• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC EVO 3D (SHOOTERU) ★

dantruong460

máy nào mà chẳng ghi là made in taiwan.ko phải là nó cài sẵn mobitv hay imusic j đâu.cứ cho sim vào là phần mềm của mạng nó tự cài thôi.quan trọng là bạn hỏi cửa hàng rom ship như thế nào rồi xin 1 bản về chạy lại.còn cái imei kia chỉ nói là cho khu vực châu á thôi
E bi loi 155 tuong hom truocbac bi loi giong e. sao gio up dc vay

twantoan

E bi loi 155 tuong hom truocbac bi loi giong e. sao gio up dc vay
Trước hết bạn down tool adb về rôì relock lại.sau đó bạn lấy rom ship asia up như bình thường là được.sau khi up xong bạn có thể unlock lại máy cuả bạn bằng htcdev như bình thường.hiện tại chưa chạy được super cid thì đành chơi rom ship cuả máy thôi.nếu cố chơi thì cũng đc.hy sinh wifi vậy.nhà giàu sợ j :)).mình đã thử chạy super cid như cuả sensation nhưng ko đc.mấy mod bảo đc vì nó giống nhưng mình vẫn ko chạy đc(chắc tại trình kém :(( ).tại máy cuả bạn cũng như máy mình có hboot cao quá lên ko dùng tools revolution đc.còn htcdev chưa thực sự mở hết.muốn chơi rom cook thì anh em lên xem bản rom nào có radio thì tách ra hẵng chạy.ko lại bị lỗi mất wifi hoặc 3g

Chỉnh sửa cuối:

twantoan

Hiện tại thì đã có cách chạy super cid cho evo 3d nhưng phải chạy trên web.vấn đề này phải nhờ chú ÂN và bác MINH chỉ bảo mới đc

lhlong

Của mình sau khi sending một hồi nó báo lỗi ID. Máy mình hiện dùng bản rom châu âu. Có cách nào up bản châu á để có tiếng việt hoặc up ROM Cook được ko Pro ơi? Tư vấn giúp mình với. Thanks nhiều nha

twantoan

hiên tại bạn có thể up rom cook nếu bạn đã unlockbootloader bang htcdev .bạn up rom cook của leedroid là có tiếng việt.rom đấy hỗ trợ tiếng việt mà.nếu up rom rồi mà vẫn chưa có thì bạn vào market down cái morelocation2 về rồi chọn tiếng việt là ngon

whattheep

Mình up rom ship lại rồi nhưng mà khi cài vietnamese ime thì nó bị bàn phím nhỏ lại bên phải có 1 khoảng trống, có cách nào làm cho nó to lên đầy bề ngang màn hình luôn không bạn, để ngang vẫn bị mất 1 khoảng trống, bấm tiếng việt thì bình thường

ancola66

Super V.I.P
Mình up rom ship lại rồi nhưng mà khi cài vietnamese ime thì nó bị bàn phím nhỏ lại bên phải có 1 khoảng trống, có cách nào làm cho nó to lên đầy bề ngang màn hình luôn không bạn, để ngang vẫn bị mất 1 khoảng trống, bấm tiếng việt thì bình thường
Bạn tải cái này về và cài qua Recovery nhé

whattheep

Bạn tải cái này về và cài qua Recovery nhé
thanks bạn nhiều nhưng mà khi cài vào thì thằng vietnamese ime không hoạt động được :(, với lại bạn cho mình hỏi có cách nào tháo mấy cái apps đã cài bằng recovery hông vậy bạn, mình cài cái battery percent thì bị lỗi phải up rom lại , hic, cực quá trời, với tháo apps khi cài bằng market nữa ví dụ như mình cài vietnamese ime giờ không bít tháo ra làm sao :(, thánks bạn nhiều lắm

venusian

Moderator
thanks bạn nhiều nhưng mà khi cài vào thì thằng vietnamese ime không hoạt động được :(, với lại bạn cho mình hỏi có cách nào tháo mấy cái apps đã cài bằng recovery hông vậy bạn, mình cài cái battery percent thì bị lỗi phải up rom lại , hic, cực quá trời, với tháo apps khi cài bằng market nữa ví dụ như mình cài vietnamese ime giờ không bít tháo ra làm sao :(, thánks bạn nhiều lắm

App hệ thông thì bạn thử dùng cái này đi.
http://www.pdaviet.net/showthread.p...VE-ỨNG-DỤNG-REMOVE-VÀ-BACKUP-CÁC-APP-HỆ-THỐNG

handsomedn

Có rom ship cho máy EVO 3D CDMA không vậy các bro! Thấy em GSM được mọi người hướng dẫn tận tình quá CDMA không có buồn thật!
Bạn nào biết chỉ bảo tận tình nhé, mình cám ơn nhiều!

twantoan

Có rom ship cho máy EVO 3D CDMA không vậy các bro! Thấy em GSM được mọi người hướng dẫn tận tình quá CDMA không có buồn thật!
Bạn nào biết chỉ bảo tận tình nhé, mình cám ơn nhiều!
Có Rom ship cho máy cdma .bác vào xda nhé .cách dễ nhất mà ko phải hỏi ai nữa là lên google gõ evo 3d cdma xda .đưa bạn đến nơi đâu bạn muốn :)) với trình độ anh ngữ của bạn thì chắc chẳng phải bàn.chúc vui

nhatxuan2006

các bác ơi ! xin chỉ giúp em với.
em có mua 1 xách tay nhưng e không biết la máy thuộc khu vực nào, và làm sao để biết được máy đã root hay chưa
IMEI của em ý la : 3568 7104 0658 951
Model number : HTC EVO 3D X515m
Software number : 1.20.401.8
Em xin cảm ơn các bác nhiều !

TieuThua

các bác ơi ! xin chỉ giúp em với.
em có mua 1 xách tay nhưng e không biết la máy thuộc khu vực nào, và làm sao để biết được máy đã root hay chưa
IMEI của em ý la : 3568 7104 0658 951
Model number : HTC EVO 3D X515m
Software number : 1.20.401.8
Em xin cảm ơn các bác nhiều !

Software number : 1.20.401.8 hình như là của khu vực châu âu đấy bác. Bác về bootloader xem nếu 0007.....0008 là của châu Âu.

nhatxuan2006

bác ơi ! Nhưng trong bootloader của máy em là 0018
Em chọn ngôn ngữ thì chẳng có ngôn ngữ nước nào khu vực châu á cả

Em muốn về Rom Ship Bác Quang ơi, giúp em cá?
Em làm hoài theo hướng dãn để láy File ROM.ZIP nhưng vào lại không thấy có là sao nhỉ bác?
Còn up qua cáp không được như nhiều người khác bác ah, toàn báo lỗi?
Đã Down đúng bản Asian rồi.

TieuThua

em up rom ship cũng bị báo lỗi : sau khi làm theo hướng dẫn đến phần sending thì nó báo lỗi ko chạy được tiếp.các bác cho em xin ý kiến

Phải relock bootloader lại bác, dùng đúng rom ship của máy.