• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC ONE X (Endeavor) ★

mrdmap

Mình dùng One X, đã up lên Lee Droid, muốn đổi lại room stock. nhưng không nhớ phiên bản nào. Có thể dùng các bản Room của Khu vực khác hay không ? Bạn có thể hướng dẫn được không ?

venusian

Moderator
Mình dùng One X, đã up lên Lee Droid, muốn đổi lại room stock. nhưng không nhớ phiên bản nào. Có thể dùng các bản Room của Khu vực khác hay không ? Bạn có thể hướng dẫn được không ?

Check mã CID đi bạn :D. Thông qua CID có thể biết đc Rom Ship cũ của bạn là khu vực nào

venusian

Moderator
Cập nhật RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_WWE_1.28.707.10_Rad io_1.1204.103.14_release_257076_signed. Lên bài đầu.

venusian

Moderator
Chưa ổn định nên ra bản cập nhật mới liên tục...:(

:)). Cập nhật để anh em ONE up cho vui. :D
Chuẩn bị thêm hai box Rom Ship cho ONE S và ONE V nữa.
Em làm để chuẩn bị dọn đường sẵn cho anh rồi đấy :))

heobanhki

Cháu thấy 1.28 đỡ nóng máy hơn 1.26 chú ạ. Hình như pin cũng đỡ sụt nhanh hơn ạ.

một số mem tinh tế nhận xét sau khi up date từ 1.26 lên 1.28 sóng tốt hơn, máy mát, pin khỏe hơn
Update 1.29 theo 1 số mem thì tốt hơn về màn hình đỡ vàng,sense, GPU
Để chút relock lại up lên 1.29 xem sao

momvip

các pro cho hỏi. one x up bản nào ở trên cũng được hết hả. hay phải đúng bản đã cài sẵn. rom của mình là bản
- Radio: 1.1204.103.14

y là mình down bản này về để sau này up room cook chán rồi hoặc nhỡ làm sao đó thì có room gốc để up lại hay mình có thể up bất kỳ bản room nào ở bài 1?

venusian

Moderator
các pro cho hỏi. one x up bản nào ở trên cũng được hết hả. hay phải đúng bản đã cài sẵn. rom của mình là bản

y là mình down bản này về để sau này up room cook chán rồi hoặc nhỡ làm sao đó thì có room gốc để up lại hay mình có thể up bất kỳ bản room nào ở bài 1?

Với các máy chạy android của HTC nói chung.
Nêu bạn muốn up Rom Ship thì phải up đúng bản Rom Ship của khu vực máy mình và Base Rom phải cao hơn hoặc bằng. Thấp hơn hoặc khác khu vực là không up đc.
Một số truờng hợp có thể up đc tất cả các bản Ship khác khu vực, BASE cao hoặc thấp đều đc với điều kiện máy có SUPER CID hoăc dùng GOLD CARD.

Truờng hợp của máy bạn thì bạn muốn up rom ship thì.chỉ có thể up rom ship của khu vực Châu Á, và phải relock lại thì mới up đc rom ship nhé.

toitenvu

Với các máy chạy android của HTC nói chung.
Nêu bạn muốn up Rom Ship thì phải up đúng bản Rom Ship của khu vực máy mình và Base Rom phải cao hơn hoặc bằng. Thấp hơn hoặc khác khu vực là không up đc.
Một số truờng hợp có thể up đc tất cả các bản Ship khác khu vực, BASE cao hoặc thấp đều đc với điều kiện máy có SUPER CID hoăc dùng GOLD CARD.

Truờng hợp của máy bạn thì bạn muốn up rom ship thì.chỉ có thể up rom ship của khu vực Châu Á, và phải relock lại thì mới up đc rom ship nhé.

Bạn cho mình hỏi máy mình phiên bản HK thì up bản nào được vậy?

momvip9

Vậy với room của mình như trên thì khi up room cook mình có up được các loại room khu vực khác không? Thanks bạn.

takaru

rom cook thì không phân biệt khu vực nhé . bản rom bạn đang dùng là mới nhất của htc rồi

toitenvu

Bạn đang ở Base Rom bao nhiêu rồi.
Đây là phiên bản Updata 1.28 cho khu vực Hồng Kong:
RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_HK_1.28.708.10_Radio_1.1204.103.14_release_257077_signed.exe
Link của mấy anh China: http://dl.dbank.com/c0arzyt7b5

Cám ơn bạn nhiều lắm, mình cũng ko rõ máy mình là hàng ở khu vực nào, mình có đọc bài nào đó trên mạng nói trong phần cài đặt ngôn ngữ, nếu chỉ có 3 ngôn ngữ: 1 tiếng anh,2 tiếng hồng công, 3 tiếng trung quốc, thì máy đó là phiên bản hồng công. Ko biết có đúng không bạn. Vì máy mình đã up rom cook rồi nên ko kiểm tra lại được nữa.

tinh_la_gi

Administrator
Cám ơn bạn nhiều lắm, mình cũng ko rõ máy mình là hàng ở khu vực nào, mình có đọc bài nào đó trên mạng nói trong phần cài đặt ngôn ngữ, nếu chỉ có 3 ngôn ngữ: 1 tiếng anh,2 tiếng hồng công, 3 tiếng trung quốc, thì máy đó là phiên bản hồng công. Ko biết có đúng không bạn. Vì máy mình đã up rom cook rồi nên ko kiểm tra lại được nữa.
Cái này thì chính xác đến 80-90% đấy bạn ... vì mình cũng làm trong ngành này (dĩ nhiên có vài ngoại lệ chưa hiểu vì sao)

venusian

Moderator

Còn một cách khác để xem khu vực máy bạn. Xem mã CID của máy.
Tải ứng dụng Android Terminal Emulator trên Market và gõ dòng lệnh :
getprop ro.cid