• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION (Pyramid) ★

Nguyenson318

Đã có bản 1.35.707.1 cho máy châu á rùi, up qua wifi nhé

Down bản mới này về như thế nào các bác? Mình kiểm tra trong mục: Cập nhật phần mềm (của máy), thì chưa thấy báo gì cả. Máy của mình cũng là bản Asia! Thanks

anhdq00317

Down bản mới này về như thế nào các bác? Mình kiểm tra trong mục: Cập nhật phần mềm (của máy), thì chưa thấy báo gì cả. Máy của mình cũng là bản Asia! Thanks

Update đc. rồi , bác thử check lại xem , cảm nhận sau khi update là sense chạy mượt hơn, ram free nhiều hơn (tầm 200MB)

Nguyenson318

Update đc. rồi , bác thử check lại xem , cảm nhận sau khi update là sense chạy mượt hơn, ram free nhiều hơn (tầm 200MB)

Bó tay rồi các bác ơi! Mình đã thử nhiều lần nhưng vẫn không thấy báo là có bản Update mới.

ancola66

Super V.I.P
LINK SHIP ROM ASIA : 1.28.707.2

Phiên bản phổ biến của các máy SENSATION ở VIỆT NAM

DOWNLOAD TẠI ĐÂY

Nhấp vào 电信下载 hoặc 网通下载 để Download

Tải về các bạn đổi tên thành PG58IMG.zip
Chép vào Thư mục gốc của thẻ nhớ
Tắt máy hoàn toàn
Giữ Volume Down và nhấn Power
Máy sẽ tự load file ROM và hỏi bạn có Update hay không

Nguyenson318

Bác Ân cho em hỏi: Sau khi down load về thì đổi tên và chuyển file này thành file .ZIP hay là chỉ cần đổi đuôi .EXE thành ZIP (và đổi tên)?

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân cho em hỏi: Sau khi down load về thì đổi tên và chuyển file này thành file .ZIP hay là chỉ cần đổi đuôi .EXE thành ZIP (và đổi tên)?
Tải về thì nó đã là file *.zip rồi nhưng nó là tên cả file rom : PG58IMG_Pyramid_hTC_Asia_WWE_1.28.707.2_Radio_10.43.9007.00P_10.11.90.zip >>> Bạn phải đổi tên này thành PG58IMG.zip

anphubds

Bó tay rồi các bác ơi! Mình đã thử nhiều lần nhưng vẫn không thấy báo là có bản Update mới.
Bác xem lại xem ROM gốc của máy là 707 hay là bao nhiêu? vì hàng Asia có nhiều dòng mà. 707 708 70x... Như con của em là 708 cũng chẳng thể nào tìm thấy update. Chẳng biết có cách nào up được bản 707 không nữa. Bùn!

Nguyenson318

Tải về thì nó đã là file *.zip rồi nhưng nó là tên cả file rom : PG58IMG_Pyramid_hTC_Asia_WWE_1.28.707.2_Radio_10.43.9007.00P_10.11.90.zip >>> Bạn phải đổi tên này thành PG58IMG.zip

Vậy nếu ROM là đuôi EXE thì kick vào là cài đặt luôn hả bác Ân?

smile

Vậy nếu ROM là đuôi EXE thì kick vào là cài đặt luôn hả bác Ân?
Đúng rồi đó bạn!
@bác Ân:
E click vào cái chỗ như bác chỉ mà nó hiện ra cái cửa sổ nhỏ (kiểu như cửa sổ đăng nhập), thế là thế nào hả bác? :"(

Nguyenson318

Bác xem lại xem ROM gốc của máy là 707 hay là bao nhiêu? vì hàng Asia có nhiều dòng mà. 707 708 70x... Như con của em là 708 cũng chẳng thể nào tìm thấy update. Chẳng biết có cách nào up được bản 707 không nữa. Bùn!

Vậy là bạn cũng giống mình à! Cũng không tìm thấy file Update!!! Build number của máy mình là: 1.28.709.3

Hóa ra máy của mình là Đài Loan: Pyramid_hTC_Asia_TW_x.xx.709.x

Nhưng cũng là Châu Á mà sao không Update được nhỉ!

