• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC EVO 3D (SHOOTERU) ★

hoangduc10

Ngon roi bac oi, cam on bac nhieu, tai tinh muon an ngay ko doc het?

Bác quay về ROM Ship cùng với S-ON hay vẫn S-OFF ạ?
Em đã quay về Rom Ship nhưng vẫn là S-OFF, bác có thể chỉ cho em cách trở lại S-ON không ạ? Để sau này em có thể update qua OTA được, em cảm ơn bác nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Đưa lên bổ sung phiên bản 1.20.405.8 WWE, phiên bản Update cho các máy châu Âu.
Link tải trong bài 1, link 1b

xuanchien

bác up hộ em rom ship cua máy em với a OS: 1.22.707.3.em up bản OS: 1.22.707.2 có đc ko ạ

thiengiac1

Làm sao biết được máy mình locked hay chưa bootloader bạn ơi, con mình khi vào bootloader thì có dòng ***locked*** đầu tiên.
Và cho mình hỏi thêm là hiện tại máy mình đang chạy bản ROM của XDA.CN vì mình thấy có vài ứng dụng tiếng TQuoocs, vào recovery thì toàn tiếng TQuoocs, hình như root luôn rồi, thông số radio thì giống bản ROM ASIA của bác Quang - HBOOT: 1.49.0011 - S-OFF, giờ mình muốn về ROM ship để ko còn mấy ứng dụng đó nhưng chạy bản ROM asia ShooterU_HTC_Asia_1.22.707.2_Radio_10.13.9020.29_M (ASIA) thì máy lỗi ko đúng ROM. Phía sau máy thì đúng made in china. Giờ mình phải làm sao, nhờ mấy pro chỉ giúp. ths!

TieuThua

Làm sao biết được máy mình locked hay chưa bootloader bạn ơi, con mình khi vào bootloader thì có dòng ***locked*** đầu tiên.
Và cho mình hỏi thêm là hiện tại máy mình đang chạy bản ROM của XDA.CN vì mình thấy có vài ứng dụng tiếng TQuoocs, vào recovery thì toàn tiếng TQuoocs, hình như root luôn rồi, thông số radio thì giống bản ROM ASIA của bác Quang - HBOOT: 1.49.0011 - S-OFF, giờ mình muốn về ROM ship để ko còn mấy ứng dụng đó nhưng chạy bản ROM asia ShooterU_HTC_Asia_1.22.707.2_Radio_10.13.9020.29_M (ASIA) thì máy lỗi ko đúng ROM. Phía sau máy thì đúng made in china. Giờ mình phải làm sao, nhờ mấy pro chỉ giúp. ths!

Bạn về bootloader mà có chữ lock thì máy chưa unlock bootloader mà, thứ 2 nữa nếu HBOOT: 1.490011 thì là máy chưa thể S-OFF được, vậy làm sao bạn up rom khác được, hiện máy bạn vẫn là rom ship đây. chưa unlock boot loader mà đòi up rom.:D:-??

anhhung_245

em mới lên đời EVO 3D hôm qua !!!! Máy đang chạy Rom gốc là 1.22.708.4 chỉ có tiếng Anh và 2 tiếng chữ loằng ngoằng như kiểu tiếng Nhật gì đó. Em muốn dùng bản rom của hàng chính hãng có tiếng Viẹt !!!! Các Bro cho em hỏi phải dow bản Rom nào ạ !!!????

x4thienvu

em mới lên đời EVO 3D hôm qua !!!! Máy đang chạy Rom gốc là 1.22.708.4 chỉ có tiếng Anh và 2 tiếng chữ loằng ngoằng như kiểu tiếng Nhật gì đó. Em muốn dùng bản rom của hàng chính hãng có tiếng Viẹt !!!! Các Bro cho em hỏi phải dow bản Rom nào ạ !!!????

Tải rom này nha bạn!

2/ ShooterU_HTC_Asia_1.22.707.2_Radio_10.13.9020.29_M (ASIA):
Phiên bản ROM của HTC dành cho HTC EVO 3D (Shooter_U), ngôn ngữ WWE, máy khu vực cho châu Á.
- Radio: 10.55.9020.00_10.13.9020.29_M

anhhung_245

Bro cho em hỏi máy bắt buộc phải unlock boot loader mới up được ROM Ship ??? Em tưởng Root vs mở unlock boot loader thì mới up ROm Cook được thôi nhỉ ...

phamthaitl

Bro cho em hỏi máy bắt buộc phải unlock boot loader mới up được ROM Ship ??? Em tưởng Root vs mở unlock boot loader thì mới up ROm Cook được thôi nhỉ ...
không cần phải unlock boot loader nếu bạn up rom ship đúng phiên bản của máy bạn.

anhhung_245

Up Rom Ship qua PC không được em tiến hành up rom qua thẻ nhớ
Dùng cả bản châu Á và châu Âu đều bị thông báo thế này :

HBOOT

CID incorrect !
Update Fail!

...em muốn up bản rom có tiếng việt ...

Chỉnh sửa cuối:

anhhung_245

Chắc tại em đang ở bản ROM 1.22.708.5 mà lại Up quay về bản 1.22.707.2 nên không được ...Hic

anhhung_245

Hic , em Up Rom bằng thẻ nhớ theo hướng dẫn bản ROM SHIP 1.23.709.4 Radio_10.55.9020.00_10.13.9020.29 mà máy vẫn báo không đúng CID!

Giờ không biết làm thế nào nữa
Máy HB 0012

anhhung_245

Tặng các bạn thêm một bản ROM SHIP 1.22.708.4 dành cho máy HB 0012 Khu Vực Châu Á

RUU_Shooter_U_hTC_Asia_HK_1.22.708.4_Radio_10.55.9 020.00_10.13.9020.29_M_release_207865_signed

LINK DOW

Máy mình mới mua có cài sẵn bản này .( Máy xuất Hồng Kông )