• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM WM6.1 (WWE) CHO HTC DIAMOND ★

chuyennho184

Làm sao biết máy được phân phối ở châu âu hay châu á ? Mình đang dùng máy mua lại của người bạn nên khong biết mua từ đâu ? Bác phamquang có bản rom 6.5 nào nhẹ và ổn định cho con này không ? Thanks !

uron676

cho mình hỏi sao mình úp qua pc dù làm thế nào cũng ko úp được, luôn bị lỗi Error 244: invalid model id
úp trực tiếp trên internal storage thì bị lỗi Trigger usb host, help me.:(

( máy mình đã unlock bằng Olinex v1.40 rồi úp radio 1.09..25.23, sau đó format toàn bộ theo mặc định của nhà sx, giờ máy ko search đươc mạng di động ----> lỗi này hóa ra do mạng:( )

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

cho mình hỏi sao mình úp qua pc dù làm thế nào cũng ko úp được, luôn bị lỗi Error 244: invalid model id
úp trực tiếp trên internal storage thì bị lỗi Trigger usb host, help me.:(

( máy mình đã unlock bằng Olinex v1.40 rồi úp radio 1.09..25.23, sau đó format toàn bộ theo mặc định của nhà sx, giờ máy ko search đươc mạng di động ----> lỗi này hóa ra do mạng:( )
Tiến hành UnlockSIM lại. Sao đó tải bản ROM Ship nào đó, bun nén bằng WinRar chép file *.nbh bỏ vào Tools Up lại thôi.
Bài UnlockSIM:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?32115-HTC-DIAMOND-UnlockSIM

Tham khảo cách Up ROM ở bài 6:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?44603-ROM-Diamond_HTC_WWE_2.03.405.2_Radio_1.09.25.23-(Ship)

uron676

Mod cho mình hỏi, như vậy lỗi trên chỉ cần unlock sim là có thể úp room được đúng ko? nhưng khi mình unlock sim lúc chạy chương trình unlock sim thì hiện thông báo lỗi "wrong radio version" vậy phải làm sao?

toliadam

Chào tất cả các anh em ! cho em hỏi chút ! con máy của em O2 XDA diamond p3700 máy chạy bình thường nhưng khi mà gọi chỉ được khoảng 1 phút là tự dưng mất tiếng. khi mất tiếng thì máy vẫn chạy bình thường . các anh em đã gặp loõi đó chưa? nêws biết chỉ cho em với . tiếc cho em nó :(

Chào tất cả các anh em ! cho em hỏi chút ! con máy của em O2 XDA diamond p3700 máy chạy bình thường nhưng khi mà gọi chỉ được khoảng 1 phút là tự dưng mất tiếng. khi mất tiếng thì máy vẫn chạy bình thường . các anh em đã gặp loõi đó chưa? nêws biết chỉ cho em với . tiếc cho em nó :(
Đó là lỗi do Rom thôi. Bạn HardReset lại hay úp rom khác xem có hết không nhé.

toliadam

thank's Pro bác dinhtuandung2012
máy của em ok rồi . Em cứ tưởng bị phần cứng 8-|

cuctot

Không up được ROM O2_UK_2.10.206.1_Radio_1.13.25.24:
Quá trình uprom được 10% thì khởi động lại máy. May mình đã unlock sim va dang chay Mobiphone, da unlock Hard SPL olinex 1.4 va olinex 1.93 deu khong up được. Bác nào up rồi cho xin hướng dẫn

nvtn

Tôi đã up rom này cũng lâu rồi ko chính xác lắm nhưng nhớ là trước đó có Update HardSPL bản SPL-1.93.OliNex. Có một file phải copy vào máy điện thoại: SSPL-Manual.exe và chạy ở máy thì phải.
Bạn tìm trên mạng bản này và up trước là có thể up được rom 2.10.206 của O2.

Chỉnh sửa cuối:

myalyf

Cám ơn bạn đã trả lời, mình đã thử down về vài bản và up thử nhưng tình hình là ko thể được ko biết lý do tại sao nữa.