• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK TẢI SHIP ROM (WWE) CHO HTC DESIRE (BRAVO) ★

hungbr

Cho e hỏi tí. máy e đang ở hboot 6.93. giờ muốn úp rom gốc lại được ko.

hdhieuhaohoa

mới nhận đc cái dt htc desire a8181 ben hà lan về giờ có dùng đc k ... mong a e giúp đở nhá
1/ Bravo_Froyo_hTC_2.13.707.1_Radio_5.09.05.30_2 (ASIA):
ROM Froyo của HTC, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy khu vực châu Á.
- Radio: 32.44.00.32U_5.09.05.30_2
* Link tải:

hdhieuhaohoa

giờ mún chuyển thành tiếng việt còn cách nào k vậy anh

bên kia có chỉ kêu vào market bấm morelocalte2 rồi giải ra tìm tiếng việt là đc.. mà k biết có đc k

giờ mún chuyển thành tiếng việt còn cách nào k vậy anh

bên kia có chỉ kêu vào market bấm morelocalte2 rồi giải ra tìm tiếng việt là đc.. mà k biết có đc k
Bạn cứ thử cài Morelocale2 về set Tiếng Việt thử xem. Nhưng mình nghĩ rom nguyên bản của bạn không hỗ trợ Tiếng Việt trong hệ thống.

nếu k đc còn cách nào cứu đc k vậy a ..chỉ giúp e 1 tay nhé
Bạn đưa máy về HBOOT (tắt nguồn, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn nhả phím Power) rồi cho mình biết thông số HBOOT nhé. Nếu không S-OFF được thì bạn có thể Unlock Bootloader, cài Recovery rồi úp rom cook có hỗ trợ Tiếng Việt.

hdhieuhaohoa

Bạn đưa máy về HBOOT (tắt nguồn, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn nhả phím Power) rồi cho mình biết thông số HBOOT nhé. Nếu không S-OFF được thì bạn có thể Unlock Bootloader, cài Recovery rồi úp rom cook có hỗ trợ Tiếng Việt.
BRAVO PVT4 SHIP S-ON
HBOOT-0.93.0001
TOUCH PANEL-SYNU0101
RADIO-5.11.05.27
AUG 10 2010 17:52:18
HBOOT
<VOL UP > TO PERVIOUS ITEM
<VOL DOWN> TO NEXT ITEM
<POWER> TO SELECT ITEM
FASTBOOT
RECOVERY
CLEAR STORAGE
SIMLOCK
anh xem co giup dc k nha

dosat

ban ơi mình úp rom ship 2.3 giờ máy len logo htc rồi khởi động lại
thông số máy của mình là
MRAVO PVT3 SHIP S-OFF
HBOOT-6.93.1002
MICROP-051D
TOUCH PANEL-SYNW0101
RADIO-5.09.05.30_2
Aug 10 2010,17:52:18
vậy giờ mình nen úp bản room nào, bạn biết thì giúp ming với khách họ dí qua

ban ơi mình úp rom ship 2.3 giờ máy len logo htc rồi khởi động lại
thông số máy của mình là
MRAVO PVT3 SHIP S-OFF
HBOOT-6.93.1002
MICROP-051D
TOUCH PANEL-SYNW0101
RADIO-5.09.05.30_2
Aug 10 2010,17:52:18
vậy giờ mình nen úp bản room nào, bạn biết thì giúp ming với khách họ dí qua
Bạn có nhớ thông số version của bản rom Ship cũ trước kia không?

xekotmdt

thông số version máy em là 3.14.405.1
mã CID : HTC_044 thì tải rom nào vậy....máy e vẫn S-On và treo logo...không vào luôn được recovery......unlockbootloaer cũng bị lôi....giờ k làm được gì hết..giờ có đường kiếm Rom Ship mà up thôi..kiếm quài không ra...bác nào giúp e với

thông số version máy em là 3.14.405.1
mã CID : HTC_044 thì tải rom nào vậy....máy e vẫn S-On và treo logo...không vào luôn được recovery......unlockbootloaer cũng bị lôi....giờ k làm được gì hết..giờ có đường kiếm Rom Ship mà up thôi..kiếm quài không ra...bác nào giúp e với
Bạn tải bản số 1 đó.

xekotmdt

Báo lỗi rom up không phù hợp thôi.......không còn cách nào sao :((..........dùng lên erase cache nó vẫn nhận.......mình thử unlockbootloader vẫn không được.............máy thì k hiển thị lên..nên chẳng biết làm sao

Shiryu

Chào bạn . Mình có thể Update Radio 5.09 lên Radio 5.11 được không ? Cho mình cái khái niệm Radio và Ship ROM nha , mình mới gia nhập vào diễn đàn nên không biết gì về vấn đề này .