• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lộ diện smartphone Nokia N8-00 12 megapixel

minhhoang1989

Nokia N8 bắt đầu xuất xưởng

Sau nhiều lần úp mở, cuối cùng hôm nay (30/9), Nokia đã chính thức được xuất xưởng "siêu phẩm" N8. Cùng xem các công đoạn cuối cùng trước khi “bom tấn” chờ đợi từ rất lâu của Nokia được tung ra thị trường.
View attachment 180894
Những chiếc Nokia N8 đầu tiên đã rời khỏi các nhà máy ở Phần Lan và Trung Quốc để đến tay người dùng trên khắp thế giới. Khách hàng đầu tiên của N8 sẽ là những người đầu tiên đặt trước sản phẩm này với mức giá 549 USD từ hồi giữa tháng 8. Sau đó, trong vài ngày tới, Nokia N8 sẽ chính thức “lên kệ” bán rộng rãi ở nhiều nước trên thế giới. Tuy nhiên, Nokia chưa công bố danh sách các thị trường đầu tiên của chiếc điện thoại chụp ảnh 12 "chấm" của hãng.

N8 là chiếc điện thoại đầu tiên của Nokia chạy trên hệ điều hành Symbian 3 hỗ trợ cảm ứng đa điểm. Nokia hy vọng Symbian 3 sẽ thắng thế so với các nền tảng iPhone của Apple và Android của Google nhờ giao diện cảm ứng thân thiện với người dùng hơn. N8 cho phép người dùng quay video chất lượng HD bằng camera 12-megapixel với ống kính Carl Zeiss, đèn flash Xenon. Bên cạnh đó, máy còn được tích hợp cổng HDMI, cho phép kết nối với HDTV trực tiếp để xem ảnh, video.
View attachment 180895
Công đoạn test cuối cùng trước khi Nokia N8 xuất xưởng
View attachment 180896
Kiểm tra các thông số kỹ thuật trên máy tính
View attachment 180897
Kiểm tra trực tiếp trên điện thoại.
View attachment 180898
Đóng hộp.

ĐẬP HỘP NOKIA N8

[video=youtube;zoIndmflpwE]http://www.youtube.com/watch?v=zoIndmflpwE[/video]

Chỉnh sửa cuối:

manle

Cho mình hỏi giữa Nokia N8 và Iphone 4 thì nên mua cái nào. Mình đang muốn mua một em!! Thanks!!

manle

Nếu so N8 với N9 và E7 thì con nào đỉnh nhất vậy các bác.

minhhoang1989

theo mình nghĩ thì bạn nên mua n8 vì dễ xài chụp hình 12mp hỗ trợ quay video HD,symbian^3 hứa hẹn sẽ ra 1kho game và app hoàn toàn mới 256MRAM,512MROM
Cả 2 đt điều có tiếng việt nhưng ip4 đt video call khi có wifi

manle

Bác nói thế thì em biết đường nào mà lần. Em nghe nói hình như E7 ko có video call đúng ko?

votinhhan

Cho mình hỏi giữa Nokia N8 và Iphone 4 thì nên mua cái nào. Mình đang muốn mua một em!! Thanks!!

IPHONE :D:D:D
nếu bạn cầm tren tay 3 chiếc phone này,thì chỉ có 1 chiếc duy nhất là "NGƯỜI ĐẸP"biết nó----đó là Iphone

lemanhhapt

Quan trọng là sở thích mỗi người thôi! tự cầm cảm nhận và ra quyêt định

minhhoang1989

Bác nói thế thì em biết đường nào mà lần. Em nghe nói hình như E7 ko có video call đúng ko?

E7 sao lại ko có video call được bạn.chỉ là ko có thẻ nhớ rời thôi bác ak..mà E7 đang trong thời gian thử nghiệm mà chưa chính thức chào hàng

kaka_nd

iphone hehe
Mua Iphone xong là một chuyện. NHưng muốn cài ứng dụng cho em nó thì không đơn giản như cài ứng dụng cho các máy bình thường của Nokia đâu. Bạn phải bỏ tiền ra mua ứng dựng đó trên gian hàng của quả táo.mỗi ứng dụng rẻ thì cũng tầm từ 5-10$ (vì IP4 bản 4.02 chưa hack được). Bạn nên cân nhắc điều này.
Chúc mua được sản phẩm ưng ý.

manle

Đúng là E7 và N9 thì chưa xuất hiện. Hiện tại chỉ có N8 là tháng 11 này sẽ về Việt Nam. Nhưng em muốn tham khảo ý kiến các bác. Tương lai N9 và E7 sẽ có mà. Nhưng em muốn biết cái nào là đỉnh nhất. Vì sắm đt lần này là chắc em ko đổi nữa, chỉ trừ khi máy hư thôi nên đắng đo. Hiện tại thì em có 2 em là N82 và E72 rồi!! Mong các bác cho cao kiến.

