• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC ONE X (Endeavor) ★

venusian

Moderator
Thêm một trang tổng hợp Rom Ship của ONE X cho các bạn, Link dễ tải.

Chỉnh sửa cuối:

rubis104

Bạn ơi cho mình hỏi hơi ngu tí :p tại mình củng mới sử dụng thôi OX của mình có CID là HTC_44 máy chính hảng mà mình đả lên LeeDroid 6.0 bây h mình mún way lại rom stock thì phải làm sao vì sử dụng rom stock nào ?

lethang121

Sau khi up lên Lee h em muốn quay lại ROM ship thì làm thế nào vậy anh nhỉ? One X của em hàng Pháp. Em có cần phải chọn đúng bản FR không hay chỉ cần vùng EUROPE là được? Thanks anh đã trả lời :)

venusian

Moderator
Bạn ơi cho mình hỏi hơi ngu tí :p tại mình củng mới sử dụng thôi OX của mình có CID là HTC_44 máy chính hảng mà mình đả lên LeeDroid 6.0 bây h mình mún way lại rom stock thì phải làm sao vì sử dụng rom stock nào ?

Bạn xem lại đi nhé. Hình như bạn thiếu thì phải. Nếu CID là HTC_044 thì up bản của Asia (Châu Á)

Sau khi up lên Lee h em muốn quay lại ROM ship thì làm thế nào vậy anh nhỉ? One X của em hàng Pháp. Em có cần phải chọn đúng bản FR không hay chỉ cần vùng EUROPE là được? Thanks anh đã trả lời :)

Bạn kiểm tra xem thông số CID là bao nhiêu.

lethang121

Bạn xem lại đi nhé. Hình như bạn thiếu thì phải. Nếu CID là HTC_044 thì up bản của Asia (Châu Á)

Thanks anh đã trả lời em :) tiện anh cho em hỏi làm sao để check được thông số CID vậy ah?

lethang121

Thanks anh đã trả lời em :)
E kieemr tra bawngf Emulator là: VODAP203

Chỉnh sửa cuối:

lethang121

Em đã down và thử bản ROM Vodafone FR nhưng không cài được vì báo lỗi không đúng bản ROM :(

lethang121

Nhà mình ai có bản ROM ship của nhà mạng SFR Pháp không cho em xin với.
Em One X của em có CID: VODAP203
Thanks mọi người nhiều

Last edited by a moderator:

rubis104

Thanks bạn nhìu nhé :X
Đúng rồi pạn HTC_044 nhưng khi mình mua thì mình đả up rom stock lên 1.28 wa OTA. Vậy h mình mún về rom stock thì phải xài rom 1.28 phải không bạn ? khi up rom leedroid thì mình đả unlock bootloader với flash recovery với clockwork touch 5.8.3.1 vậy khi mình mún way về rom stock có bị zì hok :(

tinh_la_gi

Administrator
Bạn reunlock, xong phải cố nhớ xem trước dùng 1.26 hay 1.28 nhé .. vì mình nhớ có đợt hàng Asia 1.26 thì phải :D nhưng khá ít

(Chú ý nạp pin đầy nhé bạn ... em này mà không đủ pin làm thì chết dí ..chỉ có đem ra tiệm thôi - nhiều bác mai mắn off được và nạp pin - nhưng nhiều con lại cứ tự reboot mõi khi gắn sạc hoặc cable kết nối nên chẳng nạp pin được)

tinh_la_gi

Administrator
Đúng là: VODA-SFR VODAP203
Nhưng chỉ tìm thấy bản FR !! mà check thì lại chẳng có CID nào có mã rom FR !!! Để tìm thêm thử xem sao.

tinh_la_gi

Administrator
Gửi bạn lethang121 :
VODA-SFR VODAP203
VODA-Swisscom-FR VODAP212
Thành thật cáo lổi bạn vì cái bản CID của mình thiếu mất FR nên mình cung cấp nhầm link . Với bản SFR thì mình check khi chiều (trong giờ làm việc ) thì ko thấy link . Mai lại tìm thử nếu có mình sẽ share , hy vọng sẽ có thành viên nào đó giúp sớm hơn.

giadinhnhagau

Mình đang dùng HTC One X bản SFR. Mình muốn cái rom ship này được không vậy?
3/ ENDEAVOR_U_ICS_40_HTC_Europe_1.28.401.9_Radio_ 1.1204.103.14
Phiên bản ROM của HTC dành cho HTC ONE X, ngôn ngữ WWE, máy khu vực Châu Âu.
- Radio: 1.1204.103.14

+++++++++++
Radio của mình là 1.1204.103.14
OS 1.28.163.9

thangnv

Máy mình đã ReLock rồi và sài bản room ship cho Asia (máy đợt khuyến mại của Viettel - htc 2000 chiếc) và khi cài đặt đến file exe nó lỗi ở mục check Pin, mặc dù Pin đầy nhưng nó vẫn bị báo là Pin dưới 30%, yêu cầu sạc đầy....
Đã thử nhiều lần và không thành công. Rất mong bạn nào đã gặp trường hợp này và có cách giải quyết hộ mình với.

Nó giống với trường hợp của em này :
http://forums.androidcentral.com/ge...oyo-get-error-120-battery-less-than-30-a.html

thangnv

Và nó hiện dòng thông báo sau :

"ERROR [120]: LOW MAIN BATTERY POWER
The battery power is less than 30%
Please replace or recharge the battery, then try the ROM Update Utility again"