• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC DESIRE HD ★

thanhsumi

Các bác giúp em với, em đã thử cả 3 bản ROM ship ở trên này nhưng máy nó báo vẫn chưa phù hợp..
Các bác chỉ giúp em ROM nào thì phù hợp với máy em ? máy em có thông số như sau:

ACE PVT SHIP S-On RL
HBOOOT - 2.00.029
Radio 26.14.04.28

Em đang rất cần up về romship vì ROM hiện tại camera ko được đẹp, nước ảnh ko nét, khi chụp bị muỗi ... :(

PhamQuang

Manager
Các bác giúp em với, em đã thử cả 3 bản ROM ship ở trên này nhưng máy nó báo vẫn chưa phù hợp..
Các bác chỉ giúp em ROM nào thì phù hợp với máy em ? máy em có thông số như sau:

ACE PVT SHIP S-On RL
HBOOOT - 2.00.029
Radio 26.14.04.28

Em đang rất cần up về romship vì ROM hiện tại camera ko được đẹp, nước ảnh ko nét, khi chụp bị muỗi ... :(

Bạn chịu khó đọc các bài liên quan tới Unlock Bootloader hoặc S-OFF nhé.
Làm xong thì Up ROM nào cũng được cả đấy.

thanhsumi

Máy em nó đang báo là Unlocked và S-On rồi bác ah ?
Để up ROM ship thì em cần đưa về S-off hả bác ?

thanhsumi

Bác ơi e đã Relocked và S-On rùi mà vẫn ko up được Rom nhỉ .. nó báo lỗi 131: Customer ID error :(
Chả biết up bản nào cho đúng bây giờ

Bác ơi e đã Relocked và S-On rùi mà vẫn ko up được Rom nhỉ .. nó báo lỗi 131: Customer ID error :(
Chả biết up bản nào cho đúng bây giờ
Không úp đúng bản Ship Rom gốc nó báo lỗi ID vậy đó. Sang đây tải rồi úp từng bản xem.

thanhsumi

Bác ơi có cách nào biết đâu là ROM gốc cho máy mình ko bác ?
Chứ down hết về rồi thử thì chả biết đến ngày nào máy em mới sống lại được ... :(

Bác ơi có cách nào biết đâu là ROM gốc cho máy mình ko bác ?
Chứ down hết về rồi thử thì chả biết đến ngày nào máy em mới sống lại được ... :(
Bạn phải lưu các thông số của bản rom nguyên bản khi mua máy thì mới tìm lại được, giờ bạn ưu tiên các bản rom HTC_WWE trước nhé.

thanhsumi

Hix bó tay thật, em thử tất cả các bản ROM ở đây mà vẫn ko tìm đc ROM gốc ... :|

galois

thấy bảo tháng 6,7 này là DHD có ROM ship ICS.
không biết đã có chưa? bác nào biết share lnk cho anh em với.

thank,

thấy bảo tháng 6,7 này là DHD có ROM ship ICS.
không biết đã có chưa? bác nào biết share lnk cho anh em với.

thank,
Để biết có hay chưa thì bạn úp lại Ship Rom gốc rồi sau đó check update thôi. Mà cũng chưa có đâu vì chưa thấy ai "khoe hàng" cả...:D

son_long

Đã có ship cho Icredible S. Chuẩn bị tới DHD thôi. Các bác ơi. Up rom cook rồi muốn sang ship qua OTA thì phải up lại rom gốc ạ.
Còn úp ship qua máy tính hay thẻ nhớ thì có phải quay lại gốc không hả các bác.

venusian

Moderator
Đã có ship cho Icredible S. Chuẩn bị tới DHD thôi. Các bác ơi. Up rom cook rồi muốn sang ship qua OTA thì phải up lại rom gốc ạ.
Còn úp ship qua máy tính hay thẻ nhớ thì có phải quay lại gốc không hả các bác.

Muốn updata OTA thì phải up về Rom Ship.
Muốn up Rom Ship qua PC hay qua thẻ. Thì ko cần về Rom Ship mới up đc. Cứ thế mà up lại thôi. Với điều kiện. Nếu máy bạn unlock bootloader thì relock lại. Và nếu chưa có super CID thì phải up đúng khu vực của máy (Nếu dùng gold card thì khu vực nào cũng up dc )

son_long

Muốn updata OTA thì phải up về Rom Ship.
Muốn up Rom Ship qua PC hay qua thẻ. Thì ko cần về Rom Ship mới up đc. Cứ thế mà up lại thôi. Với điều kiện. Nếu máy bạn unlock bootloader thì relock lại. Và nếu chưa có super CID thì phải up đúng khu vực của máy (Nếu dùng gold card thì khu vực nào cũng up dc )
Tks bác. Em unlock theo tất cả các bước rồi. Cid- 11111111 đã dùng easy radio tool nhưng vẫn chỉ hiện Eng S-off. không quan trọng lắm vì em cài rom cook chạy rất mượt. Giờ muốn up lại rom ship qua thẻ thì chỉ cần relock lại và cắm cái thẻ trước tạo thành gold card chứa rom vô là được thôi hả bác. Hay cái gold card nào cũng dc. giờ m tạo một cái gold card mới cũng đc đúng 0 ạ.

venusian

Moderator
Tks bác. Em unlock theo tất cả các bước rồi. Cid- 11111111 đã dùng easy radio tool nhưng vẫn chỉ hiện Eng S-off. không quan trọng lắm vì em cài rom cook chạy rất mượt. Giờ muốn up lại rom ship qua thẻ thì chỉ cần relock lại và cắm cái thẻ trước tạo thành gold card chứa rom vô là được thôi hả bác. Hay cái gold card nào cũng dc. giờ m tạo một cái gold card mới cũng đc đúng 0 ạ.

Máy bạn đã có S-OFF, Super CID rồi nên khỏi cần Relock lại mà vẫn up đc Rom Ship bình thường.
Vì đã có Super CID rồi nên bạn chỉ cần tải một ban rOm Ship mới (Hoặc bản nào đó) Chép vòa thẻ nhớ và up thôi.
Không nhất thiết phải là thẻ Gold Card :D

thuandiennang

/ Ace_Sense30_S_3.12.405.1_Radio_26.14.04.28_M (Europe):
Phiên bản ROM Gingerbread Ship của HTC, SENSE 3.0, ngôn ngữ WWE cho các máy khu vực châu Âu:
- Radio: 12.65.60.29_26.14.04.28_M

em d0wn bản Rom Ship của khu vực châu Âu, up cho máy xách tay Châu âu (vẫn chạy rom gốc, chưa s-off) nhưng ko Up đc, toàn lỗi ...
check máy xong, load load rùi báo [error]...

em d0wn bản Rom Ship của khu vực châu Âu, up cho máy xách tay Châu âu (vẫn chạy rom gốc, chưa s-off) nhưng ko Up đc, toàn lỗi ...
check máy xong, load load rùi báo [error]...
Vậy thì không phải Ship Rom gốc của máy rồi bạn ạ.

hacbaoklhh

Máy xách tay mua ở hoangha mobile thì dùng bản nào anh ơi. e nhớ bản trước của nó là 3.16.751.3 hay .4 ji đó e ko nhớ kĩ. Máy chưa root, s-off recovery đang bị lỗi khi downgrade về bản 1.32 thì up như nào anh ơi

Chỉnh sửa cuối: