• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC DESIRE HD ★

hoamax45

Máy của tôi bị lỗi Spam SMS 4176 ký tự loănngf ngoằn, nhiều người nói nên kiếm bản ROM ship để up lại. Nhưng vấn đề của mình là không biết bản nào thì phù hợp vì trên này toàn ROM của Desire HD mà máy mình lại là HTC inspire 4g nên chưa dám thử. Mong các cao thủ tư vấn giúp
mình tìm thử chẳng có mục nào nói về rom ship của inspire 4g het ah.ban wa đây tham khảo đi:http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?474-ANDROID-HTC-(4G)

duykhanh_yk

các b cho mình hỏi DHD đã có ai dùng thử ANDROI 4.0 chưa.có thể cho mình nhạn xét được ko?thank you

kekedaine

bác nào cho e xin link rom DHD 3.13 với.
Máy mình hiện tại android 2.3.5
sense 3.0
soft number : 3.12.405.1
Build number : 3.12.405.1 CL199157 release-keys
Kernel : 2.6.35.10

venusian

Moderator
bác nào cho e xin link rom DHD 3.13 với.
Máy mình hiện tại android 2.3.5
sense 3.0
soft number : 3.12.405.1
Build number : 3.12.405.1 CL199157 release-keys
Kernel : 2.6.35.10

Hình như phiên bản Rom cho Châu Âu thì 3.12 là cao nhất rồi thì phải.

huysnet

ai có bản rom này post cho mình cái:RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia_WWE_3.13.707.4_R_Radio_ 12.65.60.29_26.14.04.28_M_release_234022_signed.ex e

huysnet

thankss bạn venusian 1 lần nữa.mình đã up rom thanh công.hic.vài hôm nữa rảnh nhờ bạn hỗ trợ mình hạ rom nhé.

hanguyen

Có ai có rom của bọn CHT Chunghwa Telecom bản mới nhất ko ạ.Máy mình bị lỗi h treo ở logo HTC ko vào đc để tao goldcard nên ko up qa thẻ nhớ đc.Tải bản Asia mới nhất về up nhưng bị lỗi 131 error id j j đó là.Mình thử unlock bootloder rồi cài recovery để uprom ship nhưng làm theo hướng dẫn flash cái boot.img thành công nhưng vào recovery up thì toàn chạy giữa chừng là trèo ko thể chạy tiếp đc,h chỉ có cách chạy rom ship nhưng tìm hoài ko ra huhu

venusian

Moderator
Có ai có rom của bọn CHT Chunghwa Telecom bản mới nhất ko ạ.Máy mình bị lỗi h treo ở logo HTC ko vào đc để tao goldcard nên ko up qa thẻ nhớ đc.Tải bản Asia mới nhất về up nhưng bị lỗi 131 error id j j đó là.Mình thử unlock bootloder rồi cài recovery để uprom ship nhưng làm theo hướng dẫn flash cái boot.img thành công nhưng vào recovery up thì toàn chạy giữa chừng là trèo ko thể chạy tiếp đc,h chỉ có cách chạy rom ship nhưng tìm hoài ko ra huhu

Rom Cook mà chạy nửa chừng là Rom đó bị lỗi. Có thể lỗi do quá trình bạn tải về. Hoặc lỗi do quá trình chép vào thẻ nhớ.
Bạn thử tải với bản Rom Cook khác đi

hanguyen

Rom Cook mà chạy nửa chừng là Rom đó bị lỗi. Có thể lỗi do quá trình bạn tải về. Hoặc lỗi do quá trình chép vào thẻ nhớ.
Bạn thử tải với bản Rom Cook khác đi
ko ko bĩ lỗi bạn ạ,mình thử vài bản rồi,rom đó mình giải nén ra đc file boot.img để mình flash trước đc mà,thử ra rom của pdaviet do bác quang build mà cũng chạy nữa chừng mà ko đc,rồi down cái rom nhiều người dùng nhất trên xda j Android_Revolution_HD-4G_6.3.2 cũng ko đc luôn mà,đã thử full wipe trước khi up luôn rồi

venusian

Moderator
ko ko bĩ lỗi bạn ạ,mình thử vài bản rồi,rom đó mình giải nén ra đc file boot.img để mình flash trước đc mà,thử ra rom của pdaviet do bác quang build mà cũng chạy nữa chừng mà ko đc,rồi down cái rom nhiều người dùng nhất trên xda j Android_Revolution_HD-4G_6.3.2 cũng ko đc luôn mà,đã thử full wipe trước khi up luôn rồi

Thử đổi thẻ nhớ khác chưa bạn.

gaconlonton2020

Mình kiểm tra trên máy Desire HD của mình thấy ccacs thông số sau:
ANDROID VERSION
2.3.3
HTC SENSE VERSION
2.1
BASEBAND VERSION
12.65.60.29U_26.14.04.28_M
KERNEL VERSION
2.6.35.10-gd2564fb
Htc-kernel@and18-2 #1
Mon Apr 11 22:46:37 CST 2011
BUILD NUMBER
2.37.832.6 CL66021 release-keys
SOFTWARE NUMBER
2.37.832.6
BROWSER VERSION
Webkit/533.1

bản rom ship này đã mới nhất chưa vậy?
mấy bạn cho mình xin link bản mới nhất với nha

minhxd

Mình kiểm tra trên máy Desire HD của mình thấy ccacs thông số sau:
ANDROID VERSION
2.3.3
HTC SENSE VERSION
2.1
BASEBAND VERSION
12.65.60.29U_26.14.04.28_M
KERNEL VERSION
2.6.35.10-gd2564fb
Htc-kernel@and18-2 #1
Mon Apr 11 22:46:37 CST 2011
BUILD NUMBER
2.37.832.6 CL66021 release-keys
SOFTWARE NUMBER
2.37.832.6
BROWSER VERSION
Webkit/533.1

bản rom ship này đã mới nhất chưa vậy?
mấy bạn cho mình xin link bản mới nhất với nha
không, cũ lắm rồi , SENSE 3.0 lâu lắm rồi, bài đầu tiên nói rồi mà ???

gaconlonton2020

không, cũ lắm rồi , SENSE 3.0 lâu lắm rồi, bài đầu tiên nói rồi mà ???

mình mới xài nên gà lắm,mấy bạn thông cảm nha
cho mình hỏi máy mình là version châu âu hay asia vậy?làm sao để biết?
cho mình xin link bản rom ship mới nhất lun nha
thaks mọi người nhìu ^^

hanguyen

haizz kiếm đc rồi,đúng là tìm rom của bọn tq thì cứ vô forum của bọn nó,chứ trên xda kiếm ko ra

minhxd

Máy mình sau khi root máy và nó báo : ENG S-OFF, SHIP S-OFF ,Super CID 11111111 và PD98***** ; như vậy có nghĩa là thành công rồi ? mình up thử rom cook nhưng ko đc (thử 2 rom khác nhau). Cuối cùng up lại rom Ship "Ace_Sense30_S_3.12.405.1" như trên thì chạy quá xịn. Anh em cho hỏi máy mình bây giờ có thể update theo kiểu OTA không ? (máy mình của Vodafone, tất nhiên bây giờ trong máy đã ko còn cái gì cua vodafone )