• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[LinsPirat] CFW belle cho 5230

trungtrung57

Bản này là bản đầu tay mình làm, nếu có sai sót, mong các bác thông cảm.
Vài hình của em nó:

Bản đầu tay mình cook lung tung tí ;))
Ngôn ngữ: Tiếng Anh
Core 5230 RM-588 v51.6.002:http://www.mediafire.com/?e4t78jzsxabityv
Rof2:http://www.mediafire.com/?qhex9dkkn3g5hat

Chỉnh sửa cuối:

ittimeforgame

Hok có giới thiệu j hở pạn, mơ hồ quá àk. S chỉ có tiếng anh thế, mod thêm tiếng ziệt đi, người ziệt xài hàng ziệt, hehehe. Mình chỉ đóng góp ý kiến thui. Quyết định chỗ người làm......

Dragon459

Manager
nhìn hình thì đúng là khá giống bản LinsPirat ở 1 số chi tiết. bên trong thì k biết thế nào:-??

ittimeforgame

Nhìn bản LinsPirat đẹp dễ sợ, bác Dragon giỏi mod thêm tiếng việt đi.... hehe, Hok pik xài ngon hum??? Ai xài thử chưa ????

Dragon459

Manager
Nhìn bản LinsPirat đẹp dễ sợ, bác Dragon giỏi mod thêm tiếng việt đi.... hehe, Hok pik xài ngon hum??? Ai xài thử chưa ????
bạn lấy mod belle navi thả vào là có tiếng việt ngay.
còn nếu k thích dùng mod belle bar navi thì trích lại bộ r.96 từ các cfw có tiếng việt rồi thả vào cfw này là được

kenluz

bản này sao bạn k giới thịu gì hết z. đễ mọi ngừk con biết nó mới ở điễm nào cải tiến ở chỗ nào ghi ngắn gọn vậy là xog àk ?

ittimeforgame

Last edited by a moderator:

trungtrung57

Bản này đúng của tintinboss hì hì, mình mới vào nghề nên chỉ cook thêm tốc độ cho máy, tốc độ load ảnh,... chứ k bằng mấy bạn trong PDAviet đâu:

kenluz

hì mình biết rồi, vs mình thì t.anh hay t.viet k quan trọng bạn à
bạn post lên mọi người xài mà nên bạn fải làm tiếng Việt nữa chứ nếu 1 mình bạn xài thỳ bạn nói được câu đó

bạn post lên mọi người xài mà nên bạn fải làm tiếng Việt nữa chứ nếu 1 mình bạn xài thỳ bạn nói được câu đó

Last edited by a moderator:

Lukas91

Sao mình không thêm SPV Weather ra Home Screen được nhỉ, cái này rất quan trọng với mình :D. Font này không phải Unicode, bị lỗi font tiếng Việt bạn ơi.

Lukas91

Lỗi rồi bạn ơi.

Sao mình không thêm SPB Weather ra Home Screen được nhỉ, cái này rất quan trọng với mình :D. Font này không phải Unicode, bị lỗi font tiếng Việt bạn ơi, mình cài font khác thì cái Symbol Bar Belle thành "à", "è" hết :-/ Nói chung là rất cảm ơn bạn vì đã mang CFW này cho mọi người biết. Nó thực sự quá đẹp :inlove:

Chỉnh sửa cuối:

Lukas91

Đẹp, nhanh, long lanh cơ mà nhiều lỗi quá:

- Font gốc không phải font Unicode nên lỗi hiển thị tiếng Việt trên các trang Web.
- Phím cảm ứng chụp hình/quay phim không dùng được
- Không đưa được SPB Weather ra Home Screen
- Không thể nào cài Ovi Maps 3.06 được :(

Chỉnh sửa cuối:

luv_mit

Member
Nhìn cái giao diện lạ quá, cho mình xin link down theme đó với.
2 dòng đầu kết hợp lại...thành 1 khung

ittimeforgame

Nhìn cái giao diện lạ quá, cho mình xin link down theme đó với.
2 dòng đầu kết hợp lại...thành 1 khung

Cái đó chỉ là hình nền thôi bạn + VỚi cái widget trong suốt nên nhìn nó ảo thế.....