• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC ONE X (Endeavor) ★

Bạn cho mình hỏi 1 câu ... gà gà nữa: Anh hình như cũng thuộc EU mà? no không dùng chung ROM của EU à? và phiền bạn cho mình xin cái link có ROM phù hợp với cái máy của mình. Thông cảm nhé.
Đúng là Anh thuộc EU nhưng máy bạn là máy được phân phối bởi nhà mạng Vodafone của Anh nên bạn phải úp đúng bản rom Ship dành cho mạng Vodafone UK thì mới được. Bản Ship Rom Vodafone UK của bạn đây.

tretoday85

cảm ơn bác

RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_S_hTC_Asia_WWE_2.17.707.3_Radio_2.1204.135.2_release_278245_signed
cảm ơn bác đúng rom của máy mình đang chạy...tìm mãi không thấy thanhs bác rất nhiề ạ...à bác cho xin số phone dc không ạ có gì không biết về con one x mình nhờ bác giúp

vietboz007

Cần giúp đỡ Up rom Stock cho HTC One X

Em cài lại bản room stock (HTC__622) cứ được 1 nửa nó lại thông báo lỗi (hình như là erorr 131 thì phải) phải xử lý như nào đây ạ? xin các Pro chỉ dạy

P/s: Không rõ HTC_622 có phải bản

RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_TW_1.29.709.7_Radio _1.1204.104.14_release_259284_signed.exe

- Radio: 1.1204.104.14

nó báo lỗi "ERROR [131]:CUSTOMER ID ERROR
The ROM Update Utility cannot update your Android phone.
Please get the correct ROM Update Utility and try again."

venusian

Moderator
Em cài lại bản room stock (HTC__622) cứ được 1 nửa nó lại thông báo lỗi (hình như là erorr 131 thì phải) phải xử lý như nào đây ạ? xin các Pro chỉ dạy

P/s: Không rõ HTC_622 có phải bản

RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_TW_1.29.709.7_Radio _1.1204.104.14_release_259284_signed.exe

- Radio: 1.1204.104.14

nó báo lỗi "ERROR [131]:CUSTOMER ID ERROR
The ROM Update Utility cannot update your Android phone.
Please get the correct ROM Update Utility and try again."

sai khu vực rồi bạn ạ.
của bạn là Asia-HK-CHT HTC__622
Phải là 129.708 nhé bạn.

laduyanh

HTC_102

Máy tôi kiểm tra CID HTC_102: Thị trường Đức.
Hồi mua máy còn gà không biết nên nhờ chủ cửa hàng Root máy cho.
Sau đó về tôi đã up qua vài bản room cook. Bây giờ muốn up qua room ship để còn chuẩn bị up lên JB 4.1 với cả chạy room ship cho nó ổn định.
Tôi đã download về bản room ship: ENDEAVOR_U_ICS_40_HTC_Europe_2.17.401.2_Radio _2.1204.135.20 (Europe) của VENUSIAN. Vậy: tôi có thể cài bản room này được không? Nếu không cài được thì tôi nên cài bản room nào?
CẢM ƠN TẬP THỂ ANH EM PDA ĐÃ GIÚP ĐỠ!

Máy tôi kiểm tra CID HTC_102: Thị trường Đức.
Hồi mua máy còn gà không biết nên nhờ chủ cửa hàng Root máy cho.
Sau đó về tôi đã up qua vài bản room cook. Bây giờ muốn up qua room ship để còn chuẩn bị up lên JB 4.1 với cả chạy room ship cho nó ổn định.
Tôi đã download về bản room ship: ENDEAVOR_U_ICS_40_HTC_Europe_2.17.401.2_Radio _2.1204.135.20 (Europe) của VENUSIAN. Vậy: tôi có thể cài bản room này được không? Nếu không cài được thì tôi nên cài bản room nào?
CẢM ƠN TẬP THỂ ANH EM PDA ĐÃ GIÚP ĐỠ!
Đó là bản của Khu vực Châu Âu (EUROPE) nên bạn không thể úp được đâu nhé. Bnaj chỉ úp được Ship Rom của GER (Đức) thôi.

laduyanh

HTC

Đó là bản của Khu vực Châu Âu (EUROPE) nên bạn không thể úp được đâu nhé. Bnaj chỉ úp được Ship Rom của GER (Đức) thôi.

Bạn cho mình link down ship room GER (Đức) được không? Mình không có link. Link nào dễ thở tý bạn nhé! Chân thành cảm ơn bạn!

laduyanh

Chủ thớt và các cao thủ giúp mình tìm link download ship room HTC_102 (GER) với!

Mong anh em nhiệt tình giúp đỡ! Mình đã tìm nhiều rồi mà không có. Liệu có phải là không có bản room ship cho thị trường Đức. Thay vào đó chúng ta dùng một trong các bản ship room cho thị trường châu Âu nào đó không? Mong anh em giúp đỡ.

Mong anh em nhiệt tình giúp đỡ! Mình đã tìm nhiều rồi mà không có. Liệu có phải là không có bản room ship cho thị trường Đức. Thay vào đó chúng ta dùng một trong các bản ship room cho thị trường châu Âu nào đó không? Mong anh em giúp đỡ.
Mình đã tìm hộ bạn nhưng chỉ có bản của Vodafone Germany (VODA-Germany VODAP102) thôi...:(

laduyanh

Mình đã tìm hộ bạn nhưng chỉ có bản của Vodafone Germany (VODA-Germany VODAP102) thôi...:(

Cảm ơn bạn nhưng mình nghĩ bản này không cài được cho máy mình vì mình nghĩ máy mình là máy của thị trường Đức chứ không qua nhà mạng Vodafone. Mình tìm mà gặp khó khăn quá,không có một tý manh mối gì. Đến nản,chẳng nhẽ mình phải dùng room cook mãi sao?

sumomoc

Nhờ các Mod giúp cho HTC__38

Tình hình là mình muốn quay lại Stock Rom, kiểm tra CID là HTC__38, tức là khu vực INDIA.
Search mãi mà không tìm thấy bản rom gốc.
Nhờ các pro chỉ giúp

sumomoc

ROM ship châu Á có dùng được cho HTC India không ?

1/ ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_1.29.707.11_Radio_1.1204.105.14 (Asia):
Phiên bản Updata ROM của HTC dành cho HTC ONE X, ngôn ngữ WWE, máy khu vực Châu Á.
- Radio: 1.1204.105.14
- Link tải:
Xin hỏi venusian là bản này có dùng được cho HOX có CID là : HTC__38 INDIA không ?

laduyanh

Kính nhờ tập thể anh em PDAVIET giúp mình tìm ship room cho HTC oneX CID_102!

Mình dùng HTC oneX CID_102. Máy xuất sang thị trường Đức.
Ngày mua máy mình còn gà nên nhờ chủ quán root cho, nên mất luôn room gốc, hơn nữa Unlock_code.bin cũng không có. Sau khi mua mình mới tìm hiểu, và cũng cài qua vài bản room cook. Hiện nay đã chán room cook, muốn quay về stock room (dùng ổn định và cũng để chuẩn bị lên JB4.1) nhưng mình không thể tìm được bản room ship cho thị trường Đức. Vì vậy mình kính nhờ toàn thể anh em PDA giúp đỡ mình tìm. Mình tin rằng một diễn đàn lớn như PDA sẽ có cao thủ giúp được mình.
Mình hiện tại đang du học tại Trung Quốc, máy cũng mua bên này. Vì vậy không thể mang máy đi hỏi anh em cao thủ ở nhà được. Chỉ biết trông cậy vào tập thể anh em PDA
Xin chân thành cảm ơn!
Chúc diễn đàn ngày càng phát triển lớn mạnh!

Chỉnh sửa cuối:
Mình dùng HTC oneX CID_102. Máy xuất sang thị trường Đức.
Ngày mua máy mình còn gà nên nhờ chủ quán root cho, nên mất luôn room gốc, hơn nữa Unlock_code.bin cũng không có. Sau khi mua mình mới tìm hiểu, và cũng cài qua vài bản room cook. Hiện nay đã chán room cook, muốn quay về stock room (dùng ổn định và cũng để chuẩn bị lên JB4.1) nhưng mình không thể tìm được bản room ship cho thị trường Đức. Vì vậy mình kính nhờ toàn thể anh em tinhte.vn giúp đỡ mình tìm. Mình tin rằng một diễn đàn lớn như tinhte.vn sẽ có cao thủ giúp được mình.
Mình hiện tại đang du học tại Trung Quốc, máy cũng mua bên này. Vì vậy không thể mang máy đi hỏi anh em cao thủ ở nhà được. Chỉ biết trông cậy vào tập thể anh em tinhte.vn
Xin chân thành cảm ơn!
Chúc diễn đàn ngày càng phát triển lớn mạnh!
Sao lại tinhte.vn ở đây nhỉ???:-? Copy and paste à?

LeKhangAn

Sao lại tinhte.vn ở đây nhỉ???:-? Copy and paste à?

Có lẽ do hỏi bên tinhte không được giải đáp nên sang pdaviet nhờ giúp đở sơ ý không xóa chử tinh tế mà sếp . thành viên mới không hiểu hết nội quy , chiếu cố bạn ấy đi sếp

laduyanh

HTC_102

Các bác giúp em tìm ship room cho CID_102 (GER) với. Hiện em đang dùng room cook ARHD 9.7.0. Baseband version: 2.1204.135.20 Build number: 2.17.401.2
Em xin chân thành cảm ơn!:O

laduyanh

Các bác giúp em tìm ship room cho CID_102 (GER) với. Hiện em đang dùng room cook ARHD 9.7.0. Baseband version: 2.1204.135.20 Build number: 2.17.401.2
Em xin chân thành cảm ơn!:O

Một đêm thức trắng, với quyết tâm không trông chờ vào người khác, cộng thêm sự nhiệt tình giúp đỡ của anh em và đặc biệt là bác taoodayne bên diễn đàn tinhte.vn. Cuối cùng thì em ONE thân yêu CID__102 đã về được ship room. Ôi cuộc đời mới đẹp làm sao...
-----------------------

\