• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC DESIRE HD ★

tannguyen

tôi đã thử nhiều cách cũng không nhận bạn ah ,toàn báo lỗi Blank SD card không,ai bị tình trạng giống mình mà biết cách khắc phục help mình với,

venusian

Moderator
tôi đã thử nhiều cách cũng không nhận bạn ah ,toàn báo lỗi Blank SD card không,ai bị tình trạng giống mình mà biết cách khắc phục help mình với,
nếu bạn đã thử đổi thẻ nhớ mới. Đã thử up lại Rom chưa bạn. Tất cả mọi cách trên không đc thì chắc là cái khe thẻ nhớ của bạn có vấn đề. Bạn chỉ còn cách là mang đi bảo hành thôi :(

tannguyen

tôi đã up lại rom ,thay the nhớ nhưng vô vọng,còn bạn nói nếu khe thẻ nhớ bị hư ,tại sao bỏ thẻ vào nó báo là thẻ đã bị Blank Sd.mong anh em chỉ dùm,máy em là hàng xách tay từ Mỹ bảo hành ở đâu đây DHD MÀ không nhận thẻ thì không xài đuoc gì hết ,chụp hình cũng không được... chán

venusian

Moderator
tôi đã up lại rom ,thay the nhớ nhưng vô vọng,còn bạn nói nếu khe thẻ nhớ bị hư ,tại sao bỏ thẻ vào nó báo là thẻ đã bị Blank Sd.mong anh em chỉ dùm,máy em là hàng xách tay từ Mỹ bảo hành ở đâu đây DHD MÀ không nhận thẻ thì không xài đuoc gì hết ,chụp hình cũng không được... chán

Bạn đã thử dùng chính đt để fomat lại thẻ chưa :)
chiều nay online bằng đt nên đọc chưa hết nghĩa.

Chỉnh sửa cuối:

pipipicp

xin room ship mới nhất cho Desire HD

Mình có con DHD có thông số như sau :

Phiên bản Android
2.2

Phiên bản Baseband
12.28a.60.140eU_26.03.02.08_M

Phiên bản Kernel
2.6.32.21 - kammaocv14
root@ubuntu #34
Tue Dec 28 00:25:33 CET 2010

Mã số phiên bản xây dựng
1.32.707.1 CL270272 release-keys

Số phần mềm
1.32.707.1

Phiên bản trình duyệt
Webkit 3.1

Tình hình là cho mình hỏi con này đã root chưa ? và hiện tại mình muốn ai đó có thể thì giúp mình send cho mình cai ship rom tốt cho con này ( có tiếng việt ) hoặc là bản rom nào chạy ổn định nhất theo các bạn thì cho mình biết nhé !
mail của mình manhhiepvn2002@gmail.com co thể gửi link mình down hoặc send trực tiếp vào mail mình thì càng tốt ! cám ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

takaru

Mình có con DHD có thông số như sau :

Phiên bản Android
2.2

Phiên bản Baseband
12.28a.60.140eU_26.03.02.08_M

Phiên bản Kernel
2.6.32.21 - kammaocv14
root@ubuntu #34
Tue Dec 28 00:25:33 CET 2010

Mã số phiên bản xây dựng
1.32.707.1 CL270272 release-keys

Số phần mềm
1.32.707.1

Phiên bản trình duyệt
Webkit 3.1

Tình hình là cho mình hỏi con này đã root chưa ? và hiện tại mình muốn ai đó có thể thì giúp mình send cho mình cai room ship mới nhất cho con này ( có tiếng việt ) hoặc là bản room nào chạy ổn định nhất theo các bạn thì cho mình biết nhé !
mail của mình manhhiepvn2002@gmail.com co thể gửi link mình down hoặc send trực tiếp vào mail mình thì càng tốt ! cám ơn nhiều
Bạn gửi cho mình 100 USD , mình gửi link rom ship cho bạn . hmmm . Nản quá

venusian

Moderator
haiz vì mình không biết nên mới hỏi thôi, sao phải mỉa mai thế? ;;)

Pdaviet là diễn đàn Phi lợi nhuận.
Bạn có vấn đề gì không rõ bạn có thể dặt câu hỏi mọi người biết sẽ trả lời giúp bạn. Không ai trả lời qua Email cho bạn đâu.
Trước khi bạn đặt ra câu hỏi bạn cũng nên tìm hiểu qua rồi hãy đặt Câu hỏi.

Vấn đề của bạn rất đơn giản.
Bản Rom bạn đang dùng base là 1.32.707.1 Root bình thường, và là bản Rom của khu vực Asia.
Cách Root cho DHD rất đơn giản và đc hướng dẫn rất kĩ ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...P-S-OFF-VÀ-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-HD
Up Rom Ship thì bạn tìm các bản Rom khu vực ASIA mà Up thôi. Vì Rom của khu vực ASIA nên sẽ có sẵn ngôn ngữ tiếng vệt. Nếu không có bạn lên Market down ứng dụng Morelocale2 là có tiếng việt.
Còn nếu muốn Up Rom cook thì bạn phải làm thêm bước S-OFF, ENG-OFF và cài thêm REcovery nữa.
CÁc bản Cook cho DHD hầu như ko có gì khác biệt lắm. Bạn có thể tham khảo bản này của Chú Quang: http://www.pdaviet.net/showthread.p...DROID-2.3.5-amp-SENSE-3.0)-(Update-10-10-2011)

