• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM WM6.5 (WWE) CHO HTC RHODIUM (TP2) ★

ThaiKien

Super V.I.P
Bản "Châu Âu" hay "Châu Á" chỉ quan trọng khi máy chưa có HSPL mà thôi, bởi khi đó mới Update được.
Bây giờ đã có HSPL thì châu nào cũng vậy cả, thường các bản châu Âu khá gọn nhẹ về ứng dụng. Các bản châu Á thường ra muộn hơn và kiểu gì cũng tích hợp 1 đống những ứng dụng linh tinh, gống như ROM T-Mobile vậy.
Còn Core và hệ thống file, chả có gì khác nhau.
Cháu hy vọng bản rom châu Á sẽ tích hợp luôn font và bàn phím tiếng Trung. Sử dụng bản rom Châu Âu này chưa cài đặt được bộ font tiếng Trung đầy đủ.

lehinh

Bác nào sử dụng rồi vui lòng đánh giá: về tốc độ, độ ổn định ( có bị treo không), chiếm bộ nhớ, tình hình sử dụng pin....

ThaiKien

Super V.I.P
Bác nào sử dụng rồi vui lòng đánh giá: về tốc độ, độ ổn định ( có bị treo không), chiếm bộ nhớ, tình hình sử dụng pin....
Bản rom này khá ổn định, pin không bị hao lắm, tuy nhiên mình cảm nhận thấy rằng ram tụt khá nhanh. Thêm một lỗi nữa trên máy của mình là chạy Mapking thông báo ram không đủ.

iniuboo

Bản rom này khá ổn định, pin không bị hao lắm, tuy nhiên mình cảm nhận thấy rằng ram tụt khá nhanh. Thêm một lỗi nữa trên máy của mình là chạy Mapking thông báo ram không đủ.

đúng là bản này hơi ăn ram hơn bản 6.1 ship
với lại việt map của em hỏng hẳn rồi anh ạ
6.5 ko nhận việt map hay sao í

ThaiKien

Super V.I.P
đúng là bản này hơi ăn ram hơn bản 6.1 ship
với lại việt map của em hỏng hẳn rồi anh ạ
6.5 ko nhận việt map hay sao í
Vietmap thì vẫn dùng ok, trên máy mình chỉ bị báo lỗi không đủ ram (mặc dù đã thử tắt Sense) khi dùng MapkingR12 thôi.

zakka

Xài thử 1 ngày cảm nhận cũng ok nhưng mình vẫn thích những bản Rom do Man Quang cook(ổn định + có 1 số tiện ích)

PhamQuang

Manager
Vietmap thì vẫn dùng ok, trên máy mình chỉ bị báo lỗi không đủ ram (mặc dù đã thử tắt Sense) khi dùng MapkingR12 thôi.

ROM Ship sau khi Up, chạy bình thường chiếm RAM cũng khá, khoảng 65% gì đó.
Chú đã Cook lại, bản V13, RAM trong khoảng 50-55% thôi, ổn hơn.

iniuboo

đúng là ko đủ ram thật, tắt tất đi cleanram thì lại ok:D hehe
thằng này ăn ram quá, dùng hơi ức chế

gobig2006

Em vừa up lên 6.5 xong. Mọi thứ đều ok. Đúng như các bác nói nó ăn ram và ăn pin dã man. Các bác cho em hỏi, khi up lên thằng 6.5 rồi nhưng em tìm mãi phần ID để điền thông tin mà không được. Em nghe nói WM 6.5 của Châu âu nó để ẩn phần này, có bác nào biết cách nào cho nó hiện lên thì chỉ giáo cho em với. (Em dùng HTC Touch pro2 của châu Á nhưng lại up phiên bản Châu Âu).

ThaiKien

Super V.I.P
Em vừa up lên 6.5 xong. Mọi thứ đều ok. Đúng như các bác nói nó ăn ram và ăn pin dã man. Các bác cho em hỏi, khi up lên thằng 6.5 rồi nhưng em tìm mãi phần ID để điền thông tin mà không được. Em nghe nói WM 6.5 của Châu âu nó để ẩn phần này, có bác nào biết cách nào cho nó hiện lên thì chỉ giáo cho em với. (Em dùng HTC Touch pro2 của châu Á nhưng lại up phiên bản Châu Âu).
Bạn vào Setting cài đặt phần Today cho nó chỉ hiện Owner Name. Như vậy phần điền thông tin sẽ hiện ra today để bạn có thể thiết lập. Ngoài ra còn có cách là chỉnh reg nhưng cách kia đơn giản hơn.