Chỉnh sửa cuối:

anphubds

Vậy là bạn cũng giống mình à! Cũng không tìm thấy file Update!!! Build number của máy mình là: 1.28.709.3
Bác tham khảo qua cái này, để còn mà biết con mềnh nó từ đâu chui ra!:((

Pyramid_Asia_HK_x.xx.708.x

Pyramid_Asia_India_x.xx.720.x

Pyramid_hTC_Asia_WWE_x.xx.707.x

Pyramid_hTC_Asia_TW_x.xx.709.x

Pyramid_H3G_UK_x.xx.771.x

Pyramid_O2_UK_x.xx.206.x

Pyramid_HTC_Europe_x.xx.401.x

Pyramid_Vodafone_GR_x.xx.168.x

Pyramid_Vodafone_FR_x.xx.163.x

Pyramid_TMOUS_x.xx.531.x_R

Pyramid_TMOUS_x.xx.531.x

Pyramid_SKT_KR_x.xx.911.x

Pyramid_Vodafone_CH-DE_x.xx.166.x

Pyramid_Vodafone_DE_x.xx.162.x

Pyramid_Vodafone_UK_x.xx.161.x

Pyramid_HTC_TUR_x.xx.468.x

Pyramid_Vodafone_RU_MTS_x.xx.187.x

Pyramid_TMOUS_x.xx.531.x

smile

Bác tham khảo qua cái này, để còn mà biết con mềnh nó từ đâu chui ra!:((

Pyramid_Asia_HK_x.xx.708.x

Pyramid_Asia_India_x.xx.720.x

Pyramid_hTC_Asia_WWE_x.xx.707.x

Pyramid_hTC_Asia_TW_x.xx.709.x

Pyramid_H3G_UK_x.xx.771.x

Pyramid_O2_UK_x.xx.206.x

Pyramid_HTC_Europe_x.xx.401.x

Pyramid_Vodafone_GR_x.xx.168.x

Pyramid_Vodafone_FR_x.xx.163.x

Pyramid_TMOUS_x.xx.531.x_R

Pyramid_TMOUS_x.xx.531.x

Pyramid_SKT_KR_x.xx.911.x

Pyramid_Vodafone_CH-DE_x.xx.166.x

Pyramid_Vodafone_DE_x.xx.162.x

Pyramid_Vodafone_UK_x.xx.161.x

Pyramid_HTC_TUR_x.xx.468.x

Pyramid_Vodafone_RU_MTS_x.xx.187.x

Pyramid_TMOUS_x.xx.531.x
Thông tin thật sự useful!

smile

Update information về trang web Tung Của mà bác Ân share lên: Khi các bạn click vào 1 trong 2 ô download sẽ hiện ra 1 cửa sổ yêu cầu nhập nick và password của bạn, nếu bạn nào có nick của trang đó rồi thì nhập vào, còn chưa thì tạo nick mới, rất nhanh thôi (kể cả việc kích hoạt account qua email). Vấn đề là bạn nào không biết tiếng Trung mà ko có ai nhờ dịch hộ thì có thể dùng google translate, chính xác và dễ hiểu 85% đó :D (Sau vụ này có lẽ nên đi học thêm tiếng Trung :D)

nguoivchuyen

HTC SENSATION đã có bản cập nhật mới

sữa dược lỗi fon chữ việt ngoài màng hình chờ và nhiều cái moi nữa các bạn câp nhật ota nha

DucLong

Super V.I.P
Update information về trang web Tung Của mà bác Ân share lên: Khi các bạn click vào 1 trong 2 ô download sẽ hiện ra 1 cửa sổ yêu cầu nhập nick và password của bạn, nếu bạn nào có nick của trang đó rồi thì nhập vào, còn chưa thì tạo nick mới, rất nhanh thôi (kể cả việc kích hoạt account qua email). Vấn đề là bạn nào không biết tiếng Trung mà ko có ai nhờ dịch hộ thì có thể dùng google translate, chính xác và dễ hiểu 85% đó :D (Sau vụ này có lẽ nên đi học thêm tiếng Trung :D)

Ở đây có Download link trực tiếp luôn rồi nè: http://dl.dbank.com/c0q0a5nrlq

smile

Ở đây có Download link trực tiếp luôn rồi nè: http://dl.dbank.com/c0q0a5nrlq
Thanks a Long nha! Tiếc là giờ e mới đọc được thông tin này của bác. Trưa nay e đã đem máy ra hoanghamobile 122 Thái Hà để bảo hành rồi (nhiều khả năng là bị phần cứng - loa trong), bước đầu hoanghamobile 122 Thái Hà đã làm thủ tục nhận máy bảo hành cho khách bình thường. Để xem kết quả thế nào!?

ancola66

Super V.I.P
bản updated là 1.35 chứ đâu phải 1.28 đâu ta

Tôi Đã cập nhật trên bài đầu :

3/RUU_Pyramid_hTC_Asia_WWE_1.35.707.1_Radio_10.43a.9 007.00U_10.51.9007.27_M3_release_198358_signed
Phiên bản ROM châu Á (Cập nhật ngày 11/7/2011 cho các máy có OS 1.28.707.2)

Đã test thành công:

Chỉnh sửa cuối: