• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION (Pyramid) ★

ancola66

Super V.I.P
Cập nhật trên bài 1 :

4/Hong Kong - Asia_HK_1.35.708.1_Radio_10.43a.9007.00U
Phiên bản ROM châu Á thị trường Hong Kong(Cập nhật ngày 12/7/2011 cho các máy có OS 1.28.708.2)
- Radio :
10.43a.9007.00U

tommy_trant20

Cập nhật trên bài 1 :

4/Hong Kong - Asia_HK_1.35.708.1_Radio_10.43a.9007.00U
Phiên bản ROM châu Á thị trường Hong Kong(Cập nhật ngày 12/7/2011 cho các máy có OS 1.28.708.2)
- Radio :
10.43a.9007.00U
pác ơi cùng là thị trường châu á vậy có thể lấy rom châu á hk up cho châu á wwe dc ko.thanks

Nguyenson318

pác ơi cùng là thị trường châu á vậy có thể lấy rom châu á hk up cho châu á wwe dc ko.thanks

Trong Châu Á lại chia ra các thị trường khác nhau, do vậy phải up đúng hệ mới được. VD: ROM cho Hong Kong x.xx.708.x thì chỉ những ROM có mã 708 mới up được thui!!!

tieulangtu

Cho mình hỏi , hiện tại con htc của mình chỉ có tiếng Anh (Indian), mình có thể up rom nào để có tiếng việt thế bạn .

Nguyenson318

Cho mình hỏi , hiện tại con htc của mình chỉ có tiếng Anh (Indian), mình có thể up rom nào để có tiếng việt thế bạn .

Bạn mới dùng Android hả? Vào Market rồi Search với từ khóa MoreLocale 2, cài đặt xong vào phần mềm này chọn Vietnammese là Máy cuả bạn có Tiếng Việt!

DucLong

Super V.I.P

Bạn vào Setup xem nếu có ngôn ngữ tiếng Việt thì chuyển qua.

tieulangtu

Bạn mới dùng Android hả? Vào Market rồi Search với từ khóa MoreLocale 2, cài đặt xong vào phần mềm này chọn Vietnammese là Máy cuả bạn có Tiếng Việt!

Bạn vào market cài chương trình MoreLocal2 thì mới kích hoạt được tiếng việt.
Cám ơn 2 bạn nha. Để mình test thử.
Bạn vào Setup xem nếu có ngôn ngữ tiếng Việt thì chuyển qua.
Mình đã vào setup nhưng chỉ có 1 ngôn ngữ đó thôi nên mới cần mọi ng hỗ trợ. thanks bạn nha

kaka_nd

Mình đọc hết các bài trên nhưng không thấy ai có phiên bản phần mềm giống mình. Mình mới lấy máy ở bên Nhật Cường. Kiểm tra thấy OS là: 1.34.415.1 Không biết có phải mua phải hàng dựng không. Mình kiểm tra cập nhật nhưng không thấy báo có phiên bản OS mới như nói ở trên.

anphubds

Mình đọc hết các bài trên nhưng không thấy ai có phiên bản phần mềm giống mình. Mình mới lấy máy ở bên Nhật Cường. Kiểm tra thấy OS là: 1.34.415.1 Không biết có phải mua phải hàng dựng không. Mình kiểm tra cập nhật nhưng không thấy báo có phiên bản OS mới như nói ở trên.
RUU_Pyramid_HTC_ARA_1.34.415.1 => hê hê hàng Arabic
theo em tìm thấy thì bản của bác là mới nhất rồi update gì nữa.
Chắc ROM của bác như này: RUU_Pyramid_HTC_ARA_1.34.415.1_Radio_10.43a.9007.0 0U_10.51.9007.27_M3_release_197242_signed.exe [Sensation] [Upd 12 Jul 2011]
Yên tâm là không có hàng dựng đâu. Dùng tẹt đi bác!
Bác có thể tìm hiểu thêm chút: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1163368

kaka_nd

RUU_Pyramid_HTC_ARA_1.34.415.1 => hê hê hàng Arabic
theo em tìm thấy thì bản của bác là mới nhất rồi update gì nữa.
Chắc ROM của bác như này: RUU_Pyramid_HTC_ARA_1.34.415.1_Radio_10.43a.9007.0 0U_10.51.9007.27_M3_release_197242_signed.exe [Sensation] [Upd 12 Jul 2011]
Yên tâm là không có hàng dựng đâu. Dùng tẹt đi bác!
Bác có thể tìm hiểu thêm chút: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1163368
Bây giờ đợi mỗi cái miếng gián màn hình chuẩn của em nó nữa là ok (miếng dán siêu mỏng thấy nhân viên bán hàng bảo thế)không dán màn hình dùng em nó cứ thấy ghê ghê chẳng may bỏ chìa khóa vào thì tiêu màn hình luôn)

anphubds

Bây giờ đợi mỗi cái miếng gián màn hình chuẩn của em nó nữa là ok (miếng dán siêu mỏng thấy nhân viên bán hàng bảo thế)không dán màn hình dùng em nó cứ thấy ghê ghê chẳng may bỏ chìa khóa vào thì tiêu màn hình luôn)

Dán tạm đi bác ơi, chắc lại hỏi ở Thương Gia Đỗ chứ gì? họ hẹn em hơn tháng nay rồi, Miếng dán màn hình siêu siêu siêu mỏng ấy... đợi dài cổ! dán tạm miếng cùi kia còn hơn là không.

kaka_nd

Dán tạm đi bác ơi, chắc lại hỏi ở Thương Gia Đỗ chứ gì? họ hẹn em hơn tháng nay rồi, Miếng dán màn hình siêu siêu siêu mỏng ấy... đợi dài cổ! dán tạm miếng cùi kia còn hơn là không.
Ok mình đã dán rồi và mua luôn cái ốp bảo vệ lưng luôn (nhãn hiệu Rock cũng đắt thật 350k). à mà cho mình hỏi là mình dùng phần mềm cài cho máy có ngôn ngữ tiếng việt nhưng mục nhắn tin khi mình viết tin nhắn nó cứ hiện cái dòng màu đỏ bên dưới chữ (như trong word khi chưa bỏ check chính tả đó). Mình tìm mãi mà không thấy chỗ chỉnh sao cho mất cái gạch màu đỏ bên dưới chữ đi được.

yoyocici88

Các bác ơi cho em hỏi chút.Em mua con Htc Sensation chính hãng bên TQ về và có số phần mềm là:1.28.709.3
Em thấy mọi người úp lên được phiên bản mới mà em vô update hoài không được.Các bác giúp e với.Thanks all

ancola66

Super V.I.P
Các bác ơi cho em hỏi chút.Em mua con Htc Sensation chính hãng bên TQ về và có số phần mềm là:1.28.709.3
Em thấy mọi người úp lên được phiên bản mới mà em vô update hoài không được.Các bác giúp e với.Thanks all
Phiên bản này là dành cho thị trường Trung Quốc và Đài Loan và hiện nay không có Update cho phiên bản này >>> Nên bạn không update được

Nguyenson318

Phiên bản này là dành cho thị trường Trung Quốc và Đài Loan và hiện nay không có Update cho phiên bản này >>> Nên bạn không update được

Trưa nay đã có bản update của 709 rồi bác Ân ạ, em đã up date thành công! Very good!!!