• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINK SHIP ROM CHO HTC ONE (M7)

moa780

Chào mọi người,
1, hiện tại máy mình đang dùng bản rom gốc 1.29.707.17 vậy cài các bản .3 hoặc .4 hoặc .16 liệu có vấn đề gì không? máy mình là M7_u có cài được rom ship trong này không
2. trên xda có rom hỗ trợ các máy u, ul, At&t. để biết rom thuộc loại nào thì kiểm tra bằng cách nào? dùng mấy bản rom trên xda có lưu ý gì không?
Để trước khi unlockbootloader và cài rom cook có phương án cứu chữa,

xin cảm ơn

hanoiwap

Super V.I.P
Chào mọi người,
1, hiện tại máy mình đang dùng bản rom gốc 1.29.707.17 vậy cài các bản .3 hoặc .4 hoặc .16 liệu có vấn đề gì không? máy mình là M7_u có cài được rom ship trong này không
2. trên xda có rom hỗ trợ các máy u, ul, At&t. để biết rom thuộc loại nào thì kiểm tra bằng cách nào? dùng mấy bản rom trên xda có lưu ý gì không?
Để trước khi unlockbootloader và cài rom cook có phương án cứu chữa,

xin cảm ơn
1- Có thể không được vì 1.707.4 không dùng ruu 1.707.3 được.

2- U: 3g
L: 4g LTE
Đã có trả cứu ruu trên forum

moa780

1- Có thể không được vì 1.707.4 không dùng ruu 1.707.3 được.

2- U: 3g
L: 4g LTE
Đã có trả cứu ruu trên forum
Cám ơn Bác nhiều
vậy có thể tìm rom stock Ruu 1.29.707.17 4A.14.3250.13 ở đâu? xin cả nhà chỉ dùm

namhungtlc

Mình Chạy bản PN07IMG.Zip

nó chạy được đến đây thì báo lỗi, mọi người giúp với

flash zip PN07IMG.zip
sending 'zip' (1029979 KB)... OKAY
writing 'zip'... INFOadopting the signature contained in this image...
INFOsignature checking...
INFOrom parsing start ...
INFOrom parsing finish ...
INFOzip header checking...
INFOzip info parsing...
INFOchecking model ID...
INFOchecking custom ID...
INFOchecking main version...
INFOchecking hboot version...
INFOstart image[hboot] unzipping for pre-update check...
INFOstart image[hboot] flushing...
INFOsignature checking...
INFO[RUU]WP,hboot,0
INFO[RUU]WP,hboot,99
INFO[RUU]WP,hboot,100
INFO...... Successful
FAILED (remote: 90 hboot pre-update! please flush image again immediately)

ngoctuyen

Sao em khóa Boot rồi mà vẫn không up dc Rom SHIP là sao nhỉ các bác, em cứ chạy thì nó báo xóa data ok, nhưng lúc send Rom vào 1 lúc thì báo lỗi em đã thử tất cả các bản ROm EXE rồi thì đều vậy, bây h máy em treo ở Bootload xin các bác giúp ạ

blackdoor

Manager
Sao em khóa Boot rồi mà vẫn không up dc Rom SHIP là sao nhỉ các bác, em cứ chạy thì nó báo xóa data ok, nhưng lúc send Rom vào 1 lúc thì báo lỗi em đã thử tất cả các bản ROm EXE rồi thì đều vậy, bây h máy em treo ở Bootload xin các bác giúp ạ

Chỉ cần tìm ROM đúng với ROM đang chạy trong máy là được.
Mà chú lên đời máy bao giờ thế?

dantruong460

http://www.fshare.vn/file/T4W5K9M45T/
Boot's md5: B1C64AD88EA23818BACFDEA73BF708D1
Rom's md5: B1FF0056362282B0723A6BE1755DA5CD

File này unzip nó báo file corrupt batkid check lại giùm mình hic hic
Ak đc rồi. Lọ mọ từ hôm nọ về stock ko nổi?
Gửi mail cho HTC họ ko cung cấp Firmware gốc nản T_T

Chỉnh sửa cuối:

ntt2006

Xin Bác hanoiwap chỉ giúp máy có cid HTC_044 thì down bản rom ship nào là phù hợp, Thank bác.

ngoctuyen

em không nhớ Rom trước của máy là bao nhiêu bác ạ, máy của thằng bạn mang đến nhờ chạy hộ, nó tự chạy lên bản mới thì mất wi-fi em đang dùng X7 màn full HD bác ạ

hanoiwap

Super V.I.P
em không nhớ Rom trước của máy là bao nhiêu bác ạ, máy của thằng bạn mang đến nhờ chạy hộ, nó tự chạy lên bản mới thì mất wi-fi em đang dùng X7 màn full HD bác ạ
Ban dung Boot Installer thay kernel khac se khac phuc duoc.

ngoctuyen

Bác hướng dẫn cụ thể hơn cho em dc không ạ,bác cho em xin file Kernel với, chân thành cám ơn bác

ngoctuyen

Bác hanoiwap ơi xin hướng dẫn em các cứu em One M7 với ạ, tình trạng là em up rom Ship h chỉ vào dc bootload thôi, vẫn recovery dc nhưng không thể chạy Rom cho máy dc ạ, xin bác chỉ giáo thêm

hanoiwap

Super V.I.P
Bác hanoiwap ơi xin hướng dẫn em các cứu em One M7 với ạ, tình trạng là em up rom Ship h chỉ vào dc bootload thôi, vẫn recovery dc nhưng không thể chạy Rom cho máy dc ạ, xin bác chỉ giáo thêm

Vào recovery có chọn được file zip không? có mount memory được không?