• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Limera1n RC1b - Jailbreak cho iPhone 4/3GS, iPod 3G/4G, iPad iOS 4.x

khoailangchien

Hiện tại các bạn có thể sử dụng redsn0w 0.9.6b6 mới nhất để jailbreak tất cả các thiết bị chạy iOS 4.2.1 trong đó có iPhone 4 nhưng trừ iPod Gen 2 MC
Tuy nhiên hiện nay phương thức jailbreak sẽ làm cho máy bạn khi khởi động lại sẽ không vào được bên trong và hiện ở màn hình cáp + iTunes
Bạn phải dùng chương trình redsn0w 0.9.6b6 trỏ vào firmware 4.2.1 gốc và sau đó chọn just boot tethered right now để vào iPhone.
Download redsn0w 0.9.6b6 ở đây

Thanks Mod ,thui ráng đợi nó úp bản 4.3 rồi JB luôn chứ JB bây giờ xài cũng khó quá lở có gì nó thành cục gạch thì...................hehe

Jackdao

Cho mình hỏi là sau khi JB xong rồi thì làm sao để unlock được mạng, mình vẫn còn gà lắm, mới dùng. Của mình là Ifone 4, 4.1 vừa mới JB xog

vipboy_9x

Moderator
Cho mình hỏi là sau khi JB xong rồi thì làm sao để unlock được mạng, mình vẫn còn gà lắm, mới dùng. Của mình là Ifone 4, 4.1 vừa mới JB xog
Iphone 4 của bạn Hiện tại vẫn chưa có cách nào để unlock chờ thời gian sau bạn nhé...............

tklarryonline

À, ý em hỏi là JB untethered được chưa ý :p Tại hôm qua bị nhầm ngày cứ ngỡ là Noel rồi :"> Ngỡ là có quà từ Comex rồi :">

votinhhan

ANH CHO E HỎI:
máy em bản world IOS 4.1 giờ muốn phá khóa (jailbeak) thì down những cái a hướng dẫn và làm phải không a?
e mới vào nghề mong các a chỉ giúp.căm ơn các anh.!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

mình đang dùng 3gs bản world, mình kiểm tra phiên bản là ios 4.1, có nghĩa là máy mình mua đã được up lên 4.1, nhưng không có Cydia và icon Limera1n vậy có phải là máy mình chưa được JB không? nếu chưa được JB thì mình làm các bước như trên có được không?

máy của e cũng là bản world Ip4 phiên bản IOS 4.1
em muốn cài PM +game+...ứng dụng thì làm như trên chủ topic hướng dẫn phải không ạ ?
cho e hỏi a xfile2008 đã làm thành công chưa ạ ? cảm ơn các a !

Nếu đang ở iOS 4.1 thì làm các bước như trên sẽ có Cydia và máy bạn sẽ được Jailbreak ;;)

CẢM ƠN ANH,EM SẼ THỬ
chứ cầm con Ip4 hoành tráng mà chỉ có nghe gọi thì chán lắm......nhưng e giờ mói nghiên cứu cái này,thấy khó a à ! :|

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

link này hỏng ròi a
Download LimeRa1n RC1 Beta2 cho Windows OS tại đây

Chỉnh sửa cuối:

TatDat_Canon

ANH CHO E HỎI:
máy em bản world IOS 4.1 giờ muốn phá khóa (jailbeak) thì down những cái a hướng dẫn và làm phải không a?
e mới vào nghề mong các a chỉ giúp.căm ơn các anh.!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

máy của e cũng là bản world Ip4 phiên bản IOS 4.1
em muốn cài PM +game+...ứng dụng thì làm như trên chủ topic hướng dẫn phải không ạ ?
cho e hỏi a xfile2008 đã làm thành công chưa ạ ? cảm ơn các a !

CẢM ƠN ANH,EM SẼ THỬ
chứ cầm con Ip4 hoành tráng mà chỉ có nghe gọi thì chán lắm......nhưng e giờ mói nghiên cứu cái này,thấy khó a à ! :|

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

link này hỏng ròi a

down load trên trang chủ của http://limera1n.com/ nè bạn!

votinhhan

có phải down cái này ko a Step 1. Download
vì e kick vào down ko được
e chỉ down đc mỗi limera1n thì có đủ để làm ko a ?

vipboy_9x

Moderator
có phải down cái này ko a Step 1. Download
vì e kick vào down ko được
e chỉ down đc mỗi limera1n thì có đủ để làm ko a ?
Vậy là đủ để JB cho JB 4.1 được Rùi bạn ah,Việc còn lại chĩ cần Kết Nối Chạy limera1n Xong Tải cydia về Vào cydia ---cài Appsyc 4.x thì bạn có thể cài game+soft..vv được rui.

votinhhan

Vậy là đủ để JB cho JB 4.1 được Rùi bạn ah,Việc còn lại chĩ cần Kết Nối Chạy limera1n Xong Tải cydia về Vào cydia ---cài Appsyc 4.x thì bạn có thể cài game+soft..vv được rui.

nhờ bài viết của anh + sự hướng dẫn nhiệt tình (trược tiếp) của anh tatdat_canon mà máy em bây giờ đã JB thành công và có cydia.
cảm ơn sự hướng dẫn nhiệt tình của các anh.!

votinhhan

a cho e hỏi,ngày trước e JB theo cách a hứơng dẫn,bây giờ máy e dính virus,e làm lại theo cách này có sạch máy ko a?
Thanks a and all pro!

Hung_war3

Các bác cho mình hỏi , mới tậu được con IP4 , version : 4.1 (8B117) và firmware ver : 02.10.04 có jailbreak = tool trên được không ?

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho mình hỏi , mới tậu được con IP4 , version : 4.1 (8B117) và firmware ver : 02.10.04 có jailbreak = tool trên được không ?

Jailbreak được ngon lành với Tool trên bạn ah!

Mashi

Anh cho em hỏi hiện tại ipad cũa em là firmware 4.2 có cách đễ jailbreak hay downgrade xuống 3.2.2 không a ? Nếu có, xin anh hướng dẫn e chút nhé ! Đa tạ .

vipboy_9x

Moderator
Anh cho em hỏi hiện tại ipad cũa em là firmware 4.2 có cách đễ jailbreak hay downgrade xuống 3.2.2 không a ? Nếu có, xin anh hướng dẫn e chút nhé ! Đa tạ .
bạn Dùng Tool (redsn0w_win_0.9.6rc7) để JB cho IPAD FW 4.2 của bạn.
Còn bạn Muốn Hạ FW suống 3.2.2 thì máy bạn phải lưu SHSH trướt đó thì mới có thể Hạ Suống được.