@ck không ổn định, khi dùng nó bạn chỉ nghe nhạc và không được dùng Full cho tất cả tính năng online. Sau đó là phiên bản 2.30 đã được TheOne thiết lập nên 2 host file chép tại C:/System/Data có thể check authentication online, tuy nhiên theo tìm hiểu của mình ở tất cả 4rum mà họ phát tán thì cách này trong tổng số 10 thì chỉ có 1 thành công có thể tệ hơn đó là con số 0 do host không hợp lý. Sau thời gian tìm hiểu và dựa trên 2 host file này Richer Law đã khám phá ra 1 điều thú vị kết hợp python dựa trên lý thuyết hoạt động và cuối cùng đã có cách check authentication qua mặt được bọn LCG tất nhiên k.e.y của bạn trở thành hàng xịn(chỉ áp dụng cho version 2.30). Bạn sẽ được hưởng những chức năng có bản quyền như tải lyric, tải hình ảnh hay nghe radio trực tuyến, dùng full thật sự(Chỉ ở 2.30 này thôi nhé).
Hướng dẫn:
Sau khi download tập tin sẽ xuất hiện trong Menu thêm 2 Icon. 1 là Jukebox, 2 là PythonScriptShell(tất nhiên bạn phải có đủ bộ cài python). Lúc này mở Jukebox rồi nhập K.E.Y. Khi báo đăng ký thành công. Ấn Exit để thoát ra. Lúc này chạy PythonScriptSell vào Option chọn Lập HOST nó sẽ báo là HOST được thiết đặt thành công!. Từ Option ấn Bắt đầu duyệt sẽ thấy trên màn ảnh hiện tại là Thi hành xác nhận... Cứ để yên đó rồi ấn vào phím Menu tìm đến Jukebox mở lên nó bắt Check authentication thì ấn Yes chớ ít giây nó sẽ báo thành công. Ok thế là bạn đã được dùng full mãi mãi mà khỏi sợ check gì cả;). Đã test 100000% thành công trên N70-ME. Đối với mình v2.30 này đã là quá tuyệt:D
Phiên bản đã việt hoá 2 ngôn ngữ Anh-Việt thêm skin mới:D
Mong rằng đây sẽ là cách giải quyết tốt nhất cho những bạn yêu thích ứng dụng của LCG

Đây là bản fixed một số lỗi và thay skin mới chia thành 2 file cài đặt cho các bạn tiện theo dõi. Rất cảm ơn các bạn đã đóng góp ý kiến

Mã:
[URL="http://vnnshare.com/download.php?file=110809327"][COLOR=#0000ff]>>>DOWNLOAD HERE<<[/COLOR][/URL]
http://vnnshare.com/download.php?file=110809327
Up ở đây cho các bạn tiện down nhé:D

Đã fix một vài lỗi nhỏ hãy download theo link bên dưới.

Chỉnh sửa cuối:

nguoiqualoicu

Pro lắm, mặc dù mình ít dùng nhạc mp3, toàn xài wma thôi nhưng cũng thử làm theo cách cr4ck này xem sao. Không biết sau khi thực hiện các bước trên xong có đc xóa cái Scripshell đi kô nhỉ?

thuglife18

Well-Known Member
aaaaaaaa mình làm đc ùi...hihi thanks nhá...mà nó có hay bị lỗi màn hình xanh ko vậy....thanks lun nè cho hỏi mỗi lần vào là fải lập lại như thế hã...hay 1 lần là đủ rùi

Chỉnh sửa cuối:

tuyen6ngon

Banned
aaaaaaaa mình làm đc ùi...hihi thanks nhá...mà nó có hay bị lỗi màn hình xanh ko vậy....thanks lun nè cho hỏi mỗi lần vào là fải lập lại như thế hã...hay 1 lần là đủ rùi

Làm 1 lần thui. Lỗi màn hình xanh là do các ứng dụng của LCG. Sau khi 4mat máy thì khi vào các ứng dụng của LCG đề bị lỗi đó

Posted via Mobile Device

tiephien1

thật là tuyệt vời.mình đang thử. mà sao mọi người tải nhiều mà thank ít vậy? phải lịch sự chứ?

NGUYENTRANDUNG

Pro lắm, mặc dù mình ít dùng nhạc mp3, toàn xài wma thôi nhưng cũng thử làm theo cách cr4ck này xem sao. Không biết sau khi thực hiện các bước trên xong có đc xóa cái Scripshell đi kô nhỉ?

Xoá được. Chỉ cần authentication 1 lần.
K Dũng lúc này Pro quá ! Hôm nào về MX phone anh nhé ! ^^

Vâng em sẽ gặp anh sau nhé:D. Còn học hỏi anh nhiều;)

Chỉ nhập K.e.y 1 lần nếu bạn đã check authentication thành công:D

tiephien1

mình cài ok rồi.nhưng bạn cho mình hỏi sao chữ của nó to thế. khung hình của nó cũng không được chuẩn như bản 1.17. và cách này có thể áp dụng cho x-plore và smatmovie ko? cảm ơn bạn nhiều!

NGUYENTRANDUNG

mình cài ok rồi.nhưng bạn cho mình hỏi sao chữ của nó to thế. khung hình của nó cũng không được chuẩn như bản 1.17. và cách này có thể áp dụng cho x-plore và smatmovie ko? cảm ơn bạn nhiều!

Kiểm tra phông chữ đang dùng có hiển thị tốt chuẩn unicode của tất cả ứng dụng LCG hay kg? xem ảnh ở trên bạn thấy nhé đó là fonts VN2in1_N70. Về cách chuyển host này có thể áp dụng cho X-plore 1.22, Profimail 2.91 nhưng Smartmovie thì không.

nguoikhonglo83

bạn ơi,phiên bản này có dùng cho s60v3 được không vậy.Nếu bạn có bản dùng cho E63 thì cho mình xin được không?

boysieuquay90

sao mình cài roài mà không co' pythonscriptsell vậy?? mong bạn giải đáp giúp mình nha!!! thanksss!!!!!!

tiephien1

các bạn phải cài đầy đủ bộ python gồm: mudum pack1.33, PythonForS60 1.45 ,PythonScriptShell 1.45 là được mà.có gì không hiểu cứ hỏi để mnihf và các bạn sẽ giúp đỡ. thân!

tiephien1

Kiểm tra phông chữ đang dùng có hiển thị tốt chuẩn unicode của tất cả ứng dụng LCG hay kg? xem ảnh ở trên bạn thấy nhé đó là fonts VN2in1_N70. Về cách chuyển host này có thể áp dụng cho X-plore 1.22, Profimail 2.91 nhưng Smartmovie thì không.

tớ cũng đang dùng font 2in1 mà. nếu để chế độ unikey thì chữ to lắm và khung không đủ, nhìn xấu lắm, hình như chữ to quá nên ko hiện thị tốt như hnihf của bạn. mình đang tắt chế độ unikey và dùng tiếng anh.
có 1 điều nữa mình muốn nói với bạn là sao bạn ko fix cái icon cho thành icon 3d luôn đi, và lúc vào trong ổ để chọn các bài hát thì bạn cũng fix lại các icon của ổ đĩa, folder .... như icon của x-plore 1.32 việt hóa của anhtam ấy. đây chỉ là những ý kiến của riêng mình.có gì thì mong các bạn bỏ qua cho.
cảm ơn bạn!

anhtamhcm

tớ cũng đang dùng font 2in1 mà. nếu để chế độ unikey thì chữ to lắm và khung không đủ, nhìn xấu lắm, hình như chữ to quá nên ko hiện thị tốt như hnihf của bạn. mình đang tắt chế độ unikey và dùng tiếng anh.
có 1 điều nữa mình muốn nói với bạn là sao bạn ko fix cái icon cho thành icon 3d luôn đi, và lúc vào trong ổ để chọn các bài hát thì bạn cũng fix lại các icon của ổ đĩa, folder .... như icon của x-plore 1.32 việt hóa của anhtam ấy. đây chỉ là những ý kiến của riêng mình.có gì thì mong các bạn bỏ qua cho.
cảm ơn bạn!

Không thích dùng thì gỡ bỏ>:) Hiện tại TTpod pro>>Free như thế không dùng!!! Cứ thích dùng Check:D