• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC DESIRE HD ★

tinh_la_gi

Administrator
Nếu máy quay về rom ship thì bạn có thể update qua OTA đấy bạn.
Mong HTC sẽ sớm cập nhật ICS cho DHD

huysnet

các pro cho em hỏi chút.đang dùng ship rom với ship s-off RL thì có up ota dduocj không?

venusian

Moderator
các pro cho em hỏi chút.đang dùng ship rom với ship s-off RL thì có up ota dduocj không?

S-OFF rồi nhưng chưa Root hoặc cài Recovery thì vẫn updata qua OTA đc bạn ạ.
Còn nếu bạn Root rồi thì bạn chỉ việc Up lại Rom Ship thì lại updata qua OTA như bình thường :D

minhnq2911

Em mới mua máy, khi khởi động có biểu tượng của Vodafone, trên hộp có ghi là "This device is locked to the vodafone network. Nhưng vẫn nghe gọi, wifi, 3g bình thường nên em nghĩ là máy đã được mua code unlock.
Em vào bootloader thì nó thế này : FASTBOOT RECOVERY FACTORY RESET SIMLOCK IMAGE CRC
ACE PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-0.85.0024
MICROP-0438
RADIO-26.09.04.11_M2
APR 12 2011, 00:55:45
và có các lựa chọn : FASTBOOT RECOVERY FACTORY RESET SIMLOCK IMAGE CRC

còn software info như sau :
Android : 2.3.3
Sense : 2.1
Baseband : 12.54.60.25U_26.09.04.11_M2
Kernel : 2.6.35.10-g3bf3222
Build : 2.37.178.8 CL66021 Release-keys

Cho em hỏi vài câu như sau :
1. Máy của em sau khi Up rom khác thì nó có đòi code nhà mạng vodafone nữa không ạ.
2. Em thấy dòng đầu tiên là ACE PVT SHIP S-OFF RL trong bootloader thì có nghĩa là khi mua máy không trong tình trạng xuất xưởng, và cũng chẳng biết CID của máy mình luôn phải không ạ?
3. Các bác gạch cho em máy gạch đầu dòng với máy của em phải làm những gì để em up một rom mới với. Em nghiên cứu mãi mà vẫn lơ mơ chưa hệ thống lại được.

son_long

Nếu giờ m đang ở rom ship 2.3.5 do up qua OTA muốn quay về 2.3.3 ship thì làm thế nào các bác chỉ m với

venusian

Moderator
Em mới mua máy, khi khởi động có biểu tượng của Vodafone, trên hộp có ghi là "This device is locked to the vodafone network. Nhưng vẫn nghe gọi, wifi, 3g bình thường nên em nghĩ là máy đã được mua code unlock.
Em vào bootloader thì nó thế này : FASTBOOT RECOVERY FACTORY RESET SIMLOCK IMAGE CRC
ACE PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-0.85.0024
MICROP-0438
RADIO-26.09.04.11_M2
APR 12 2011, 00:55:45
và có các lựa chọn : FASTBOOT RECOVERY FACTORY RESET SIMLOCK IMAGE CRC

còn software info như sau :
Android : 2.3.3
Sense : 2.1
Baseband : 12.54.60.25U_26.09.04.11_M2
Kernel : 2.6.35.10-g3bf3222
Build : 2.37.178.8 CL66021 Release-keys

Cho em hỏi vài câu như sau :
1. Máy của em sau khi Up rom khác thì nó có đòi code nhà mạng vodafone nữa không ạ.
2. Em thấy dòng đầu tiên là ACE PVT SHIP S-OFF RL trong bootloader thì có nghĩa là khi mua máy không trong tình trạng xuất xưởng, và cũng chẳng biết CID của máy mình luôn phải không ạ?
3. Các bác gạch cho em máy gạch đầu dòng với máy của em phải làm những gì để em up một rom mới với. Em nghiên cứu mãi mà vẫn lơ mơ chưa hệ thống lại được.