ThaiKien

Super V.I.P
bac pham quang oi huong dan chau cu the cach cai dat wm 6.5 cho con tp2 chau caimai kg dc
Trước hết máy bạn cần phải HardSPL, sau đó up cũng bình thường như TouchHD, cắm máy vào kết nối với PC hoặc đưa về BL rồi up.

ThaiKien

Super V.I.P
đúng là trên http://www.htc.com/uk/SupportViewNews.aspx?dl_id=702&news_id=285 có bản ROM này, nhưng khi nhập Serial Number báo nhận được thông báo:
Sorry, this software download is not suitable for your device.
Vậy mình thua rồi, chờ bản ROM khác phải không?
Mong ý kiến các bác.
Nếu máy bạn đã up HardSPL thì có thể up thoải mải đâu cần bản rom cho đúng khu vực của máy mình.

dopercy

Nếu máy bạn đã up HardSPL thì có thể up thoải mải đâu cần bản rom cho đúng khu vực của máy mình.
vậy mình phải làm gì bác nhỉ? Hướng dẫn cách Hard SPL 1 chút. Thanks
Vì đã dùng HardSPL rồi, tự động cũng như thủ công đều không cài đặt được. Nếu vậy sao dùng bản ROM này được. Bó tay.

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
vậy mình phải làm gì bác nhỉ? Hướng dẫn cách Hard SPL 1 chút. Thanks
Vì đã dùng HardSPL rồi, tự động cũng như thủ công đều không cài đặt được. Nếu vậy sao dùng bản ROM này được. Bó tay.
Bạn đọc kỹ bài này và làm đúng theo chỉ dẫn sẽ up được thôi.
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=71581

dopercy

Dù thế nào cũng thanks bác nhé. Tớ làm đi làm lại rồi. Auto thì lỗi kết nối, manual thì màn hình Pro 2 cứ đơ ra, buộc phải reset lại. Nhiều lần như vậy, bây giờ thì bó tay thôi. Đành chờ bản ROM của chính nó vậy.

H

heomatbu

Guest
cái này là room ship rùi mà bạn còn chờ bản nào nữa?

lehinh

Dù thế nào cũng thanks bác nhé. Tớ làm đi làm lại rồi. Auto thì lỗi kết nối, manual thì màn hình Pro 2 cứ đơ ra, buộc phải reset lại. Nhiều lần như vậy, bây giờ thì bó tay thôi. Đành chờ bản ROM của chính nó vậy.

Chắc bạn nhầm lẫn giữa Hard SPL và UP ROM. Xin mạo muội giải thích như sau

- Hầu hết em DT của chúng ta đều không chấp nhận ROM "lạ" cài vào(nhà SX muốn ta xài ROM "quen" của họ), để giái quyết cái này, ta phải chạy công cụ là Hard SPL để em DT của chúng ta chấp nhận cả ROM "lạ" lẫn "quen".

- Sau khi chạy Hard SPL, đút ROM nào vào em DT của ta nó cũng chịu (càng lạ càng thích :D). Khi đó ta thoải mái UP bản ROM nào mà em nó thích.

Như vậy, máy của bạn chưa chạy thành công Hard SPL, bạn phải thử trên PC khác (lưu ý: Active Sync 4.5+ NET CF 3.5 + PPC ở trạng thái on plane OF)

Sau khi Hard SPL thành công (kiểm tra trên bootloader), mới tính chuyện đút ROM cho em nó:))

quang_nguyen

có bác nào lên WM6.5 ship thì k dùng được HTC radio k ? Em lên nhưng mỗi lần open HTC FM radio thì toàn báo "unexpected errors". Đây k phải là lỗi do chưa cắm tai nghe. Em cũng cài file cab riêng của HTC FM radio nhưng vẫn vậy, hic