• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC ONE S (Ville & VilleC2) ★

toan1101

Rom cook có bản còn ngon hơn rom ship nhiều nhé và có nhiều cái hay để nghịch nữa.

nghe theo lời bác đã up rom cook VIPER 2.1 vô

giờ nó kêu update OTA lên 2.2 , down xong chọn ok thì nó vô recovery lun , ko chịu update ?

giờ phải làm sao ? thankssssss

p/s : đã mò ra rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

anhtuyenbk

Hi, mình mới lần đầu xài HTC thôi. Máy mình ko phải của Tmobile
Hiện đang có con One S, mua về thì thấy nó có CID là 11111111 and S-OFF luôn rồi. Chưa unlock.
Brand là htc_europe.
Vậy mình có thể dùng ship rom nào ở trên để update nó?
Thank

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Hi, mình mới lần đầu xài HTC thôi.
Hiện đang có con One S, mua về thì thấy nó có CID là 11111111 and S-OFF luôn rồi.
Brand là htc_europe.
Vậy mình có thể dùng ship rom nào ở trên để update nó?
Thank

Đã có S-OFF và SuperCID thì về nguyên tắc có thể up ROM bất kỳ, chọn đúng loại S3 hay S4 là được.

toan1101

bác nào có bản radio mới nhất và ổn định ko ? cho em xin với . thanksssssss

toan1101

Nếu bản Radio bạn đang dùng mà sóng sánh, WiFi ổn định thì cũng không cần úp nữa nhé.

wifi bị yếu bác à :(

cùng 1 vị trí , sony tx 2 gạch , one s 1 gạch nhưng ko vào đc mạng . trước xài rom gốc 4.0 còn ko có sóng lun :((

wifi bị yếu bác à :(

cùng 1 vị trí , sony tx 2 gạch , one s 1 gạch nhưng ko vào đc mạng . trước xài rom gốc 4.0 còn ko có sóng lun :((
Giờ bạn phải úp Ship Rom mới nhất thì sẽ có Radio mới nhất. Còn nếu bạn muốn úp các bản Radio khác thì phải tải các bản Radio dạng .zip rồi flash qua Recovery.

toan1101

Giờ bạn phải úp Ship Rom mới nhất thì sẽ có Radio mới nhất. Còn nếu bạn muốn úp các bản Radio khác thì phải tải các bản Radio dạng .zip rồi flash qua Recovery.

ROM SHIP mình ko up đc :( up cái nào cũng báo lỗi, up cái ROM TIM bạn đưa thì nó báo lỗi Hboot

bạn cho mình cái link down radio dạng zip đc ko ? mình tìm ko thấy

anhtuyenbk

Máy mình super CID và s-off nhưng ko up được rom ship này :(
Ville_U_JB_45_S_HTC_3.16.401.8_Radio_1.11.50.05.28_10.27.50. 08L (Europe)

ROM SHIP mình ko up đc :( up cái nào cũng báo lỗi, up cái ROM TIM bạn đưa thì nó báo lỗi Hboot
Lỗi 140 đó là do bản Ship Rom đó có version thấp hơn bản Ship Rom mà máy bạn đã úp. Giờ muốn úp được thì phải có bản mới hơn hay bằng bản đã úp cho máy nhé.

bạn cho mình cái link down radio dạng zip đc ko ? mình tìm ko thấy
Có, nhưng phải S-OFF mới úp được. Tham khảo thêm tại đây.

toan1101

Lỗi 140 đó là do bản Ship Rom đó có version thấp hơn bản Ship Rom mà máy bạn đã úp. Giờ muốn úp được thì phải có bản mới hơn hay bằng bản đã úp cho máy nhé.

Có, nhưng phải S-OFF mới úp được. Tham khảo thêm tại đây.

thanks bác nhìu . cuối cùng thì Relock lại rồi up lại cái rom cũ nhất , 4.0.3 rồi tự update OTA lên 4.0.4 rồi lên tiếp 4.1

hơi lâu 1 chút nhưng cũng đúng ý mình ;)