• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LỊCH PHÙ ĐỔNG 1.2 FOR FW 2.x

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
LỊCH PHÙ ĐỔNG DÀNH CHO IPHONE FW 2.X
Phiên bản 1.2.0

Developed by: Đức Huy (Kawa)
Bản quyền © 2008 PhuDongSoft

--------------------------------------------

Các tính năng:

• Giao diện đồ họa.
  • Hiển thị đầy đủ âm dương lịch, can chi, lời hay ý đẹp.
  • Giờ hoàng đạo, giờ xuất hành.
  • Có thể chọn nhanh ngay trong chương trình chính để đổi lịch theo ngày, tháng, năm.
  • Lịch vạn sự (tổng hợp các phong tục về lịch, sao tốt, sao xấu trong ngày kèm theo bình giải).
  • Nhịp sinh học (năng lượng, trí tuệ, tình cảm).
Sử dụng trên thiết bị:

• iPhone 1st (2.5G) Frimware 2.x.
  • iPhone 3G.
Hướng dẫn cài đặt:

1. Cài đặt qua iTunes (file ipa):
  2. Cài đặt qua WinSCP:
    • Giải nén file LPD1.2_winscp.rar để có được thư mục LPD.app
    • Mở WinSCP, chép thư mục LPD.app vào Applications (/private/var/stash/Applications.8Mzqli)
    • Click phải thư mục LPD.app, chọn Properties (F9), set CHMOD LPD.app 0775check vào ô Set group, owner and permissions recursively.
    • Reload SpringBoard
Hình ảnh minh họa:

NguyenThanhLuan

Cảm ơn anh Kawa nhiều ! Anh và nhóm phát triển đã vất vả bao ngày qua làm e rất cảm động !
=D>=D>=D> !!

p/s : e ra bưu điện bóc tem trứoc nha cả nhà >:)

Chỉnh sửa cuối:

BadNumberBoy

Bao ngày em đợi em mong, giờ đây em đã có vòng đeo tai.

Thanks bác KAWA nhìu !

bodyguard

Trời ơi, giây phút này đã đến rùi, em hầu như ngày nào cũng vào đây theo dõi từng bước phát triển và hoàn thiện sản phẩm của các anh. Đây là một phần mềm mang đậm hương vị của PDAViet, chính các anh là những người đã làm cho diễn đàn khác nhắc đến đến PDAViet chúng ta rất nhiều trong thời gian qua thông qua sản phẩm của các anh....Cảm ơn rất nhiều !!!!!
=D>=D>=D>=D>​
p/s: e là người thứ hai bóc tem với...

AnhTu

Super V.I.P
1 tinh thần cộng đồng Việt Nam, tất cả mọi người ai đã download soft về hãy hưởng ứng và hỗ trợ cho kawa bằng cách đặt status tại yahoo messenger: "Lịch Phù Đổng cho iPhone, phần mềm của người Việt dùng để kiểm tra lịch âm. http://pdaviet.net/showthread.php?p=434536"
(Nhớ copy tất cả các chữ trong dấu ngoặc kép nhé các bạn)

permanent

Đã cài đặt chạy ngon lành!Thanks!bác kawa đã hết lòng vì mọi người!

trantheluc

Em cài bằng iTunes báo lỗi không thấy file LPD.

Phải cài bằng WinSCP thì được.

XuanTruong

Super V.I.P
Chỉ nói được mỗi một câu "Tuyệt phẩm" là bị ngọng rồi!=D>=D>=D>:)):)):))
Phiên bản này chạy nhanh thế không biết!:)

kojirovn

Em cài bằng iTunes báo lỗi không thấy file LPD.

Phải cài bằng WinSCP thì được.

Lạ vậy, mình cũng bị như vậy...trước đó đã cài nhiều phần mềm thông qua itunes đều không sao hết. Nhưng cài qua Cyberduck thì works, cảm ơn Kawa, tuần này cuối cùng cũng vui rồi: cycorder (updated) đến LPD đều ra mắt 1 lượt.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenHuuTrong

Cho em chung vui với !:D Cả nhà "ăn quả phải nhớ phải :Dbón:D cho người trồng cây nhé" =))=))

vodinhduy

Sao E cài bằng WinSpc k được vậy ta...Nó chạy đến màn hình chính rồi thoát ra,có phải copy vào application không huynh?

XuanTruong

Super V.I.P
Sao E cài bằng WinSpc k được vậy ta...Nó chạy đến màn hình chính rồi thoát ra,có phải copy vào application không huynh?

Chài! Copy cả Folder LPD.App vào Applications rồi Set 755 cho file LPD thì mới chạy được chứ!:))