• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM WM6.5 (WWE) CHO HTC RHODIUM (TP2) ★

vinh0129

Bản rom ship SAE này chạy rất ổn định, chiếm bộ nhớ khoảng 52% (Các bản cook là 45-48%),nút Start ở trên nên đỡ vướng víu lắm.

Chỉnh sửa cuối:

namy2k

Con HTC Touch Pro 2 Verizon thì chạy bản rom nảo hả các bác, Rom Ship thì ko cần HảdSPL phải ko? Vì e làm dc 1 máy còn các máy sau thì bó tay hểt

anhtuhntl

Mình không có TP2 của Verizon nên củng không rành,nhưng mình nghỉ bạn có thể qua đây tham khảo thêm : http://htcpedia.com/forum/forumdisplay.php?f=14
Nhưng mình nói trước là chỉ mang tính chất tham khảo nha:),hoặc trực tiếp lên trang chủ của HTC mà kiếm ROM của Verizon!

dom

Các Pác cho em hỏi chút em đang dùng TP2: HT964LL03006, nhưng không thể chạy được "Rhodium-HardSPL_V2_00R3_185HSPL" khi chạy máy báo 0% đợi mãi cũng chỉ được 0%, và cũng không up được bản radio: "RHODIUM_Radio_4_47_25_24", cũng gặp tình trạng tương tự.
Pác nào biết chỉ giúp em với, em cũng đã mang máy qua bên Hồng Quang trung tâm bảo hành của HTC để up nhưng cũng bó tay.
Cảm ơn các Pác nhiều.

NguyenTu

Super V.I.P
Con HTC Touch Pro 2 Verizon thì chạy bản rom nảo hả các bác, Rom Ship thì ko cần HảdSPL phải ko? Vì e làm dc 1 máy còn các máy sau thì bó tay hểt
Theo mình biết thì UP bất cứ rom nào ngoài rom ban đầu theo máy đều phải HSPL hết đps bạn
Các Pác cho em hỏi chút em đang dùng TP2: HT964LL03006, nhưng không thể chạy được "Rhodium-HardSPL_V2_00R3_185HSPL" khi chạy máy báo 0% đợi mãi cũng chỉ được 0%, và cũng không up được bản radio: "RHODIUM_Radio_4_47_25_24", cũng gặp tình trạng tương tự.
Pác nào biết chỉ giúp em với, em cũng đã mang máy qua bên Hồng Quang trung tâm bảo hành của HTC để up nhưng cũng bó tay.
Cảm ơn các Pác nhiều.

Bạn qua đây tham khảo cách làm nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=71581&page=2
Lưu ý: Khi HSPL thì phải kết nối internet nhé bạn

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Bản mới nè :
http://94.136.51.200/download/RomCode//HTC%20Touch%20Pro2/RUU_Rhodium_S_Orange_UK_1.90.61.0_Radio_Rhodium_4.49.25.17_Signed_Ship.exe
* ROM v1.90.61.0 (UK -Oranger):
- ROM Version: 1.90.61.0
- Radio Version: 4.49.25.17
- Ngôn ngữ: WWE
- ROM Date: 12/09/2009 (09 tháng 12 năm 2009)

Bác nào cài xong cho em xem cái hình với

Nhìn phiên bản OS thì đúng là có cao hơn và ngày ROM ra thì đúng là mới thật, tuy nhiên ROM Orange tích trữ nhiều thứ lặt vặt lắm, tốt nhất nên dùng ROM của HTC cho nhẹ nhàng.

dom

Theo mình biết thì UP bất cứ rom nào ngoài rom ban đầu theo máy đều phải HSPL hết đps bạn

Bạn qua đây tham khảo cách làm nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=71581&page=2
Lưu ý: Khi HSPL thì phải kết nối internet nhé bạn

chào Pác em có đọc bài bên đó rồi nhưng hiện tại em vẫn chưa thể HSPL được em HTC TP2 của mình, nếu Pác ở HN giúp em vơi nhé, thanks Pác nhiều.

anhtuhntl

Àh mọi người cho mình hỏi là khi up các bản ROM SHIP thì file ROM nó bung ra ở đâu trên máy tính mình quên mất rồi mò hoài không ra ;)

PhamQuang

Manager
Àh mọi người cho mình hỏi là khi up các bản ROM SHIP thì file ROM nó bung ra ở đâu trên máy tính mình quên mất rồi mò hoài không ra ;)

File Ship ROM thường là EXE. Tốt nhất cháu hãy dùng WinRAR mà bung trước nó ra thành thư mục, sẽ thấy rõ nhất.

anhtuhntl

chào Pác em có đọc bài bên đó rồi nhưng hiện tại em vẫn chưa thể HSPL được em HTC TP2 của mình, nếu Pác ở HN giúp em vơi nhé, thanks Pác nhiều.

Bạn phải nói rỏ là HSPL không được như thế nào,máy báo ra sao mọi người mới biết đường mà giúp bạn.

synera

ROM chính thức này hơn và thua các loại ROM ở điểm nào, nhờ anh PhamQuang chỉ giúp.

anhtuhntl

Theo mình biết thì ROM Ship chỉ khác 1 chổ duy nhất là phiên bản chính thức do HTC phát hành!Nhưng đối với dân vọc PPC :p ít ai xài ROM Ship vì các ROM Ship thường ngốn RAM rất nhiều!

hhhppp

Không download được

Không download được. Anh Quang ơi upload lại giùm nha. Cảm ơn nhiều

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.
Không download được. Anh Quang ơi upload lại giùm nha. Cảm ơn nhiều

Cụ thể là bạn không down được cái gì vậy,vì có nhiều bản mà.
Thử reset máy tính rồi down lại xem.

hhhppp

Cụ thể là bạn không down được cái gì vậy,vì có nhiều bản mà.
Thử reset máy tính rồi down lại xem.
Không download được cả ba bản. Mình cần bànROM v1.86.707.4 (ASIA) và ROM v1.86.721.4 (HK WWE)

anhtuhntl

Đả thử 2 bản trên link die rồi,còn bản * ROM v1.86.721.4 (HK WWE) là link dow ở trang chủ không die được.Bạn kéo xuống dưới cùng nhập Serial Number: HT965LL02030 để dow.

hhhppp

Đả thử 2 bản trên link die rồi,còn bản * ROM v1.86.721.4 (HK WWE) là link dow ở trang chủ không die được.Bạn kéo xuống dưới cùng nhập Serial Number: HT965LL02030 để dow.

Cũng không được :"Sorry, this software download is not suitable for your device"