• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC DESIRE HD ★

antoanvodich

Ai có bản rom 4B/ Ace_2.37.707.3_Radio_26.09.04.11_M2 (Asia):
up lên cho em xin với ạ, Băng thông của bác Quang lại hết mất tiêu rồi nên k tải đc ạ

hatnaf

Sao ko có bản rom ship hay cook nào khi quay phim nó tự auto lấy nét dc vậy :( , trong khi bản rom ship 2.50.707.4 cũ trước đây khi máy chưa root của mình quay phim là tự lấy nét luôn khỏi phải chỉnh gì cả. Bây giờ root rồi quay phim nó chẳng chịu lấy nét trong khi quay gì cả, kể cả mình úp lại rom ship 3.0 cũng thế .Hay máy mình bị làm sao rồi , có bác nào bị giống vậy ko. Ai có link rom ship 2.50.707.4 cho mình xin với. Thanks

takaru

Bác Quang ơi , hình như có official HTC RUU 3.12.405.1 rồi bác ạ . Cháu theo dõi XDA nhưng chưa thấy có ai chia sẻ .

cuongbeovtx

Bác cho em hỏi bản rom này Ace_3.06.405.1_Radio_26.13.04.19_M là bản chính thức hay là vẫn đang test ạ:-/

nhuthuynhquang

Mình xài bản rom ship 1.32.405.6 không update OTA được ! Nếu up bằng tay với rom Ace_2.37.707.3_Radio_26.09.04.11_M2 (Asia) thì sau này khi có bản rom mới up bằng OTA thì mình có up đc không ? Ai có thể trả lời giúp mình với! thanks all

pnt163

Mình xài bản rom ship 1.32.405.6 không update OTA được ! Nếu up bằng tay với rom Ace_2.37.707.3_Radio_26.09.04.11_M2 (Asia) thì sau này khi có bản rom mới up bằng OTA thì mình có up đc không ? Ai có thể trả lời giúp mình với! thanks all
Dùng rom ship thì tôi nghĩ chắc sẽ up mới được qua OTA nhưng với tình hình hiện nay thì tôi nghĩ bản Ace_2.37.707.3_Radio_26.09.04.11_M2 là bản mới nhất của vùng Châu Á rồi thì bạn cứ yên tâm là chắc sẽ ko còn bản up nào mới nữa. Vì vậy bạn khỏi phải quan tâm đến up bằng OTA được hay không nữa.
Bây giờ, HTC quan tâm và chăm sóc cho các dòng máy mới nên dòng máy này chắc sẽ không còn phát triển nữa đâu. Chỉ còn những nhà phát triển bên ngoài là còn quan tâm thôi.

PhamQuang

Manager
Update phiên bản ROM ship chính thức cho DHD:

RUU_Ace_Sense30_S_HTC_WWE_3.12.405.1_Radio_12.65.60.29_26.14.04.28_M

Với SENSE 3.0. Link tải số 5 trong bài đầu.

delow

@bác Phạm Quang:..bác ơi..cho em hỏi.thông tin máy em ntn thì xuất sứ từ đâu ạ..hàng máy em là FPT

chrjtm

Các bác cho em hỏi em DHD của em đã root với ENG S-OFF xuống build number 1.32.405.6 với android version 2.2 thì có thể up room Ace_Sense30_S_3.12.405.1_Radio_26.14.04.28_M (Europe) được không ạ? Máy em mua của FPT. Nếu k các bác cho em 1 bản room thích hợp mới nhất để em vọc với

Chỉnh sửa cuối:

pnt163

Các bác cho em hỏi em DHD của em đã root với ENG S-OFF xuống build number 1.32.405.6 với android version 2.2 thì có thể up room Ace_Sense30_S_3.12.405.1_Radio_26.14.04.28_M (Europe) được không ạ? Máy em mua của FPT. Nếu k các bác cho em 1 bản room thích hợp mới nhất để em vọc với
Bạn cứ up vô tư đi ha, nhưng nhớ xem cách up rom ship trước khi làm nha

xiaoku

làm sao để biết máy mình là rom gốc Europe hay ASIA ??? và làm sao để biết rom gốc máy của mình là fiên bản bao nhiêu??
Vì máy mình là 2nd nên ko biết rom gốc của mình là rom nào. Nhưng khi mình mua về thì mình đã OTA từ android 2.2.1 lên 2.3.3

venusian

Moderator
làm sao để biết máy mình là rom gốc Europe hay ASIA ??? và làm sao để biết rom gốc máy của mình là fiên bản bao nhiêu??
Vì máy mình là 2nd nên ko biết rom gốc của mình là rom nào. Nhưng khi mình mua về thì mình đã OTA từ android 2.2.1 lên 2.3.3

Máy bạn còn up đc OTA là vẫn đang dùng Rom Ship rồi. hình như lúc bạn đang ở 2.2.1 thì nó đang là ship gốc đấy.
Muốn biết là là châu âu hay châu á thì xem cái OS của nó.
Vd: OS: 3.12.405.1 là châu âu.
Mà bạn quan tâm tới Rom ship gốc làm gì thế.

