• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch Phương Đông - WVGA và QVGA

hoabinh

NHà em cài vào Omnia I900 không được các bác ạ, màn hình vỡ lung tung lên cả.

NhatToai

Super V.I.P
NHà em cài vào Omnia I900 không được các bác ạ, màn hình vỡ lung tung lên cả.

PM này hiện tại chỉ có cho 2 chuẩn màn hình WVGA và QVGA,trong khi i900 thì lại là WQVGA nên không dùng được nhé bạn.

hoabinh

PM này hiện tại chỉ có cho 2 chuẩn màn hình WVGA và QVGA,trong khi i900 thì lại là WQVGA nên không dùng được nhé bạn.

Thế này thì phải đợi à bác? Biết xem lịch âm bằng cái gì bi giờ.

lovedp

Chán, bác ichte sao không support cho QVGA vậy, cứ dùng bản thử nghiệm hoài trong khi các dòng khác thì các phiên bản mới cứ ra ầm ầm. Chỉ mong có 1 bản chính thức để dùng :(
Dù sao cũng cảm ơn bác thật nhiều.

hongquanghl

bản 1.4 chạy trên HTC diamond báo lỗi cũng như thế này.
[/QUOTE]
đề nghị t/g xem hộ với.

ichte

Well-Known Member
bản 1.4 chạy trên HTC diamond báo lỗi cũng như thế này.
đề nghị t/g xem hộ với.

Để mình xem lại!

Mà lỗi này lúc nào cũng xuất hiện, hay thỉnh thoảng (xuất hiện khi khởi động PDL hay khi truy cập chức năng nào...)

dieplaichaupost

Để mình xem lại!

Mà lỗi này lúc nào cũng xuất hiện, hay thỉnh thoảng (xuất hiện khi khởi động PDL hay khi truy cập chức năng nào...)
Máy em cũng bị vậy, nó xuất hiện khi khởi động PDL bác ah

vinhlottery

Để mình xem lại!

Máy của mình là TG01, cũng bị như vậy.

ichte

Well-Known Member
Máy của mình là TG01, cũng bị như vậy.

Sorry :D
Vừa Debug code, đúng là bug này, đã chỉnh sửa nhưng bản cài đặt để mình đưa lên sau (để chỉnh một thể vài cái nữa)

Lỗi xuất hiện khi khởi động PLD vào ngày 30 dương (ngày hệ thống lúc khởi động).
Vậy ngày mai (mùng 1) sẽ lại dùng bình thường>:)

Chạy PDL hôm nay thì không lỗi mà bạn

kofolacz

lần thứ 3 kéo PDL1.4 từ mediafire về giải nén thì mới cài đặt thành công. Phần mềm hay lắm ,cám ơn ichte nhiều ! có điều khi chỉnh ngày tháng năm sinh ở phần thông tin cá nhân đó phải gõ hơi mỏi tay thì mới đưa về đúng ngày tháng năm sinh của mình được.bác nào sinh vào những năm đầu 5 đầu 6 chắc không sử dụng được phần này quá, tay run rôi mà :)

hongquanghl

Để mình xem lại!

máy mình bị ngay khi khởi đông PDL bạn ah.

kdv2108

Active Member
Đáp ứng yêu cầu của một số bạn dùng đt màn hình WQVGA mình mạn phép bác Ichte sửa chữa một chút PM PDL 1.4 để anh em dùng.Đã test thử trên I900 chạy gần như hoàn hảo,chỉ có một số chức năng chưa hỗ trợ QVGA như Lịch nhắn, Lịch tháng...Còn lại các chức năng khác như khuôn hình,các chức năng mở rộng,lịch vạn sự...đều ok.Các bạn down về,giải nén rồi copy đè vào Program files-XT.Mở PDL vào phần điều chỉnh vị trí-tự động điều chỉnh cỡ ảnh.
Mình làm thủ công nên chưa đc đẹp như nguyên bản của bác Ichte,anh em dùng tạm nhé.Nhân tiện nhờ bác Ichte chỉnh sửa thêm về phần chức năng để hỗ trợ đầy đủ hơn cho WQVGA.Thanks bác.
http://www.4shared.com/account/dir/aaAtzx51/sharing.html?sId=ilw3AT5aAFby7Tqw
Vội quá mình up ảnh sau nhé

lovedp

Sao không ai chỉnh sửa cho bản QVGA nhỉ, rất nhiều người đang mong có một bản hoàn chỉnh cho dòng này.

levanquyen

Đang dùng ổn định, bỗng dưng hôm nay khởi động lịch phương đông bị lỗi.

Đó là lỗi gì và cách khắc phục thế nào các bạn chỉ giúp?

ichte

Well-Known Member
Đang dùng ổn định, bỗng dưng hôm nay khởi động lịch phương đông bị lỗi.
Đó là lỗi gì và cách khắc phục thế nào các bạn chỉ giúp?

Sorry, lỗi này từ tháng trước (bạn đọc ở mấy bài trước).
Chạy PDL vào ngày 30 dương hàng tháng bị như thế (ngày mai chạy lại OK)>:)

Có lẽ hôm nay hoặc mai sẽ đưa bản fix lỗi.

Dao2nd

Thảo nào k chạy đc, gỡ đi cài lại vẫn thế! Cái này hay nha! Cấm sờ vào ngày 30 bà con ơi!hii

ichte

Well-Known Member
Thảo nào k chạy đc, gỡ đi cài lại vẫn thế! Cái này hay nha! Cấm sờ vào ngày 30 bà con ơi!hii
Đây là bug không mong muốn , đã fix lỗi, đang đóng gói bản để đưa lên.