• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC EVO 3D (SHOOTERU) ★

babyto

link MU thì ko vô đc,link MF thì lỗi rồi,bác nào có thể re upload lại cho mình link ship rom khu vực châu âu ko?tks các bác trc.

darklife

Có ai biết số đt hoặc có cách nào liên lạc dc với bác Ân (ancola66) ko? e đang có việc muốn nhờ bác ấy!

TaLaAiTaLaAi

darklife

Hic con evo 3d của mình có CID là HTC_001, HB 0011. Kiếm đâu ra rom ship của nó bjo

nethoney

Chào các bạn !
Tình hình là mình đang xài rom mod LeeDroid 2.3.4, giờ mình muốn úp lại rom ship.
Máy mình HBOOT 11 Asia đang Locker và S-On. Radio_10.13.9020.29_M
Mình tải bản rom ShooterU_HTC_Asia_1.22.707.2_Radio_10.13.9020.29_M (ASIA) về bỏ vào thẻ nhớ để úp. Nhưng khi úp máy báo lỗi CID. ( Đã thử úp từ PC nhưng báo lỗi 131 )
Mình mò thì thấy có bài hướng dẫn đổi Supper CID cho HTC SENSATION
:D mình đang tính thử cho Evo 3D nhưng chưa giám :(
Có bạn nào giúp mình với !

TaLaAiTaLaAi

Chào các bạn !
Tình hình là mình đang xài rom mod LeeDroid 2.3.4, giờ mình muốn úp lại rom ship.
Máy mình HBOOT 11 Asia đang Locker và S-On. Radio_10.13.9020.29_M
Mình tải bản rom ShooterU_HTC_Asia_1.22.707.2_Radio_10.13.9020.29_M (ASIA) về bỏ vào thẻ nhớ để úp. Nhưng khi úp máy báo lỗi CID. ( Đã thử úp từ PC nhưng báo lỗi 131 )
Mình mò thì thấy có bài hướng dẫn đổi Supper CID cho HTC SENSATION
:D mình đang tính thử cho Evo 3D nhưng chưa giám :(
Có bạn nào giúp mình với !

bạn đổi CID của máy thành HTC__044 đi rồi up về rom gốc

vodangchidung

Không có "System update" trong Setting.

Các tiền bối cho mình hỏi chút. Con EVO 3D của mình là bản Châu Âu, có software infomation:
- Android version: 2.3.4
- Sense: 3.0
- Software number: 1.20.401.8
- Baseband version: 10.59.9020.00U_10.15.9020.06_M

Giờ mình muốn update, tuy nhiên trong ROM của mình lại không có "System updates" trong Menu -> Setting.

Có tiền bối nào biết trường hợp này ntn không?

Chỉnh sửa cuối:

paradise1409

Các bác cho mình hỏi, máy của mình đã unlock, root và cài CWM theo hướng dẫn của bác PhamQuang nhưng vẫn S-ON vì mình không biết cách hạ Hboot xuống 007, 008. Mình vừa cài bản ROM của bác PhamQuang thông qua CWM. Tuy nhiên, sau khi cài ROM thì lại bị lỗi wifi nên mình muốn quay lại với ROM Ship (file .exe) nhưng không hiểu sao không thể nào cài được toàn đến đoạn sending... là báo thất bại. Mình cũng đã theo hướng dẫn của Mod ancola66 để lấy rom.zip (và đổi tên thành PG86IMG.zip) sau đó chép vào thẻ nhớ và vào HBoot (Volume down + Power), máy tự động kiểm tra file zip rồi chạy 1 loạt hàng chữ rồi chẳng có gì biến chuyển, khởi động lên vẫn là bản ROM cũ của bác PhamQuang. Mình làm sai gì nhỉ? Ai biết giúp mình nhé, cám ơn các bác trước.

