• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINK SHIP ROM CHO HTC ONE (M7)

ngoctuyen

không bác ạ, M7 của em vẫn vào được Recovery nhưng không mount memory dc ạ , hiện tại chưa làm cách nào để PC nhận ổ cứng của M7 liệu có phải dùng cable chữ Y không hả bác ? em ở Việt Trì mong bác giúp đỡ ạ

em đã làm cách này nhưng không ăn thua gì ạ

bạn flash TWRP recovery xong dùng ADB sideload của nó copy Rom từ máy tính wa máy rồi cài như bình thường (chả cần OTG LOL)

1. down TWRP recovery tại đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2173870
2. down tool này về http://d-h.st/users/hasoon2000/?fld_id=12048#files & xong unrar
3. vào fastboot rồi flash TWRP recovery phía trên, xong thì reboot bootloader
3. vào recovery, chọn Advance xong chọn ADB sideload
4. bật tool đã unrar phía trên, trong phần Extras chọn ADB sideload a ROM xong click Run
5. làm theo hướng dẫn và chọn ROM.zip cần copy vào máy (như ARHD, OrDroid, TrickDroid)
6. copy xong sẽ hiện 100%, nó sẽ save ROM.zip đó dưới tên sideload.zip
7. reboot lại recovery, wipe all data xong install sideload.zip chính là rom đã copy phía trên

Note: nếu lúc bật ABD sideload a ROM nó ghi Device not found tức là chưa cài driver phù hợp, bạn chỉ cần chọn Install HTC Driver phía trên xong click Go

nhattuan1711

không bác ạ, M7 của em vẫn vào được Recovery nhưng không mount memory dc ạ , hiện tại chưa làm cách nào để PC nhận ổ cứng của M7 liệu có phải dùng cable chữ Y không hả bác ? em ở Việt Trì mong bác giúp đỡ ạ

em đã làm cách này nhưng không ăn thua gì ạ

bạn flash TWRP recovery xong dùng ADB sideload của nó copy Rom từ máy tính wa máy rồi cài như bình thường (chả cần OTG LOL)

1. down TWRP recovery tại đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2173870
2. down tool này về http://d-h.st/users/hasoon2000/?fld_id=12048#files & xong unrar
3. vào fastboot rồi flash TWRP recovery phía trên, xong thì reboot bootloader
3. vào recovery, chọn Advance xong chọn ADB sideload
4. bật tool đã unrar phía trên, trong phần Extras chọn ADB sideload a ROM xong click Run
5. làm theo hướng dẫn và chọn ROM.zip cần copy vào máy (như ARHD, OrDroid, TrickDroid)
6. copy xong sẽ hiện 100%, nó sẽ save ROM.zip đó dưới tên sideload.zip
7. reboot lại recovery, wipe all data xong install sideload.zip chính là rom đã copy phía trên

Note: nếu lúc bật ABD sideload a ROM nó ghi Device not found tức là chưa cài driver phù hợp, bạn chỉ cần chọn Install HTC Driver phía trên xong click Go

Bác làm cách đó sẽ đc đấy, với điều kiện bác thử lại như sau:
1. Down "One_All-In-One_Kit_v1.3" về giải nén vào ổ C:/
2. Cop file ROM.zip vào thư mục tools "One_All-In-One_Kit_v1.3" vừa giải nén luôn.
3. Trên điện thoại vào fastboot, kết nối với máy tính đảm bảo hiện fastboot usb.
4. Chạy "One_All-In-One_Kit_v1.3" trên pc > chọn TWRP > lick "Flash recovery" > tắt "One_All-In-One_Kit_v1.3" + rút cáp kết nối pc và đt.
5. Vào recovery trên đt, (đảm bảo là có "openrecovery-twrp-2.5.0.0-m7 rồi) chọn Advance xong chọn ADB sideload.
6. Kết nối đt với pc và chạy "One_All-In-One_Kit_v1.3" trong phần Extras chọn ADB sideload a ROM, lúc này trên đt hãy "Swipe to Start Sideload" (giống slide to unlock), trên pc click Run (ở tools "One_All-In-One_Kit_v1.3") > chọn đến ROM đã cop vào cùng thư mục lúc nãy Yes > OK đợi xem nó có chạy và báo % trên pc như thế này không?

