• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINK TẢI ROM WWE (SHIP) CHO HTC TOUCH HD (OLD)

Status
Không mở trả lời sau này.

phamcattuong

Bác Quang cho em hỏi, máy em dùng rom 1.18.707.3 (23358)WWE down tai trang chủ HTC theo S/n của máy. Up được hơn 1 tuần vẫn chạy bình thường, tới nay xảy ra tình trạng mất thẻ nhớ. em thử HR lại 2 lần rồi vẫn không tìm thấy thẻ nhớ, trong khi đó lấy thẻ ra cắm vào adapter thì vẫn hiển thị bình thường. Tình trạng trên có phải do lỗi ROM k Bác? Có cách gì khắc phục nhờ Bác chỉ giúp !! Cám ơn Bác trước nha!!

HuynhThanh

Bác Quang cho em hỏi, máy em dùng rom 1.18.707.3 (23358)WWE down tai trang chủ HTC theo S/n của máy. Up được hơn 1 tuần vẫn chạy bình thường, tới nay xảy ra tình trạng mất thẻ nhớ. em thử HR lại 2 lần rồi vẫn không tìm thấy thẻ nhớ, trong khi đó lấy thẻ ra cắm vào adapter thì vẫn hiển thị bình thường. Tình trạng trên có phải do lỗi ROM k Bác? Có cách gì khắc phục nhờ Bác chỉ giúp !! Cám ơn Bác trước nha!!

Đây có thể là lỗi do rom, nhưng cũng không loại trừ phần khe cấm thẻ nhớ bạn à! Bạn nên thử úp sang bản 1.14 xem sao? Mình cũng đang xài bản này thấy không có vấn đề gì!

meohp

lối không nhân thẻ

lôi không nhân thẻn co hai trương hơp 1 gio thẻ 2 gio phần củng chử ko phải phân mêm đâu ban a lên kiêm tra lai ban o đâu nêu o hp đem qua tôi sem cho hoac lien hê sô 0904626368

phamcattuong

lôi không nhân thẻn co hai trương hơp 1 gio thẻ 2 gio phần củng chử ko phải phân mêm đâu ban a lên kiêm tra lai ban o đâu nêu o hp đem qua tôi sem cho hoac lien hê sô 0904626368

Cám ơn bạn , Mình sửa được rồi, lỗi do khe cắm thẻ nhớ:((

milkseven

Chào Anh Phạm Quang. Mình mới mua máy .cũng không biết cách up rom (một phần do sợ hư máy).Anh có thể giới thiệu cho mình chổ nào làm dịch vụ up rom được không. CÁm ơn Anh

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Chào Anh Phạm Quang. Mình mới mua máy .cũng không biết cách up rom (một phần do sợ hư máy).Anh có thể giới thiệu cho mình chổ nào làm dịch vụ up rom được không. CÁm ơn Anh
Đã có các bài hướng dẩn úp rom rồi hảy đọc và tham khảo trước khi hỏi

HuynhThanh

Đối với dòng HD này thao tác úp rom khá đơn giản bạn à! Muốn úp được rom chỉ việc chạy Hard SPL sao đó bạn có úp bất cứ bản rom nào mình muốn! Bạn cố gắng vào khu vực HD tìm hiểu nha! Tới phần nào chưa hiểu bạn cứ hỏi anh em sẽ giải đáp cho bạn! Đem ra tiệm chi phí cho mỗi bản rom là 150k, chưa kể tốn công đi lại! Cái chính ở đây là niềm đam mê mà!:D

tunnelier

Chào các bác.
Em có con 2 con HD, nhưng cả 2 khi vào www.htc.com gõ S/N ở tất cả các vùng nhưng web báo không có S/N này.
Hỏng biết nó của vùng nào luôn, thấy có đóng chữ SFR màu đỏ.
Anh em nào biết link khác của HTC thì giúp em với.
Thanks các bác.

Cheers.

Present

Nếu máy bạn mua ở VN không phải chính hãng nhiều khả năng nó là hàng xách tay từ Châu Âu. Bạn thử chọn sang UK xem thía nào. Máy mình chọn SEA thì không được nhưng chọn sang UK là thấy liền.

cutys_123

Mình vừa up được (Dùng USPL) bản Rom 1.57 của Bác Quang (Bản gốc).
Radio version : 1014.25.24. Khi vào wifi thì nóng máy kinh khủng. Trong khi đó bản trước đây Radio Version 1.09.24.14 thì chạy wifi ầm ầm mà nóng rất ít.
Cho mình hỏi có ai bụi như vậy không.? Có nên uop lại bản cũ không.??

HuynhThanh

Mình vừa up được (Dùng USPL) bản Rom 1.57 của Bác Quang (Bản gốc).
Radio version : 1014.25.24. Khi vào wifi thì nóng máy kinh khủng. Trong khi đó bản trước đây Radio Version 1.09.24.14 thì chạy wifi ầm ầm mà nóng rất ít.
Cho mình hỏi có ai bụi như vậy không.? Có nên uop lại bản cũ không.??

Theo mình bản 1.14 không có vấn đề gì cả! Sóng tốt! Bạn có thể úp lại bản khác, nhớ là máy bạn phải chạy USPL trước khi úp nhé! Tốt nhất bạn nên chạy Hard SPL để khỏi mất công mỗi lần úp phải chạy lại USPL!

cusen

Xin các bác chỉ giáo.
Làm sao biết máy mình ở khu vực nào để có thể up room từ HTC.com. Mình điền EMEI là nó báo là ở nước Anh.
Emei: 35396902199737301
SN: HT918KD00791
P/N: 99HHC028-00 D
mong các bác hỗ trợ giúp cho tôi biết dòng máy này ở khu vực nào???
Thanhs nhièu.

cusen

Sao không thấy up bản ROM ship 1.59 nhỉ?? Thấy Bác Quang up rom trên nền rom 1.59 thấy mà ham.

demax

Mình tra máy mình nó cũng báo là Sorry, this software download is not suitable for your device. Mặc dù đã chọn UK; EU; ASIA

Đây là số S/N máy mình HT91CKD01198 bác nào biết tra hộ cái nhé. Thanks

ducdl2

Vậy máy các bạn không có trong danh sách updata rồi,các bạn có thể tải các bản rom ship trên diễn đàn về up mà.

Status
Không mở trả lời sau này.