PhamQuang

Manager
Update phiên bản ROM Test với SENSE 3.0 dành cho DHD:
RUU_Ace_Sense30_S_HTC_WWE_3.06.405.1_Radio_12.62.60.27_26.13.04.19_M_test_213132.exe
Link tải trong bài đầu (link số 5).

suuji

RUU_Ace_Sense30_S_HTC_WWE_3.06.405.1_Radio_12.62.60.27_26.13.04.19_M_test_213132.exe
link die rồi bác Quang ơi

takaru

Link không die đâu mà Acc. MF hết BW.
Vừa mua thêm 100Gb dùng tạm rồi đó.
Bác ơi , thông tin bác kiếm ở đâu mà nhanh thế bác . trên xda chẳng thấy tăm hơi gì cả . hihihihi . Thằng này là sense 3.0 rồi . Như vậy chắc sẽ có 2 bản nữa là châu âu và châu á bác nhỉ .
Cháu có 1 việc không biết nói ra có tiện không ? bạn thân cháu dùng con htc droi incredible 2 , mua code để unlock . Khi nào có rom ship mới của htc cho con này bác cập nhật bác nhé . Rất nể phục thông tin và những nguồn mà bác có quá .
Cháu cám ơn bác

pipipicp

Pdaviet là diễn đàn Phi lợi nhuận.
Bạn có vấn đề gì không rõ bạn có thể dặt câu hỏi mọi người biết sẽ trả lời giúp bạn. Không ai trả lời qua Email cho bạn đâu.
Trước khi bạn đặt ra câu hỏi bạn cũng nên tìm hiểu qua rồi hãy đặt Câu hỏi.

Vấn đề của bạn rất đơn giản.
Bản Rom bạn đang dùng base là 1.32.707.1 Root bình thường, và là bản Rom của khu vực Asia.
Cách Root cho DHD rất đơn giản và đc hướng dẫn rất kĩ ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...P-S-OFF-VÀ-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-HD
Up Rom Ship thì bạn tìm các bản Rom khu vực ASIA mà Up thôi. Vì Rom của khu vực ASIA nên sẽ có sẵn ngôn ngữ tiếng vệt. Nếu không có bạn lên Market down ứng dụng Morelocale2 là có tiếng việt.
Còn nếu muốn Up Rom cook thì bạn phải làm thêm bước S-OFF, ENG-OFF và cài thêm REcovery nữa.
CÁc bản Cook cho DHD hầu như ko có gì khác biệt lắm. Bạn có thể tham khảo bản này của Chú Quang: http://www.pdaviet.net/showthread.p...DROID-2.3.5-amp-SENSE-3.0)-(Update-10-10-2011)

cảm ơn bạn nhé !

tannguyen

có ai úp bản :Ace_3.06.405.1_Radio_26.13.04.19_M (Europe-TEST): chưa, cho ý kiền với,tình hình máy mình vẫn không nhận thẻ nhớ ,không khắc phục được định vọc lên rom này nữa xem thế nào may ra còn 1 chút hy vọng, các bác nào test rồi cho biết nhé:( . ah sẳn đây cho mình hỏi tý luôn nha !DHD máy mình xách tay, bây giờ đem vào trung ta6m bảo hành sữa có được kg vậy? và cho em xin địa chỉ luôn, mình ở sài gòn

Chỉnh sửa cuối:

takaru

có ai úp bản :Ace_3.06.405.1_Radio_26.13.04.19_M (Europe-TEST): chưa, cho ý kiền với,tình hình máy mình vẫn không nhận thẻ nhớ ,không khắc phục được định vọc lên rom này nữa xem thế nào may ra còn 1 chút hy vọng, các bác nào test rồi cho biết nhé:( . ah sẳn đây cho mình hỏi tý luôn nha !DHD máy mình xách tay, bây giờ đem vào trung ta6m bảo hành sữa có được kg vậy? và cho em xin địa chỉ luôn, mình ở sài gòn
Hàng xách tay thì bạn bảo hành được ở chỗ mua máy thôi . còn rom ship mình nghĩ trên diễn đàn này ít người up do ai cũng có tinh thần " chơi rom cook " . tuy nhiên cũng có nhiều bạn dùng do thích sự ổn định .

tannguyen

hi! máy em được người thân xách tay về luôn ,đâu có mua ở cửa hàng đâu,máy còn keng xa beng,mới dùng được 1 tuần lại bị không nhận thẻ nhớ luôn,tiếc thật , vậy mà mình cứ tưởng bản rom lỗi nên không nhận sd card chứ,dù sao cũng thank bạn nha. không biết gởi về Mỹ có bảo hành cho mình không hén hihi. thôi chuyến này đổi Eva 3d xài luôn.:(

takaru

Hahaha , format thử thẻ nhớ hoặc thay thẻ khác thôi là ổn thôi mà . hỏng thẻ , đổi điện thoại thì lãng phí quá

hatnaf

Bác quang cho mình hỏi chút dc ko, mình xài Desire HD hàng FPT chưa Root Rom Ship 2.3.3 Mã số 2.50.707.4 thì có up rom này dc ko và muốn úp thì úp bằng cách nào. Thanks