Chỉnh sửa cuối:

vinhhuynh1

Bài hướng dẫn quá chi tiết. HTC ONE mới ra nhưng quá nhiều người gặp lỗi k sử dụng được sd card khi recovery bị lỗi. Làm cho anh em cũng nhát tay. Hy vọng bài viết nầy sẽ giúp anh em có máy bị lỗi.

ngoctuyen

hix thanh bác nhiều nhưng con máy của em h vẫn tạm thời làm cục gạch ạ, đang tìm các liên lạc với bác hanoiwap để mượn cái cable chữ Y cứu máy, nhưng sao mấy bản ROM zip em down về giả nén ra toàn báo lỗi ạ.....không biết do lỗi gì nữa đây

nhattuan1711

hix thanh bác nhiều nhưng con máy của em h vẫn tạm thời làm cục gạch ạ, đang tìm các liên lạc với bác hanoiwap để mượn cái cable chữ Y cứu máy, nhưng sao mấy bản ROM zip em down về giả nén ra toàn báo lỗi ạ.....không biết do lỗi gì nữa đây
ROM.zip thì giải nén làm gì nữa? để nguyên vậy mà cop vào đt theo cách trên và flash nó thôi.

ngoctuyen

em giải nén để lấy file BOOT nhưng giải nén bị lỗi, như vậy có lẽ file lỗi nên khi up qua One_M7_All-In-One_Kit_v1.2 thì báo fai bác ạ

ngoctuyen

Bác cho em xin cái địa chỉ cụ thể với ạ, thank bác
em đang cần cứu con ONE M7 ạ

thuandiennang

6- RUU_M7_U_JB_50_hTC_Asia_WWE_1.29.707.3_Radio_4A.14.3250.13
(Cám ơn @blackdoor đã chia sẻ)

Phiên bản ship ROM của HTC dành cho HTC ONE (M7), ngôn ngữ WWE, khu vực Châu Á.
- Radio: 4A.14.3250.13
http://www.fshare.vn/file/TF0S7M4NAT/
MD5: 1b06ff91e9c357ee89951a0089d29dfb
MD5: C753EB2D04F0371231BE5B7CB2EFC2D6 created by @hanoiwap

hôm trc' mình d0wn RUU_M7_U_JB_50_hTC_Asia_WWE_1.29.707.3 link MediaFire thì giải nén file rom.zip bị lỗi :((
hnay d0wn link Fshare mong là ok

KimUyLong

. ..

Mọi người cho hỏi là sau khi cứu máy bằng sideload thì up rom xong nó tự xóa file đó đi hay mình phải tự xóa, và nếu xóa thì xóa ở đâu :|

Chỉnh sửa cuối:

nhattuan1711

Mọi người cho hỏi là sau khi cứu máy bằng sideload thì up rom xong nó tự xóa file đó đi hay mình phải tự xóa, và nếu xóa thì xóa ở đâu :|
Dùng app quản lý file nào cũng có thể xóa đc, hoặc xóa trực tiếp trên recovery TWRP 2.5.0 cũng được.

dantruong460

Anh em nào cho mình xin bản Radio của bản M7u Rom gốc của Việt Nam update mới nhất với. Hoặc cho mình xin tên baseband cũng được ạ

hanoiwap

Super V.I.P
dantruong460;2339140]Anh em nào cho mình xin bản Radio của bản M7u Rom gốc của Việt Nam update mới nhất với. Hoặc cho mình xin tên baseband cũng được ạ

Bạn dùng Radios Flasher để up radio cho m7. Tôi sẽ upload chiều nay.
Có 3 phiên bản radio
. 13/.15/.24
Nguyên bản là. 13
Radio_4A.14.3250.13_10.33.1150.01

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Anh em nào cho mình xin bản Radio của bản M7u Rom gốc của Việt Nam update mới nhất với. Hoặc cho mình xin tên baseband cũng được ạ

Vào recovery để up file zip:
Radios_Flasher.zip
Radio nguyên bản:
4A.14.3250.13_10.33.1150.01

4A.14.3250.15_1.27.531.7

Radio mới nhất:
4A.16.3250.24_10.38.1150.03

Chỉnh sửa cuối:

loicuagio

pác nào cho e hỏi vs , máy e 707.14 , giờ e s-off , root ok rồi, muốn quay lại Rom ship, thử các rom đều báo lỗi ..
Máy e lấy đầu T6 of Thegioididong.

info boot:

Hboot -1.44.0000
Radio-4A.14.3250.13

/thanks!

hanoiwap

Super V.I.P
pác nào cho e hỏi vs , máy e 707.14 , giờ e s-off , root ok rồi, muốn quay lại Rom ship, thử các rom đều báo lỗi ..
Máy e lấy đầu T6 of Thegioididong.

info boot:

Hboot -1.44.0000
Radio-4A.14.3250.13

/thanks!

Stock ROM 1.29.707.3 hoặc 707.4 đều là rom gốc odexed

dantruong460

PN07IMG_M7_U_JB_50_hTC_Asia_WWE_1.29.707.4_R_Radio_4A.14.3250.13 - S-Off - Super Cid xong flash cái này về Stock chuẩn luôn cho các bác dùng M7U.

Chỉnh sửa cuối: