• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC ONE X (Endeavor) ★

duongxperia

help me

Bạn làm gì mà nó bị treo thế.

mình up leedroi xong ok. ko thích vọc qua rom khác cài qua recovery rùi hoàn tất reset máy dính logo luôn. hjzzzz bạn có cái rom stock file exe không cho mình xin link với hjzzzzzzzzzzz

venusian

Moderator
mình up leedroi xong ok. ko thích vọc qua rom khác cài qua recovery rùi hoàn tất reset máy dính logo luôn. hjzzzz bạn có cái rom stock file exe không cho mình xin link với hjzzzzzzzzzzz

Bạn nạp lại file boot.img cho nó chưa. Nếu chưa nạp thì nó bị treo khởi động là đúng rồi.
Giải nén bản Rom đó ra tìm file boot.img và làm theo hướng dẫn ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?207437-HƯỚNG-DẪN-NẠP-FILE-BOOT-IMG-VÀO-MÁY-ONE-X-VỚI-S-ON

duongxperia

Bạn nạp lại file boot.img cho nó chưa. Nếu chưa nạp thì nó bị treo khởi động là đúng rồi.
Giải nén bản Rom đó ra tìm file boot.img và làm theo hướng dẫn ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?207437-HƯỚNG-DẪN-NẠP-FILE-BOOT-IMG-VÀO-MÁY-ONE-X-VỚI-S-ON

mình làm như hd link kia rùi nhưng khi chạy nó báo lỗi.
h mình muốn cài rom stock thì làm ntn? máy mình treo logo. không vào đươc máy, đã relock. mình muốn về stock. bạn có thể hd mình không? thank. mình đang nhức đầu vì cái OX này từ tối hôm qua tới h hjzz

venusian

Moderator
mình làm như hd link kia rùi nhưng khi chạy nó báo lỗi.
h mình muốn cài rom stock thì làm ntn? máy mình treo logo. không vào đươc máy, đã relock. mình muốn về stock. bạn có thể hd mình không? thank. mình đang nhức đầu vì cái OX này từ tối hôm qua tới h hjzz

Bây giờ như thế này nhé.
Nếu bạn muốn up lại Rom Ship của máy thì bạn phải nhớ đc bản Rom cũ trước đây là khu vực nào.
Tải ban rom đo về đưa máy vao Fastboot kết nối với máy tính và chạy thôi. Còn nếu bạn không nhớ Rom cũ thì.
Unlock lại bootloader và cài Recovery up lại Rom Cook thôi. Nhớ Flash boot.img cho nó là đc.

duongxperia

Bây giờ như thế này nhé.
Nếu bạn muốn up lại Rom Ship của máy thì bạn phải nhớ đc bản Rom cũ trước đây là khu vực nào.
Tải ban rom đo về đưa máy vao Fastboot kết nối với máy tính và chạy thôi. Còn nếu bạn không nhớ Rom cũ thì.
Unlock lại bootloader và cài Recovery up lại Rom Cook thôi. Nhớ Flash boot.img cho nó là đc.

mình không nhớ rom cũ. mình dow rom ship của bác mod. file exe đó. mình chạy nó nhưng nó báo pin dưới 30% nên đang cắm sạc. hjz
để mình thử cách bạn nói xem ntn. bạn cho mình sdt tiện mình hỏi luôn được không? mình mới chơi android gà lắm. hjz

venusian

Moderator
mình không nhớ rom cũ. mình dow rom ship của bác mod. file exe đó. mình chạy nó nhưng nó báo pin dưới 30% nên đang cắm sạc. hjz
để mình thử cách bạn nói xem ntn. bạn cho mình sdt tiện mình hỏi luôn được không? mình mới chơi android gà lắm. hjz

Đã gửi số cho bạn rồi đấy. Gọi cho mình luôn đi.

thanhvo31

Tải về chắp lại nó ra .zip luôn. muốn bung xem file *.img không được, ý là muốn fastboot boot.img + system.img thôi ấy.

Bạn cho thêm cái MD5 cho chắc nhé.

venusian

Moderator
Tải về chắp lại nó ra .zip luôn. muốn bung xem file *.img không được, ý là muốn fastboot boot.img + system.img thôi ấy.

Bạn cho thêm cái MD5 cho chắc nhé.

MD5 mình sẽ cập nhật sau.
Có Rom tải về thì là zip có Rom là .exe. Bạn hỏi rõ hơn đi
Mạng lởm quá. Up từ sáng tới giờ toàn bị lỗi nửa chừng.

thanhvo31

Bản này PJ46IMG_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_WWE_1.26.707.4_Radio_1.1204.90.13_release_252708_signed đuôi zip nhưng 7zip, rar không bung được, báo error nhưng ngại không muốn up lại file zip!.

venusian

Moderator
Bản này PJ46IMG_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_WWE_1.26.707.4_Radio_1.1204.90.13_release_252708_signed đuôi zip nhưng 7zip, rar không bung được, báo error nhưng ngại không muốn up lại file zip!.

Hiện giờ mình đang bận. Để tối mình tải về kiểm tra lại.

tony7250i

Bro cho em hỏi con one x của em đang chạy 1.26.708.2 CL47163 up Rom ship nào được ạ, cho em hỏi thêm máy em hàng châu âu hay châu á ạ

venusian

Moderator

Bạn xem lại nhé. Mình vừa tải vè kiểm tra lại vẫn giải nén bình thường nhé.
MD5:
09D3AE79 - 06264F0E - D2E087C2 - AB2EDB07
55411FCC - 9C3D82A6 - 9DFAE329 - 0E5E1BEF
95D0E582 - 070E8F8F - 24131FCF - D41F0DEB

tony7250i

Venusian cho mình hỏi thăm tý, con one x của mình chưa unlock bootloader luôn, nhưng khi check cid nó báo là none vậy là sao vậy

Bro cho em hỏi con one x của em đang chạy 1.26.708.2 CL47163 up Rom ship nào được ạ, cho em hỏi thêm máy em hàng châu âu hay châu á ạ
Nếu nguyên bản chạy rom đó thì máy bạn là hàng Asia.

Venusian cho mình hỏi thăm tý, con one x của mình chưa unlock bootloader luôn, nhưng khi check cid nó báo là none vậy là sao vậy
Bạn check như nào vậy?

tony7250i

mình đưa máy về bootloader rồi check fastboot get var cid thì nó báo là Cid: None, máy mình chưa unlock bootloader

venusian

Moderator

Chính xác hơn là hàng Hồng kong bạn ạ. Bạn phải up ROm ship của khu vực Hồng Kong. Nhưng hiện tại các bản Ship khu vực trừ Châu Âu và Trung Quốc ra thì 1.26 là cao nhất rồi. Muốn trải nghiệm 1.28 thì dùng ROM Cook đi bạn