• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC EVO 3D (SHOOTERU) ★

PhamQuang

Manager
Trong Topic này sẽ giới thiệu và cập nhập các link tải ROM Ship (hãng), ngôn ngữ WWE, cho dòng HTC EVO 3D (GSM) (còn có tên là HTC ShooterU).

1/ ShooterU_HTC_Europe_1.20.401.8_Radio_10.15.9020.06_M (EUROPE):
Phiên bản ROM của HTC dành cho HTC EVO 3D (Shooter_U), ngôn ngữ WWE, máy khu vực cho châu Âu.
- Radio: 10.59.9020.00_10.15.9020.06_M
* Link tải:
2/ ShooterU_HTC_Asia_1.22.707.2_Radio_10.13.9020.29_M (ASIA):
Phiên bản ROM của HTC dành cho HTC EVO 3D (Shooter_U), ngôn ngữ WWE, máy khu vực cho châu Á.
- Radio: 10.55.9020.00_10.13.9020.29_M
* Link tải:
3/ ShooterU_ICS_35_S_HTC_Asia_3.28.707.1_Radio_11.25.3504.06_M (ASIA)
Phiên bản ROM ICS của HTC dành cho HTC EVO 3D (Shooter_U), ngôn ngữ WWE, máy khu vực cho châu Á.
- Radio: 11.77.3504.00U_11.25.3504.06_M
* Link tải:
4/ ShooterU_ICS_35_S_HTC_Europe_3.28.401.1_Radio_11.25.3504.06_M (EUROPE):
Phiên bản ROM ICS của HTC dành cho HTC EVO 3D (Shooter_U), ngôn ngữ WWE, máy khu vực cho châu Âu.
- Radio: 11.77.3504.00U_11.25.3504.06_M
* Link tải:
Pass để tải file: PDAVIET

Last edited by a moderator:

phamthaitl

Mình flash báo lỗi :(. Bạn có thể hướng dẫn cách flash rom ship đc ko ?
tai rom về nối hai file lại.xẽ có file rom với đuôi exe.cắm máy vào để ở chế độ chỉ sạc.bấm vào file rom cho chạy và làm theo hướng dẫn.5 phút là xong.

twantoan

Có bác nào biết em bị lỗi j ko.em down và up rom trên xda thì bị lỗi WiFi ko bật được.nó báo WiFi error.nhiều người trên xda cũng bị như thế.em tìm mãi mà ko giải quyết đc.bác nào giúp em với

vanducba

Có bác nào biết em bị lỗi j ko.em down và up rom trên xda thì bị lỗi WiFi ko bật được.nó báo WiFi error.nhiều người trên xda cũng bị như thế.em tìm mãi mà ko giải quyết đc.bác nào giúp em với
Bạn down lại bản china đi, vì rom trên xda là rom dùng radio châu âu, khác với radio của bạn nên xảy ra hiện tượng này. Hôm qua mình cũng bị thế này, vì up radio không nên down thử bản rom của TQ về thì lại bình thường.

dantruong460

Bạn down lại bản china đi, vì rom trên xda là rom dùng radio châu âu, khác với radio của bạn nên xảy ra hiện tượng này. Hôm qua mình cũng bị thế này, vì up radio không nên down thử bản rom của TQ về thì lại bình thường.

Bản china là bản này hả bạn ?
ShooterU_HTC_Asia_1.22.707.2_Radio_10.13.9020.29_M (ASIA)

thế hóa ra :( ko dùng đc rom cook trên XDA hả bạn :(

Chỉnh sửa cuối:

vanducba

Đúng bản rom này rồi đó bạn, dùng rom trên xda cũng được nhưng phải up radio thì phải, vì hôm qua mình cũng thử up radio mà bị báo lỗi cho nên down thử bản rom này về dùng thì mọi thứ đều ok hết, không còn lỗi wifi error nữa.

twantoan

thế bây giờ mình chỉ cần up lại radio là được phải ko.vì thích rom cook hơn.dùng cách up rom ship châu âu rồi up lên rom cook cũng được ko nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

twantoan

em up rom ship cũng bị báo lỗi : sau khi làm theo hướng dẫn đến phần sending thì nó báo lỗi ko chạy được tiếp.các bác cho em xin ý kiến

dantruong460

em up rom ship cũng bị báo lỗi : sau khi làm theo hướng dẫn đến phần sending thì nó báo lỗi ko chạy được tiếp.các bác cho em xin ý kiến
Mình cũng bị lỗi này ?
UP radio là gì vậy :(
1.49.0011 <== thì S-off kiểu gì :((

twantoan

Dùng htcdev là được tương đương với s-off.còn bị lỗi sending là có thể do sai ROM .bạn xem máy bạn thuộc khu vực nào

Chỉnh sửa cuối:

dantruong460

Dùng htcdev là được tương đương với s-off.còn bị lỗi sending là có thể do sai ROM .bạn xem máy bạn thuộc khu vực nào
Ban cho minh yahoo vao inbox de minh tien hoi dc k :d

Xem may thuoc khu vuc nao o cho nao vay ban

doquangduc

Well-Known Member
Ban cho minh yahoo vao inbox de minh tien hoi dc k :d

Xem may thuoc khu vuc nao o cho nao vay ban

Bác vào phần thông tin máy, xem bản Rom gốc của bạn là bản nào so với thông tin Bác Quang đưa ở bài 1.

ancola66

Super V.I.P
1.22.707.2 la ban nay. Nhung minh up ban nay van loi sending
Nếu không up được qua kết nối với PC thì bạn thử cách up qua thẻ nhớ xem sao. Tham khảo để lấy file ROM.zip và up rom qua thẻ nhớ ở ĐÂY sau đó đổi tên nó là PG86IMG.zip. Quan trọng nhất là phải đúng phiên bản ROM Ship hỗ trợ khu vực của bạn.

twantoan

1.22.707.2 la ban nay. Nhung minh up ban nay van loi sending
bản châu á có 2 bản trên xda.chắc chắn máy bạn là châu á vì khi mua về máy bạn đã có sẵn 3 game đi cùng .đúng không.vì máy châu âu không có những game này.cách dễ nhận biết nhất :)).bạn gọi điện ra cửa hàng nơi bạn mua máy hỏi xem cửa hàng nhập tại khu vực nào.có thể là hồng kong.sau đó bạn up thông tin của bạn về radio và bản rom ship của bạn để người khác cùng biết

dantruong460

Cua hang noi may nhap o trung quoc. Ngon ngu default la tieng viet. Imei nay ai check gium minh voi: 356871040816872. May ghi la made in taiwan nhung pin, sac, tai nghe china het. Rom cua no cai san mobitv, imusic, viettel. Co ca may app mySingtel, singtel bpl gi gi nua. X151m

Chỉnh sửa cuối:

twantoan

Cua hang noi may nhap o trung quoc. Ngon ngu default la tieng viet. Imei nay ai check gium minh voi: 356871040816872. May ghi la made in taiwan nhung pin, sac, tai nghe china het. Rom cua no cai san mobitv, imusic, viettel. Co ca may app mySingtel, singtel bpl gi gi nua. X151m
máy nào mà chẳng ghi là made in taiwan.ko phải là nó cài sẵn mobitv hay imusic j đâu.cứ cho sim vào là phần mềm của mạng nó tự cài thôi.quan trọng là bạn hỏi cửa hàng rom ship như thế nào rồi xin 1 bản về chạy lại.còn cái imei kia chỉ nói là cho khu vực châu á thôi