• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINK TẢI ROM WWE (SHIP) CHO HTC TOUCH HD (OLD)

Status
Không mở trả lời sau này.

nhng52

Các bác ơi, may HD tôi trước đã chạy HardSPL v1.56.OliNex và cài ROM WM6.1 V28 của bác Phạm Quang nhưng máy hay bị đơ nên tôi mới cài lại bản RUU_BlackStone_HKCSL_WWE_1.19.831.0_Radio_52.49a.25.26_1.09.25.14_Ship nhưng mỗi khi boot lại máy màn hình bị nhòe màu như ma ấy, tắt nút nguồn rồi bật lên lại thì màu trở lại bình thường, có bác nào đã gặp tình trạng này xin chỉ giáo giúp nhé

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Các bác ơi, may HD tôi trước đã chạy HardSPL v1.56.OliNex và cài ROM WM6.1 V28 của bác Phạm Quang nhưng máy hay bị đơ nên tôi mới cài lại bản RUU_BlackStone_HKCSL_WWE_1.19.831.0_Radio_52.49a.25.26_1.09.25.14_Ship nhưng mỗi khi boot lại máy màn hình bị nhòe màu như ma ấy, tắt nút nguồn rồi bật lên lại thì màu trở lại bình thường, có bác nào đã gặp tình trạng này xin chỉ giáo giúp nhé
V28 6.1 dựa trên cơ sở rom 1.57.831.1 , máy bạn đã chạy HardSPL v1.56.OliNex muốn về các rom thấp hơn như 1.19.831.0 thì bạn cần phải chạy lại HardSPL v1.14.OliNex thì máy mới k bị nhòe màn hình .

htorancel

Đây là một serials của HK. Các bạn có thể sử dụng SN này để download các bản ROM phát hành tại HK nhé. HT850KD12906

thanhlong_05

Các bác cho em hỏi, sau khi down file RUU_BlackStone_HTC_Europe_1.56.401.0_Radio_52.62.25.34_1.13.25.24_Ship.exe thì làm sao để em chuyển nó thành file BLACIMG.nbh để úp bằng thẻ nhớ cho tiện vậy các bác.

CaoHungVN

Các bác cho em hỏi, sau khi down file RUU_BlackStone_HTC_Europe_1.56.401.0_Radio_52.62.25.34_1.13.25.24_Ship.exe thì làm sao để em chuyển nó thành file BLACIMG.nbh để úp bằng thẻ nhớ cho tiện vậy các bác.

Bác winrar vào, sau đó ấn phải chuột vào file exe đó rồi chọn bung nén là sẽ ra đ][cj file *.nbh để bác up.:D

ducdl2

Bạn giải nén ra trong đó sẽ có 1 file Ruu_signed.nbh bạn đối tên nó thành Blacimg.nbh rồi chép vào thẻ nhớ là được

thanhlong_05

xin lỗi, cho mình hỏi thêm hiện tại file này là file đuôi exe thì làm sao mà bun nén được.

thanhlong_05

ah, mình đã bung ra được rồi, thank các bác và cho hỏi thêm rom RUU_BlackStone_HTC_Europe_1.56.401.0_Radio_52.62.2 5.34_1.13.25.24_Ship.exe này là rom 6.5 hay 6.1 vậy

ngphuongqt

ah, mình đã bung ra được rồi, thank các bác và cho hỏi thêm rom RUU_BlackStone_HTC_Europe_1.56.401.0_Radio_52.62.2 5.34_1.13.25.24_Ship.exe này là rom 6.5 hay 6.1 vậy

Hiện tại chưa có bản ROM Ship WM6.5 cho Blackstone bạn ạ! Mà có lẽ sẽ không bao giờ có :p :D

HuynhThanh

Hiện tại chưa có bản ROM Ship WM6.5 cho Blackstone bạn ạ! Mà có lẽ sẽ không bao giờ có :p :D

