• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch Phương Đông - WVGA và QVGA

thongkythuat

Hic....hic...thui rùi bác ui

:(:)(:)(( em cài con HD2 thì oki hết, mà cài vào con 02 exec(VGA) thì hiển thị không đủ màn hình...hic..tùy chỉnh thì ko cho ra được kết quả tốt nhất, vì khi dời khung đi thì chữ trong khung ko đi theo...mà nó mất đi, ko dời theo ý muốn được, vì em xài con 02 này là chính, mong bác giúp đỡ.:(:(:(
bài em hơi dài xin các mod nhẹ tay cho, cám ơn rất nhiều!!!!!!;;)

ichte

Well-Known Member
:(:)(:)(( em cài con HD2 thì oki hết, mà cài vào con 02 exec(VGA) thì hiển thị không đủ màn hình...hic..tùy chỉnh thì ko cho ra được kết quả tốt nhất, vì khi dời khung đi thì chữ trong khung ko đi theo...mà nó mất đi, ko dời theo ý muốn được, vì em xài con 02 này là chính, mong bác giúp đỡ.:(:(:(
bài em hơi dài xin các mod nhẹ tay cho, cám ơn rất nhiều!!!!!!;;)

Chữ không đi theo không sao, quan trọng là vị trí khung.
Điều chỉnh xong, khởi động lại PDL đảm bảo mọi thứ nằm đúng khung bạn sắp đặt

dutoan

Cảm ơn anh Ichte đã kỳ công sửa đổi và bổ sung tính năng cho mọi người dùng.
Máy của em đời cũ chíp OMAP195 màn QVGA, dùng WM6.1 dạo trước em cài PDL version cũ của anh thấy cũng khá hay ở chỗ có chọn giờ đẹp trong ngày (ghi rõ là sao chiếu tên gì)
Bây giờ em cài lại bản 1.4.1 cho QVGA của anh thì không tìm thấy nữa, bấm vào nút Danh mục bên dưới cũng không vào được.

Không rõ có phải máy em còi quá nên bị treo không các anh nhỉ?

ichte

Well-Known Member
Không rõ có phải máy em còi quá nên bị treo không các anh nhỉ?
Bản đó vẫn đầy đủ đấy chứ (nếu QVGA,mặc định không hiện thị đồng hồ số để bạn bấm vào đó)
Vậy bạn vào bảng xem giờ ở : Mục chon->Giờ hoàng đạo...

dutoan

Em bấm vào nút "danh mục" ở dưới thường không lên, phải reset lại máy thì thỉnh thoảng mới vào được.

Bây giờ em đành phải cài lại bản 1.1 test của anh dùng tạm vậy. Cảm ơn anh rất nhiều! Chúc anh luôn mạnh khỏe và thành công trong cuộc sống nhé!

Hoanglong_lc

nhìn rất đẹp rất thú vị nhưng phải test cái đã rồi sẽ có ý kiến phản hồi sau .thanks

có cách nào để đưa LPD này ra ngoài màn hình chính làm giao diện không các pro?nếu được như vậy thì quả là tuyệt vời

Last edited by a moderator:

PhongQuang

Super V.I.P
nhìn rất đẹp rất thú vị nhưng phải test cái đã rồi sẽ có ý kiến phản hồi sau .thanks

có cách nào để đưa LPD này ra ngoài màn hình chính làm giao diện không các pro?nếu được như vậy thì quả là tuyệt vời

Phần mềm này không hiện thị ngoài today nhé bạn.