• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC ONE S (Ville & VilleC2) ★

quocbaby2101

thông tin máy em:
***unlock***
villec2 pvt ship s-off rl
cid 11111111
hboot-2.09.0001
opendsp-v05.6.0.2226.00.0418
không có dòng radio như mọi người( em chả biết vì sao )
emmc-boot
em nên tải bản nào vậy nhờ mấy anh giúp em cảm ơn nhiều

thông tin máy em:
***unlock***
villec2 pvt ship s-off rl
cid 11111111
hboot-2.09.0001
opendsp-v05.6.0.2226.00.0418
không có dòng radio như mọi người( em chả biết vì sao )
emmc-boot
em nên tải bản nào vậy nhờ mấy anh giúp em cảm ơn nhiều
Máy bạn đã có SuperCID rồi thì bạn úp bản Ship Rom nào cũng được miễn là dành cho VilleC2 (chíp S3). Để có Tiếng Việt thì bạn úp bản dưới nhé.

RUU_VILLEC2_U_ICS_40_S_hTC_Asia_WWE_2.15.707.101_Radio_16.21.20.02U_16.09.20.11_M2_release_289564_signed.exe

muacuoithu16

Máy bạn đã có SuperCID rồi thì bạn úp bản Ship Rom nào cũng được miễn là dành cho VilleC2 (chíp S3). Để có Tiếng Việt thì bạn úp bản dưới nhé.

Các Bác cho e hỏi là e có con one S
CiD là T_MOB101,
Hboot là 2.15,
Radio: 1.15.50.05.29
Baseband là 1.15.50.05.29_10.30.50.08L
đang ở Rom cook và chưa S-off & chưa có super Cid, Hiện e đang chạy Trickdroi 4.2 sen5, nó ko nhận bộ nhớ trong recovery, Vậy bây giờ e muốn quay về Rom Ship thì phải dowan bản nào ạ?? Các Bác có link thì cho e xin, e thấy ae nói là phải úp bản Ruu 3.16.111.10 Tmob-De mà e tìm hoài ko thấy, Các Bác giúp e với ạ
Thank các Bác

CiD là T_MOB101,
Hboot là 2.15,
đang ở Rom cook và chưa S-off & chưa có super Cid, Hiện e đang chạy Trickdroi 4.2 sen5, nó ko nhận bộ nhớ trong recovery, Vậy bây giờ e muốn quay về Rom Ship thì phải dowan bản nào ạ?? Các Bác có link thì cho e xin, e thấy ae nói là phải úp bản Ruu 3.16.111.10 Tmob-De mà e tìm hoài ko thấy, Các Bác giúp e với ạ
Thank các Bác
Hiện tại chỉ tìm được bản 1.77.111.5 thôi bạn ạ, bản kia thì không tìm thấy.

thuandiennang

CiD là T_MOB101,
Hboot là 2.15,
Thank các Bác

-Ko tìm thấy rom gốc/Ruu phù hợp cho máy bạn.
-bạn up recovery khác, rồi úp lại rom cook khác xem sao...

muacuoithu16

-Ko tìm thấy rom gốc/Ruu phù hợp cho máy bạn.
-bạn up recovery khác, rồi úp lại rom cook khác xem sao...

Hiện tại chỉ tìm được bản 1.77.111.5 thôi bạn ạ, bản kia thì không tìm thấy.
Như vậy là e cứ phải chấp nhận sống chung với lũ hả các Bác?? khổ thân e, lúc úp 4.2 ko để ý là phải s-off nên mới vậy.

thuandiennang

hỏi các bạn chút:
-máy HTC One S (vile):
dùng b0x phần mềm/hoặc tool super cid 111111.
máy s-0n, đang chạy rom gốc 4.03 châu âu. --> pio update OTA lên 4.1.1 có đc ko ạ?

-mở rộng hơn:
htc nói chung, điều kiện để update OTA là j ạ?
cid 1111 + s-off + rom gốc + ReLock thì có Ota đc ko ạ?
(đang chạy rom gốc, chưa root, bootloader lock/relock, recovery gốc, s-on hoặc s-off, cid gốc hoặc cid 1111111)

blackdoor

Manager
bac Quang ơi, bác giúp cháu tìm rom ship cho one s chip s3 cid-621 với ạ

CID HTC_621 có 3 phiên bản main version: x.xx.751.x, x.xx.921.x, x.xx.709.x. Bạn phải nêu thông số cụ thể mới có thể tìm ra ROM ship được.

Kinymaru

Bác chủ cho em hỏi.. em mới mua con htc one s. Khi tắt máy thì nó hiện ra chữ T mobile. Mà tra imei thì nó lại thuộc xuất xứ châu Âu. Vậy thì mình nên dùng bản Rom nào thì phù hợp.

Mà link down ở trên chết hết rồi, bác có thể up lên cho em được không... :(

của mình là chip S4 snapdragon

Bác chủ cho em hỏi.. em mới mua con htc one s. Khi tắt máy thì nó hiện ra chữ T mobile. Mà tra imei thì nó lại thuộc xuất xứ châu Âu. Vậy thì mình nên dùng bản Rom nào thì phù hợp.

Mà link down ở trên chết hết rồi, bác có thể up lên cho em được không... :(

của mình là chip S4 snapdragon
Bạn check mã CID rồi đưa lên đây thì sẽ biết xuất xứ máy nhé. Cách check mã CID bạn vui lòng tham khảo tại topic này.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Kinymaru

Máy bạn SuperCID rồi, giờ bạn úp Ship Rom nào cũng được miễn là dành cho chíp S4 (Ville) nhé.

Vâng để em em ở top 1 còn cái nào down được không.. mà up qua OTA là như nào thế bác

Link ROm chết hết rồi bác ạ... :(

Vâng để em em ở top 1 còn cái nào down được không.. mà up qua OTA là như nào thế bác

Link ROm chết hết rồi bác ạ... :(
Để tải Ship Rom cho Ville thì bạn vui lòng sang đây để tải nhé.

OTA (Over The Air) là update lên bản rom cao hơn thông qua kết nối 3G hay WiFi trực tiếp từ điện thoại. Để update OTA bạn vào Settings (Cài đặt)/About phone (Thông tin)/Check for updates (Cập nhật phần mềm). Mà máy bạn đã SuperCID rồi thì không update OTA được nữa đâu nhé.