Theo mình nghĩ thì sẽ có! Khi bản chính thức ra mắt, HTC sẽ cho ra lò thôi, anh em cứ chờ nhé!:-?

thanhlong_05

MÌNH CŨNG NGHĨ VẬY, VI HD LÀ DÒNG MỚI RA NÊN HTC VẪN PHẢI CHĂM CHÚT ĐẾN EM NÓ CHỨ PHẢI KHÔNG CÁC BÁC

HTCHD

sao em mới úp Rom 52, nhugn cai Vietmap nó không cho, bác nào giúp em với, cám ơn các bác!

pvuloc90

Cho em hỏi csac bản ROM ship ở bài đầu topic đều là chính thức nguyên si của HTC đúng ko ạ?
Sao nó ghi Radio là 1.09... mà up xong lại ra 1.14 ạ?
Tiện em hỏi WWE là j?

ThaiKien

Super V.I.P
Các bản Rom được giới thiệu trong topic này đều là Rom Ship ( bản rom chính thích được nhà sản xuất giới thiệu). WWE là các bản rom bằng tiếng Anh.

ngphuongqt

Cho em hỏi csac bản ROM ship ở bài đầu topic đều là chính thức nguyên si của HTC đúng ko ạ?
Sao nó ghi Radio là 1.09... mà up xong lại ra 1.14 ạ?
Tiện em hỏi WWE là j?

Mod ThaiKien đã nói đấy, tất cả đều là ROM gốc từ HTC.

Về Radio thường thì khi mình up ROM ship, nó sẽ quay về version của ROM ship đó; có nghĩa là không thể vẫn là 1.14 được (vì các ROM ship bao gồm cả Radio). Bạn thử Up lại xem.
WWE = World Wide English :D

pntango

Em up lên 1.56, thấy ngốn pin quá nên đưa về cái Ship này (đều của bác Quang, cám ơn bác) nhưng về lại cái ROM này thì có một vấn đề là nếu trong phần setting>>power mà không đánh dấu vào ô "when device is turned on,...." thì sẽ không xạc được pin mặc dù em xạc bằng bộ xạc nhé. thứ nữa là xạc mãi không hiện đèn xanh, phải rétart thì mới lên đèn xanh báo đầy. Các bác cao thủ nghiên cứu giúp ạ. Các ơn các bác!!!

HuynhThanh

Em up lên 1.56, thấy ngốn pin quá nên đưa về cái Ship này (đều của bác Quang, cám ơn bác) nhưng về lại cái ROM này thì có một vấn đề là nếu trong phần setting>>power mà không đánh dấu vào ô "when device is turned on,...." thì sẽ không xạc được pin mặc dù em xạc bằng bộ xạc nhé. thứ nữa là xạc mãi không hiện đèn xanh, phải rétart thì mới lên đèn xanh báo đầy. Các bác cao thủ nghiên cứu giúp ạ. Các ơn các bác!!!

Bạn úp rom xong có HR không thế! Các bản rom ship rất ổn định, không có tình trạng này đâu bạn à!

FreemanNFS

các bác ơi cho em hỏi là đã có rom ship mà sử dụng win 6.5 chưa vậy? hay rom win 6.5 mà chưa cook cũng được. thx các bác

CongNam

các bác ơi cho em hỏi là đã có rom ship mà sử dụng win 6.5 chưa vậy? hay rom win 6.5 mà chưa cook cũng được. thx các bác

Làm gì có rom ship 6.5 cho dòng này bạn, Nếu bạn thích dùng 6.5 mà không cook thì đợi ngàn năm sau nhé.:)):))

FreemanNFS

Làm gì có rom ship 6.5 cho dòng này bạn, Nếu bạn thích dùng 6.5 mà không cook thì đợi ngàn năm sau nhé.:)):))

vậy ha? mình không biết.mình chỉ cần kiếm rom 6.5 không cook cho nhẹ máy đó mà. he he dù sao cũng thanks pro nhiều lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.