1/ Nếu bạn up Rom Ship thì mình không chắc nó có đòi code lại nữa ko. Vì thấy có bạn bảo sau khi up Rom Ship thì phải nhập lại Code có bạn thì bảo không :-??. Còn nếu bạn up Rom Cook thì 100% không bao giờ bị nhập lại code :D.
2/ Với dòng chữ ACE PVT SHIP S-OFF trong hboot thì chứng tỏ máy bạn đã đc S-OFF và như bạn nói ko phải xuất xưởng nữa. Và cũng chịu ko biết CID gốc của máy luôn.
3/ Đã gạch cho bạn rồi đấy. Và bạn muốn up Rom Ship hay Cook. Rom Ship thì chỉ việc tải về và up theo hướng dẫn. Rom cook thì bạn phải làm thêm bước kiểm tra xem có Root và Recovery chưa. Nếu có rồi thì qua đây tham khảo thêm về cách up Rom Cook: http://www.pdaviet.net/showthread.php?114658-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-CÁC-PHƯƠNG-PHÁP-UP-ROM-CHO-DESIRE-HD

Nếu giờ m đang ở rom ship 2.3.5 do up qua OTA muốn quay về 2.3.3 ship thì làm thế nào các bác chỉ m với

Đá là Rom ship mà lên rồi thì không xuống. Mà muốn xuống thì phải làm theo cách hạ Rom ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...OM-CỦA-DESIREHD-XUỐNG-ROM-1-32-405-(TỔNG-HỢP)
Mà bạn có vấn đề gì mà cần phải xuống :-?

son_long

Đá là Rom ship mà lên rồi thì không xuống. Mà muốn xuống thì phải làm theo cách hạ Rom ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...OM-CỦA-DESIREHD-XUỐNG-ROM-1-32-405-(TỔNG-HỢP)

tks bác. Chẳng là m thấy cái sense của con rhyme đẹp quá nên up lên nhưng 0 có. dùng lại thấy nóng mày với không được mượt như 2.3.3. nên muốn up xuống. Chắc hạ hẳn xuống rồi root up qua rom của bác Quang hay cái rom bác gửi sen 3.5. :)

venusian

Moderator
tks bác. Chẳng là m thấy cái sense của con rhyme đẹp quá nên up lên nhưng 0 có. dùng lại thấy nóng mày với không được mượt như 2.3.3. nên muốn up xuống. Chắc hạ hẳn xuống rồi root up qua rom của bác Quang hay cái rom bác gửi sen 3.5. :)

Hạ hẳn xuống rồi up Rom Cook đi bạn. :)

dzungo

Nếu máy quay về rom ship thì bạn có thể update qua OTA đấy bạn.
Mong HTC sẽ sớm cập nhật ICS cho DHD
- Cho mình hỏi là bản Rom ship nào up OTA lên đc sense 3.5 hoặc ICS chưa ậh ?
Thanks ;;)

hatnaf

[Giúp Đỡ] Xin File Rom hoặc link

Tình hình là e đang xài con DHD hàng FPT dòng Asia ;;). E có thấy bên XDA topic này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1431986 có cái file rom RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia_WWE_3.13.707.4 bản stock và 1 bản mod đã dc Root nhưng untouch file zip RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia_WWE_3.13.707.4 (PD98IMG) nhưng mấy link bên đó die hết rồi :(. Nến nếu có member hay bác nào có dow dc các file này, nhất là file rom ROOT ZIP thì cho e xin với, e xin chân thành cảm ơn. :D

huysnet

1/ Nếu bạn up Rom Ship thì mình không chắc nó có đòi code lại nữa ko. Vì thấy có bạn bảo sau khi up Rom Ship thì phải nhập lại Code có bạn thì bảo không :-??. Còn nếu bạn up Rom Cook thì 100% không bao giờ bị nhập lại code :D.
2/ Với dòng chữ ACE PVT SHIP S-OFF trong hboot thì chứng tỏ máy bạn đã đc S-OFF và như bạn nói ko phải xuất xưởng nữa. Và cũng chịu ko biết CID gốc của máy luôn.
3/ Đã gạch cho bạn rồi đấy. Và bạn muốn up Rom Ship hay Cook. Rom Ship thì chỉ việc tải về và up theo hướng dẫn. Rom cook thì bạn phải làm thêm bước kiểm tra xem có Root và Recovery chưa. Nếu có rồi thì qua đây tham khảo thêm về cách up Rom Cook: http://www.pdaviet.net/showthread.php?114658-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-CÁC-PHƯƠNG-PHÁP-UP-ROM-CHO-DESIRE-HD

kết luận là khi up rom ship mà máy đã có s-off thì không đòi code nhé.cứ úp tẹt po nha bạn.mình up nhiều lần lắm rồi chẳng thấy sao cả.

huysnet

kết luận là khi up rom ship mà máy đã có s-off thì không đòi code nhé.cứ úp tẹt po nha bạn.mình up nhiều lần lắm rồi chẳng thấy sao cả.