xiaoku

Máy bạn còn up đc OTA là vẫn đang dùng Rom Ship rồi. hình như lúc bạn đang ở 2.2.1 thì nó đang là ship gốc đấy.
Muốn biết là là châu âu hay châu á thì xem cái OS của nó.
Vd: OS: 3.12.405.1 là châu âu.
Mà bạn quan tâm tới Rom ship gốc làm gì thế.
cái OS đó mình xem ở đâu??? mình quan tâm vì sợ trong quá trình down, root hay up có vấn đề gì thì còn biết đường lấy cái rom gốc mà quay về.
Ko biết mình nói vậy có đúng ko nhưng ý của mình chính xác là: down, root, up ,... mà có vấn đề j thì đưa máy về với tình trạng xuất xưởng đó mà. Nhưng mình hok biết quy trình đưa máy về tình trạng xuất xưởng thế nào. nên mình nghĩ có rom gốc thì mình setup rom gốc đó = đưa máy về tình trạng xuất xưởng.
mình đã OTA rồi nhưng ko nhớ cái fiên bản rom ship trước kia là bao nhiêu và của châu âu hay á thì làm cách nào để biết mà down đúng bản rom gốc đó được????

P/S: sáng nay check update thử thì thấy có thông báo up lên 2.3.5 with sense3.0 rồi. Và tất nhiên là bây giờ mình đang up. :). Nhưng mình vẫn muốn vọc e nó nên vẫn quan tâm đến chuyện "vọc" em DHD

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
cái OS đó mình xem ở đâu??? mình quan tâm vì sợ trong quá trình down, root hay up có vấn đề gì thì còn biết đường lấy cái rom gốc mà quay về.
Ko biết mình nói vậy có đúng ko nhưng ý của mình chính xác là: down, root, up ,... mà có vấn đề j thì đưa máy về với tình trạng xuất xưởng đó mà. Nhưng mình hok biết quy trình đưa máy về tình trạng xuất xưởng thế nào. nên mình nghĩ có rom gốc thì mình setup rom gốc đó = đưa máy về tình trạng xuất xưởng.
mình đã OTA rồi nhưng ko nhớ cái fiên bản rom ship trước kia là bao nhiêu và của châu âu hay á thì làm cách nào để biết mà down đúng bản rom gốc đó được????

P/S: sáng nay check update thử thì thấy có thông báo up lên 2.3.5 with sense3.0 rồi. Và tất nhiên là bây giờ mình đang up. :). Nhưng mình vẫn muốn vọc e nó nên vẫn quan tâm đến chuyện "vọc" em DHD

Cái OS đấy thì bạn vào Settings / About phone / Software information. Phần Build number đấy chính là cái OS.
Nếu bạn sợ trong quá trình bạn nghịch máy có lỗi gì thì cái bạn cần chuần bị nhất là Gold Card. Với mọi trường hợp nếu máy bạn còn khởi động đc lên thì còn có thể cứu lại máy đc bằng Gold Card. Cách tạo Gold Card thì ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...CHẠY-ANDROID&p=1816163&viewfull=1#post1816163
Muốn đưa máy về S-ON thì bạn tham khảo bài này: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ẬT-11-5-2011&p=1505373&viewfull=1#post1505373
Còn muốn biết bản Rom bạn đang dùng là khu vực nào thì bạn xem cái OS của nó. Vd như mình nói đấy. Bạn để ý kĩ một tí sẽ thấy cái đuôi của nó giống nhau: OS: 3.12.405.1 (405 là Châu Âu). OS: 2.37.707.3 (707 là Châu á) :D

xiaoku

Cái OS đấy thì bạn vào Settings / About phone / Software information. Phần Build number đấy chính là cái OS.
Nếu bạn sợ trong quá trình bạn nghịch máy có lỗi gì thì cái bạn cần chuần bị nhất là Gold Card. Với mọi trường hợp nếu máy bạn còn khởi động đc lên thì còn có thể cứu lại máy đc bằng Gold Card. Cách tạo Gold Card thì ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...CHẠY-ANDROID&p=1816163&viewfull=1#post1816163
Muốn đưa máy về S-ON thì bạn tham khảo bài này: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ẬT-11-5-2011&p=1505373&viewfull=1#post1505373
Còn muốn biết bản Rom bạn đang dùng là khu vực nào thì bạn xem cái OS của nó. Vd như mình nói đấy. Bạn để ý kĩ một tí sẽ thấy cái đuôi của nó giống nhau: OS: 3.12.405.1 (405 là Châu Âu). OS: 2.37.707.3 (707 là Châu á) :D

thanks bạn nhiều. h thì mình hiểu rõ hơn rồi. j cái OS of mình là 2.50.707.4 (sau khi OTA lên 2.3.3) và giờ mới vừa mới OTA lên 2.3.5 xong thì có OS: 3.13.707.4

venusian

Moderator