• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC DESIRE HD ★

redwater030603

Chào Bác Quang.
con Desire HD của cháu của hàng Vodafone ÚC, vậy nhờ bác tư vấn cho cháu nên chọn Rom Ship nào là thích hợp, vì cháu muốn trở về Rom Ship, hiên tại máy của cháu đang chạy DHD-V10 của bác.

cảm ơn bác nhiều.

the_call

Chào Bác Quang.
con Desire HD của cháu của hàng FPT thì không biết có up được rom 4/ Ace_2.36.405.8_Radio_26.09.04.11_M2 (Europe) không??

anhien2906

hic, máy mình thông tin như sau:
Base: 12.28g.60.140fU_26.05.05.27_M3
kener: 2.6.32.21-g46445e7
Buil: 1.84.832.2 CL333804 release-keys
Software: 1.84.832.2

Cho hỏi up bản ROM nào để có thể ROOT...
Mình đã dùng 2 bản EU và ASIA ở trên đều ko được....
bạn hạ cấp cho nó xuống rom 1.32.405.6 la root thoải mái.có hướng dẫn cụ thể trên diễn đàn đấy

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

cùng câu hỏi với bạn the_call xin bác hướng dẫn dùm
rom này up được mà.nhưng mà phải hack root máy đã. nễu bạn dùng rom cao rồi thì phải hạ nó xuống.ví dụ rom 1.32.405.6

Chỉnh sửa cuối:

vuidoi

cùng câu hỏi với bạn the_call xin bác hướng dẫn dùm
Được hết các bạn ạ. Mình cũng vừa mua con hàng FPT up bản rom mới nhất của bác Quang,chạy 1 ngày thấy vù vù,nghe gọi bình thường,mấy cái widget current nó update hơi chậm ko có tự động chỉ khi up % pin thì bị treo thôi. Có vẻ DHD pin yếu hơn Desire ngồi nghịch 1 chút mà thấy tụt 20%

Sent from my Desire HD using Tapatalk

htung886

Đã đưa link phiên bản ROM Ship mới, Gingerbread, dành cho HTC Ace:

RUU_Ace_Gingerbread_S_HTC_WWE_2.36.405.8_R_Radio_12.54.60.25_26.09.04.11_M2_release_187331_signed

Link số 4 trong bài đầu.

Bác Quang ơi em là mem mới nên biết ít. Hôm trước em có up rom ship trên, test đc mấy hôm và thấy nó có lỗi sau:
- cứ rút dt ra khỏi túi là nghe luôn hoặc tắt đi( e đã cài đặt đủ các kiểu rồi)
E muốn hạ rom mà mãi ko tìm thấy bản rom thấp hơn, Link của bác die hết rồi.
Bác up lại cho em xin nhé.
E cám ơn trước nha.

takaru

Xin cho e hỏi trong thời gian tới HTC có cho ra đời 1 bản rom android 2.3 đi kèm với htc sense 3.0 không ạ ? E đọc trên blog của HTC tại Việt Nam thì đội ngũ kỹ thuật của HTC sẽ cố gắng cho ra đời 1 bản rom cho Desire cơ . Chưa thấy đả động gì đến em dersire hd nhà ta cả . Xim cám ơn .
PS : Nhìn em SENSATION mà người e cứ vật vã quá . giờ mà HTC có rom ship mới có sense 3.0 thì e ..... huhuhuhu . Sướng phải biết

txdv84

Xin cho e hỏi trong thời gian tới HTC có cho ra đời 1 bản rom android 2.3 đi kèm với htc sense 3.0 không ạ ? E đọc trên blog của HTC tại Việt Nam thì đội ngũ kỹ thuật của HTC sẽ cố gắng cho ra đời 1 bản rom cho Desire cơ . Chưa thấy đả động gì đến em dersire hd nhà ta cả . Xim cám ơn .
PS : Nhìn em SENSATION mà người e cứ vật vã quá . giờ mà HTC có rom ship mới có sense 3.0 thì e ..... huhuhuhu . Sướng phải biết
Cái này có lâu rồi mà bác!

duytrum444

có ai cho e hỏi máy em CID là HTC__044 thì down bản rom Ship nào ạ???
và với cái CID đó thì nó xuất xứ ở đâu ạ??
thank nhiều

mangnon

Bác nào có Rom ship 2.37.707.3 cho HTC DESIRE HD FPT cho em xin với ạ ( hoặc bản nào thấp hơn cũng được ạ)

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên trong bài đầu các phiên bản:
- ROM v2.37.707.3 Asia
- ROM 2.50.405.2 Europe (NEW)

hungcola

Cảm phiền các bác, của em là hàng Singapore thì up bản ASIA phải không a. Thank