Chỉnh sửa cuối:

Nguyenson318

Các bác cho mình hỏi, máy của mình đã unlock, root và cài CWM theo hướng dẫn của bác PhamQuang nhưng vẫn S-ON vì mình không biết cách hạ Hboot xuống 007, 008. Mình vừa cài bản ROM của bác PhamQuang thông qua CWM. Tuy nhiên, sau khi cài ROM thì lại bị lỗi wifi nên mình muốn quay lại với ROM Ship (file .exe) nhưng không hiểu sao không thể nào cài được toàn đến đoạn sending... là báo thất bại. Mình cũng đã theo hướng dẫn của Mod ancola66 để lấy rom.zip (và đổi tên thành PG86IMG.zip) sau đó chép vào thẻ nhớ và vào HBoot (Volume down + Power), máy tự động kiểm tra file zip rồi chạy 1 loạt hàng chữ rồi chẳng có gì biến chuyển, khởi động lên vẫn là bản ROM cũ của bác PhamQuang. Mình làm sai gì nhỉ? Ai biết giúp mình nhé, cám ơn các bác trước.

Nếu muốn cài lại ROM Ship thì bạn phải relock bootloader, nếu không sẽ bị lỗi không cài được! Với trường hợp của bạn thì không cần thiết phải quay về Ship rom làm gì. Bạn tìm file sửa lỗi cho Wifi là xong (bạn chịu khó tìm trong này nhé)!

paradise1409

Cám ơn bác, mình đã relock bootloader và cài được ROM ship. Mình vẫn thích dùng ROM ship hơn và đợi bản ICS chính thức cho EVO 3D \-/

model91

Nếu không up được qua kết nối với PC thì bạn thử cách up qua thẻ nhớ xem sao. Tham khảo để lấy file ROM.zip và up rom qua thẻ nhớ ở ĐÂY sau đó đổi tên nó là PG86IMG.zip. Quan trọng nhất là phải đúng phiên bản ROM Ship hỗ trợ khu vực của bạn.

1. Chép file Rom (Có định dạng *.zip) vào Thẻ nhớ
2. Đưa máy về chế độ Recovery
- Tắt máy hoàn toàn ( Trước đó phải bỏ dấu tích ở trong Settings/Power/ Fast boot)
- Nhấn giữ Volume Down và nhấn nhả Power
- Chọn chế độ Recovery trong HBOOT
3. Chạy FullWipe - Download tại ĐÂY, chép vào thẻ nhớ và chạy nó trong chế độ Recovery (Install zip.......)
4. Sau khi FullWipe chạy xong thì lại chọn install zip from sdcard, nhấn Power
5.Chọn
choose zip from sdcard, nhấn Power
6.Chọn file Rom (*.zip) mà bạn vừa chép vào thẻ nhớ, nhấn Power
- Đợi nó chạy UP ROM xong thì khởi động lại máy là OK

cho m hỏi chỗ này, chạy file FullWipe để làm gì vậy. có nhất thiết khi up rom phải đổi tên file thành PG86IMG.zip ko?

cho m hỏi chỗ này, chạy file FullWipe để làm gì vậy. có nhất thiết khi up rom phải đổi tên file thành PG86IMG.zip ko?
Full Wipe hiểu theo nghĩa bóng là "lau chùi" sạch sẽ trước khi úp rom ý mà, gần giống format. Còn phải đổi tên thành PG86IMG.zip thì chỉ bắt buộc với Ship Rom thôi, bạn phải đổi tên như thế thì khi đưa máy vào HBOOT, máy sẽ tự tìm và kiểm tra file rom, nếu đúng tên như trên thì mới úp được nhé. Còn với các bản rom cook úp qua Recovery thì cứ định dạng .zip là được còn tên thì tùy ý.

model91

m chạy rom 3.0 của bác hanoiwap, đến đoạn này thì ko bấm phím nguồn ko thấy tác dụng. vậy phải làm sao đây các bác :(

hph

m chạy rom 3.0 của bác hanoiwap, đến đoạn này thì ko bấm phím nguồn ko thấy tác dụng. vậy phải làm sao đây các bác :(

bác nên hỏi ở 1 nơi thôi tránh làm loãng diễn đàn

guess

của em là software _1.22.708.6 ,bác nào có bản này không ,ko biết máy em thuộc hongkong hay taiwan nua

vietnk

Trong Topic này sẽ giới thiệu và cập nhập các link tải ROM Ship (hãng), ngôn ngữ WWE, cho dòng HTC EVO 3D (GSM) (còn có tên là HTC ShooterU).

cho minh hoi lam sao de tai dc rom ship theo link tren vay? phai co tai khoan pro

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.