• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM WM7 (WWE) CHO HTC MOZART ★

blackdoor

Manager
liệu em có thể up room ship của dòng khác đc ko ạ của em là T8698
Có thể up được ROM ship của dòng khác với điều kiện dùng Goldcard hoặc máy phải có HSPL.
Telstra thì dòng Firmware Version Number là thế nào nhỉ?

112011

em đang dùng bản 7720 của nhóm DFT nên ko hiểu cái Firmware Version Number mà bác nói là như thế nào cả. em đã chạy HSPL . cho em hỏi 1 câu nữa là em nên chạy bản room của âsia hay euro ạ? khi cài mango rồi nếu bị lock lại thì ko được chạy HSPL nữa ạ?

blackdoor

Manager
em đang dùng bản 7720 của nhóm DFT nên ko hiểu cái Firmware Version Number mà bác nói là như thế nào cả. em đã chạy HSPL . cho em hỏi 1 câu nữa là em nên chạy bản room của âsia hay euro ạ? khi cài mango rồi nếu bị lock lại thì ko được chạy HSPL nữa ạ?
Nếu đã có HSPL thì có thể up các ROM ship khác nhau, cách up là giải nén ROM ship, xoá bỏ tệp SPL_Signed.nbh rồi chạy tệp RomUpdateUltility. Up xong sẽ mất HSPL, nếu muốn có HSPL trở lại phải tìm đúng ROM ship của máy có SPL thấp hơn 4.xx, up vào máy, sau đó tiến hành HSPL.

ndtuan20

Các bác cho em hỏi? Có thể up lên Mango bằng goldcard không? Em đang lăn tăn, tìm mãi chưa thấy có thông tin nào về vụ up lên Mango bằng goldcard.

Thanks các bác giúp đỡ.

blackdoor

Manager
Các bác cho em hỏi? Có thể up lên Mango bằng goldcard không? Em đang lăn tăn, tìm mãi chưa thấy có thông tin nào về vụ up lên Mango bằng goldcard.

Thanks các bác giúp đỡ.
Nếu có ROM Ship Mango trên PC rồi thì bác có thể thử up nó bằng Goldcard. Tuy nhiên tôi chưa làm chuột bạch về vấn đề này nên chưa rõ kết quả.
Hiện tại đã có HSPL cho WP7 rồi, goldcard chỉ dùng sau khi không thể sử dụng được HSPL thôi.

ndtuan20

Nếu có ROM Ship Mango trên PC rồi thì bác có thể thử up nó bằng Goldcard. Tuy nhiên tôi chưa làm chuột bạch về vấn đề này nên chưa rõ kết quả.
Hiện tại đã có HSPL cho WP7 rồi, goldcard chỉ dùng sau khi không thể sử dụng được HSPL thôi.

Thanks bác
Thế này thì chắc em cần phải xem lại đã.

PhamQuang

Manager
Đã chỉnh sửa và Upload lên MegaUpload (để sử dụng lâu dài) tất cả các link ROM (mới và cũ).

blackdoor

Manager
B blackdoor oi em da up ban rom europe 7004 nhung no lai bao loi error 260:connection The update utility cannot connect to your PDA phone.Please check that your USB crardie/cable id connected properly between the PC and your PDA phone.may em la europe.
Kiểm tra xem PC đã có Windows Mobile Device Center hay chưa.
Khi up cần đưa máy về boot loader, nối với PC rồi chạy ROM với quyền Administrator.

PhamQuang

Manager
B blackdoor oi em da up ban rom europe 7004 nhung no lai bao loi error 260:connection The update utility cannot connect to your PDA phone.Please check that your USB crardie/cable id connected properly between the PC and your PDA phone.may em la europe.

Sao lại cứ tùy tiện không gõ TV có dấu thế này nhỉ?
Đúng ra là không có câu trả lời cho thành viên vi phạm QD đâu !!!

manhcuonghaui

các bạn cho mình hỏi, mình lỡ up lên Mango 7740 bằng Zune, bootloader cũng đã 5.xx mất rùi, giờ mình có thể up lại các bản Rom Cook vào k hay phải dùng cách khác, hic k có JB rất là chán, hic hic

blackdoor

Manager
các bạn cho mình hỏi, mình lỡ up lên Mango 7740 bằng Zune, bootloader cũng đã 5.xx mất rùi, giờ mình có thể up lại các bản Rom Cook vào k hay phải dùng cách khác, hic k có JB rất là chán, hic hic
Giờ không thể up ROM khác theo cách bình thường, không thể chạy HSPL.
Nếu bạn có tệp backup trước khi update Mango thì restore lại.
Hoặc bạn có thể dùng goldcard để up ROM có SPL thấp hơn vào máy (cách này đã có người làm rồi).

manhcuonghaui

Giờ không thể up ROM khác theo cách bình thường, không thể chạy HSPL.
Nếu bạn có tệp backup trước khi update Mango thì restore lại.
Hoặc bạn có thể dùng goldcard để up ROM có SPL thấp hơn vào máy (cách này đã có người làm rồi).
hi, mình restore lại đc Mango 7720 với Bootloader 4.6, từ đây mình có thể up lại luôn Rom ship 7004 được k bạn

Cập nhật ROM khu vực Châu Âu (HTC_Europe_5.13.401.01) ở bài đầu tiên.
bác ơi thế còn cái này của em
name HTC 7 mozart T8698
Os version: 7.10.7720.68
fimware revision number : 2250.21.40600.401
hardware revision number : 0004
radio software version 5.69.09.05a_22.50.50.21U
radio hardware version: A.102.0.D4
bootloader version: 1.32.2250.1(119496)
chip SOC version2.2.5.0
dow rom ship nào hả bác

blackdoor

Manager