hatnaf

Tình hình là e đang xài con DHD hàng FPT dòng Asia ;;). E có thấy bên XDA topic này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1431986 có cái file rom RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia_WWE_3.13.707.4 bản stock và 1 bản mod đã dc Root nhưng untouch file zip RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia_WWE_3.13.707.4 (PD98IMG) nhưng mấy link bên đó die hết rồi :(. Nến nếu có member hay bác nào có dow dc các file này, nhất là file rom ROOT ZIP thì cho e xin với, e xin chân thành cảm ơn. :D

Hic để trong này sao có ai thấy mà giúp mình :(

venusian

Moderator
Hic để trong này sao có ai thấy mà giúp mình :(

@ hatnaf: Bạn đã là thành viên cấp 4 cũng đã tham gia diễn đàn từ 23.12.2007 rồi.
Có lẽ bạn vui lòng đọc qua QUY ĐỊNH CHUNG CỦA DIỄN ĐÀN.
Không lập Topic mới để xin Rom. Bạn cần hỏi đúng chỗ đúng nơi. Không phải cứ bất cứ vấn đề gì cũng lập Topic mới.
Việc lập Topic mới tràn lan gây ra loãng diễn đàn và Spam chỉ làm tốn tài nguyên của Diễn Đàn.

Vấn đề của bạn tối nay làm về mình sẽ up bản Rom đó lên cho bạn.

Đúng vậy đấy..nhưng rom chưa có pro kìa.theo mình nên dùng rook cook đi.vì nó dễ cài đặt và up date liên tục.nhiều người cook mà

thuandiennang

Cập nhật RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia_WWE_3.13.707.4_R_Radio_12.65.60.29_26.14.04.28_M_release_234022_signed:

mình mới sài HTC nên còn gà lắm, bạn cho mình hỏi:
mình nghe nói bản rom gốc RUU_Ace_Gingerbread_S_hTC_Asia_WWE_2.37.707.3_Radio_12.54.60.25_26.09.04.11_M2_release_188759_signed
thì ko thể Root đc, muốn Root đc thì pải dùng tool HẠ về ver thấp hơn.
pio mà Up bản của bạn RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia_WWE_3.13.707.4_R_Radio_12.65.60.29_26.14.04.28_M thì ....
1/có root đơn giản ko??
2/rom là rom gốc, nên đã hỗ trợ full chức năng chứ??
3/up rom bản RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia, sau này muốn up lại bản thấp hơn/cao hơn đơn giản và ko bị lỗi j chứ ạ ??
4/ Sense30 là giao diện Sense của HTC đó hả? đẹp nhi?
thanks bạn trc'

venusian

Moderator
mình mới sài HTC nên còn gà lắm, bạn cho mình hỏi:
mình nghe nói bản rom gốc RUU_Ace_Gingerbread_S_hTC_Asia_WWE_2.37.707.3_Radio_12.54.60.25_26.09.04.11_M2_release_188759_signed
thì ko thể Root đc, muốn Root đc thì pải dùng tool HẠ về ver thấp hơn.
pio mà Up bản của bạn RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia_WWE_3.13.707.4_R_Radio_12.65.60.29_26.14.04.28_M thì ....
1/có root đơn giản ko??
2/rom là rom gốc, nên đã hỗ trợ full chức năng chứ??
3/up rom bản RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia, sau này muốn up lại bản thấp hơn/cao hơn đơn giản và ko bị lỗi j chứ ạ ??
4/ Sense30 là giao diện Sense của HTC đó hả? đẹp nhi?
thanks bạn trc'

1/ Root đơn giản hay không đơn giản thì đều tùy thuộc vào bạn. Với mình nó là đơn giản. Còn bạn muốn nó đơn giản hay ko đơn giản thì bnaj phải tìm hiểu thật kĩ.
2/ Rom Ship là Rom của hãng nó đưa ra nên các tính năng nó là mặc định của nhà sản xuất rồi.
3/ Rom Ship 3.13 với Sense 3.0 là cao nhất hiện nay. Up xuống hay up lên có đơn giản không hay có lỗi gì không đều là do bạn và do may rủi.
4/ Hỏi rất vô nghĩa.

Mountain8x

Mình mới biết là Dùng chương trình CID getter (Free trên GGPlay) Bạn có thể xem được CID gốc của máy mình.

Mình đã test thử trên 2 máy mà mình S-off bằng cả 2 cách Eng Soff và Ship S -off bằng Easy Tool

Môt máy của mình là HTC __ 001
Còn một máy khác là HTC __044

Cả 2 máy mình kiểm tra khi vào System info ở HBoot đều có CID là 111111 hết nhé

huysnet

Ai có bản rom này cho mình xin.RUU_Ace_Vodafone_UK_1.32.405.3_Radio_12.28b.60.140 e_26.03.02.15_M3_release_155032_signed.exe