• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch Phương Đông - WVGA và QVGA

ichte

Well-Known Member
PHƯƠNG ĐÔNG LỊCH V1.4.1

Tải bản mới nhất

Phương đông lịch 1.4.1 -
Phương đông lịch 1.4.1 WVGA, VGA - | PDL1.4.1FIXED|
Phương đông lịch 1.4.1 QVGA DOWNLOAD

(Bản 1.4.1 - Ổn định hơn, nhanh hơn, chỉnh một số lỗi liên quan đến quản lý bộ nhớ, thêm giao diện vuốt và trôi trong các hộp thoại...)

Chỉnh sửa cuối:

ichte

Well-Known Member
Phiên bản Phương Đông Lịch 1.4.1 QVGA
(final, full support:D)

Sử dụng cho QVGA nhưng vui lòng đọc các hướng dẫn dành cho bản WVGA để biết cách sử dụng.
Đây là phiên bản chỉnh thức, hỗ trợ đầy đủ tính năng (có các tính năng mặc định tắt ví dụ đồng hồ số... nhưng tự bạn có thể bật nó lại trong thiết lập của phần mềm).

Hình ảnh chụp từ màn hình QVGA chạy WM6.1 (chạy trên một con BA cổ)

Chú ý: Nếu bạn nào đã lỡ cài bản dành cho WVGA trên QVGA thì phải xóa toàn bộ hệ thống key tại mục [HKEY_CURRENT_USER\Software\XT] trước khi cài đặt, nếu không hiện thị bị loạn.

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
nếu dùng bàn 1.4.1 QVGA thì có cần down theme ko anh
Theme cho loại màn hình nào thì chỉ dùng theo soft của loại màn hình ấy,nếu bạn dùng QVGA thì làm sao dùng theme của WVGA?
Có bản nào chạy OK trên WQVGA (240x400) không bác ichte?
Ngay trên tiêu đề t/g đã ghi rõ là WVGA và QVGA thôi bạn.Muốn làm cho WQVGA thì trước tiên phải có máy WQVGA!

ichte

Well-Known Member
Đã có cách khắc phục lỗi này chưa nhỉ?:((
Lỗi trên bản QVGA phải không bạn?
- Lỗi này xuất hiện khi nào? (lúc khởi động, hay lúc truy cập vào chức năng nào? --> Nói chung bạn mô tả cách nào để dẫn tới lỗi trên để mình chỉnh trong bản khác)

xuannghia

Đúng rồi QVGA bạn ạ. Mình đổi hình nền xong là bị. Có cách nào khắc phục đươc ko bạn?

ichte

Well-Known Member
Đúng rồi QVGA bạn ạ. Mình đổi hình nền xong là bị. Có cách nào khắc phục đươc ko bạn?
Nếu đúng là do thay ảnh nền mà lỗi là do:
- Bạn đổi ảnh nền dẫn đến một ảnh nào đó. Sau đó vì lý do nào đó mà ảnh đó bị xóa hoặc chương trình không tìm thấy (ví dụ ảnh trên thẻ, lúc chạy lại tháo thẻ ra).
Có hai cách:
1) Copy lại ảnh nền vào đúng đường dẫn mà lúc bạn chọn để đổi.
2) Nếu không nhớ là ảnh để chỗ nào thì đưa về mặc định bằng cách copy một ảnh có tên là wall.jpg vào folder : Program files\xt
rồi xóa Registry key sau:
[HKEY_CURRENT_USER\Software\XT]
BackGroundPic

Phiên bản sau sẽ giám sát lỗi này bằng cách nếu không tìm thấy ảnh nền thì nền sẽ được tô bằng màu

xuannghia

Đúng vậy. Mình đổi ảnh nền xong lỡ tay xóa bạn ạ. Mình đã copy ảnh nền vào đúng đường dẫn cũ rồi nhưng vẫn ko được. Mình cũng đã copy một ảnh có tên là wall.jpg vào folder : Program files\xt rồi nhưng ko biết xóa Registry key [HKEY_CURRENT_USER\Software\XT BackGroundPic ở đâu cả. Bạn hướng dẫn giúp mình nhé! Thanks!

NhatToai

Super V.I.P
Đúng vậy. Mình đổi ảnh nền xong lỡ tay xóa bạn ạ. Mình đã copy ảnh nền vào đúng đường dẫn cũ rồi nhưng vẫn ko được. Mình cũng đã copy một ảnh có tên là wall.jpg vào folder : Program files\xt rồi nhưng ko biết xóa Registry key [HKEY_CURRENT_USER\Software\XT BackGroundPic ở đâu cả. Bạn hướng dẫn giúp mình nhé! Thanks!

Để xử lý registry bạn cần dùng một PM quản lý reg mà dùng.Trong chương trình RescoFile Explorer cũng có sẵn,còn không thì tải file kèm theo bài này về cài vào máy,cài xong khởi động chương trình và làm theo hường dẫn trên.

xuannghia

Mình làm được rồi cám ơn mọi người nhé! Nhân tiện cho mình hỏi ko phải về chủ đề này nhưng vì mình hỏi trong chủ đề lâu rồi nhưng ko thấy ai trả lời cả. Mình đang dùng Asus P526 mình ko thấy chỗ nào để gửi bluetooth cả mình chỉ nhận được thôi. Ai biết chỉ giúp mình với nhé!

Chỉnh sửa cuối:

JongZiZi

Dùng 1 trình duyệt file như RescoExplorer hay TotalCommander sẽ có tùy chọn gửi.

C

chiphoi2005

Guest
Các bác cho em hỏi lỗi dưới đây là lỗi gì vậy? Tự nhiên đang ngon lành bị lỗi này, các bác xem lại rồi cho em cách chỉnh lại nha. Thankssssssssss

Last edited by a moderator:

ichte

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi lỗi dưới đây là lỗi gì vậy? Tự nhiên đang ngon lành bị lỗi này, các bác xem lại rồi cho em cách chỉnh lại nha. Thankssssssssss
Ow, fix phiên bản sau vậy
Bạn đã chạy PDL ở chế độ màn hình ngang, do mình đặt chế độ nếu chạy ở màn hình ngang thì PDL tự chỉnh vị trí để đảm bảo xuất hiện được tất cả các thành phần ở màn hình đó.
Vậy tạm thời bạn điều chỉnh lại bằng cách
- vào mục điều chỉnh vị trí chỉnh lại (kéo thảcác thành phần)
- hoặc về mặc định bằng cách xóa hết cac key ở:
HKLM\Softwảre\XT

thongkythuat

Công nhận bác Ichte cho ra 1 phần mềm rất hữu ích cho PDA, phần mềm này ko thể thiếu, em cài vào HD2 quả không chê vào đâu được.....tuyệt cú mèo....muốn thank bác lần nữa mà ko được :d hehe, mong bác dồi dào sức khỏe để ngày càng hoàn thiện LPD .