kaka_nd

Đúng là E7 và N9 thì chưa xuất hiện. Hiện tại chỉ có N8 là tháng 11 này sẽ về Việt Nam. Nhưng em muốn tham khảo ý kiến các bác. Tương lai N9 và E7 sẽ có mà. Nhưng em muốn biết cái nào là đỉnh nhất. Vì sắm đt lần này là chắc em ko đổi nữa, chỉ trừ khi máy hư thôi nên đắng đo. Hiện tại thì em có 2 em là N82 và E72 rồi!! Mong các bác cho cao kiến.
Đơn giản mà bạn. N9 chắc chắn sẽ hơn N8 rồi. vì N9 ra sau nên sẽ khắc phục những điểm còn thiếu xót của N8.Nếu bạn khẳng định mua không đổi nữa thì nên chờ đến cuối năm bạn sẽ thấy có sự lựa chọn tốt nhất.

romeo75

so chụp ảnh vói iphone 4 có vẻ kém hơn mới đau chứ

Thế mới lạ lùng chứ! Chiều hôm qua ra Nhật Cường mua cho ku em cái N8. Chụp ảnh quay phim thử thấy thua cái Iphone4 của mình! Hô hô hô!=))

votinhhan

Thế mới lạ lùng chứ! Chiều hôm qua ra Nhật Cường mua cho ku em cái N8. Chụp ảnh quay phim thử thấy thua cái Iphone4 của mình! Hô hô hô!=))

N8 làm gì đã về tới VIỆT NAM,bác này mua hàng XÁCH TAY rồi,thế mà cũng so với Iphone.Nhưng nói sao thì Iphone mình vẫn thích hơn,đó là một sự thực rõ ràng :D

Mua Iphone xong là một chuyện. NHưng muốn cài ứng dụng cho em nó thì không đơn giản như cài ứng dụng cho các máy bình thường của Nokia đâu. Bạn phải bỏ tiền ra mua ứng dựng đó trên gian hàng của quả táo.mỗi ứng dụng rẻ thì cũng tầm từ 5-10$ (vì IP4 bản 4.02 chưa hack được). Bạn nên cân nhắc điều này.
Chúc mua được sản phẩm ưng ý.

nếu mua để VỌC thì mua loại rẻ tiền thôi,còn đã mua Iphone là để "LẤY CÁI UY CỦA ĐẲNG CẤP "cần gì phải VỌC.:D
Dù sao cứ đi ra đường có 2 người cùng cầm trên tay chiếc phone thì IPHONE lúc nào cũng được các em STYLE thích nhìn hơn những cái Nokia CỤc gạch khác rồi :)) :))
đẳng cấp là mãi mãi mà :) :))

2 con này mình thấy E7 là thích hơn đấy.tính toán kỹ lưỡng nhé bạn ;-p

manle

Thì em đang phân vân N8 hay đợi N9 và E7 ra đây. Tiền đã chuẩn bị hết rồi. Mà em nghe nói E7 thì ko có camera phụ nên ko hổ trợ video call. Mà camera của E7 lại thua N8 và ko phải là flash xenon. Còn N9 thì mịt mờ quá!!

votinhhan

Thì em đang phân vân N8 hay đợi N9 và E7 ra đây. Tiền đã chuẩn bị hết rồi. Mà em nghe nói E7 thì ko có camera phụ nên ko hổ trợ video call. Mà camera của E7 lại thua N8 và ko phải là flash xenon. Còn N9 thì mịt mờ quá!!

nếu mình là bạn mình chọn N8-nghe nhac cực hay(âm thanh body)+chụp ảnh cực net(12mp)+màn hình tương đối tốt (chống sước)+giá nhẹ nhành hơn 2 em kia +...rất thích hợp khi di dã ngoại vừa chụp ảnh vừa nghe nhạc.....dỡ tốn pin hơn 2 em kia là cái chắc......N8\-/

manle

nếu mình là bạn mình chọn N8-nghe nhac cực hay(âm thanh body)+chụp ảnh cực net(12mp)+màn hình tương đối tốt (chống sước)+giá nhẹ nhành hơn 2 em kia +...rất thích hợp khi di dã ngoại vừa chụp ảnh vừa nghe nhạc.....dỡ tốn pin hơn 2 em kia là cái chắc......N8\-/
Mình cũng bồ kết N8 lắm. Với số tiền 15 chai thì giữa N8 và Iphone 4 thì mình nên mua cái nào. Các bro cho em cao kiến!! ko biết loa ngoài nghe nhạc 2 cái cái nào hơn