• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK TẢI SHIP ROM (WWE) CHO HTC DESIRE (BRAVO) ★

thao1710

đã up và thấy...k nên up, k root đc :(, bây h e muốn xuống 2.2 thì làm thế nào ạ ?

Kenji1992

ngồi đợi đó bạn... đang nghiên cứu cách xuống :)) .
p/s : đả bảo hok nên úp mà cứ úp làm gì thế không biết =))

hieuclass

trước khi up thì mình phải làm 1 bản recovery rồi mới úp cho chắc chư, HTC đã cảnh báo rồi, chỉ dành cho dan pro và phải biết mình đang làm gì??

thao1710

rất là lạ, e up xuống bản 2.2 asia có sẵn tiếng việt = cái update của thẻ nhớ rất bt, k sao cả :)), vì trước đó máy e vẫn là hboot 6.93 và s-off :-" >:)

phuletan

chú cho cháu hoi máy cháu mua từ người khác, hàng FPT, đây là thông số máy của cháu.cháu mới dùng nên mù tịt.
firmware version
2.2
baseband version
32.44.00.32U_5.09.05.30_2
kernel version
2.6.32.15-gd96f2c0
build number
2.13.707.2 CL274424 release-keys
software number
2.13.707.2
browser version
webkit 3.1
Vậy máy cháu có cần update gì thêm không ? Cảm ơn chú.

huuluyen_cdt

máy của mình cứ cho sim vào thì không khởi động được. chỉ đứng ở logo htc thôi. còn tháo sim ra lại vào được. không biết sao nhỉ

huuluyen_cdt

bác quang check lại link cho bọn em giùm với, em đang cần up rom gốc mà không down được ở đâu

typnhp

bản này update nhưng mấy bác nói dùng ko tốt vì thỉnh thoảng có máy bị lỗi văt như ko gửi đc tin nhắn...ko lên flash bác ạ

Đã up rồi bạn ạ, tạm thời thì ko thấy vấn đề gì nhưng có chuyện muốn hỏi bạn và mọi người là trước khi up đang dùng rom 2.2, đã s-off, tạo recovery và root theo hướng dẫn của a Quang. Sau khi up thấy báo máy chưa root, vào fast boot thấy báo là vẫn s-off, tuy nhiên vào mục recovery ko thấy có gì cả. Như vậy có cần root lại máy và tạo recovery lại được không khi đang dùng rom 2.3 này (máy bravo hdboot 0.93 sau khi root thấy chuyển thành 6.93)?

Chỉnh sửa cuối:

typnhp

bản 2.3 rom ship của htc dev này dùng khá tốt, nhưng sau khi tạo lại recovery vào hdboot thấy báo CWM ko phải là 5.0.2.0 như sau khi s-off và tạo recovery lần đầu nữa mà là CWM v.4.0.1.4. Có ai biết tại sao không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

katashiroza

[Help] Mình muốn up Room ship này qua thẻ nhớ thì phải đổi tên rom.zip thành gì vậy các pro??