• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi quá trình upgrade ROM trên Kaiser,cần hỗ trợ.

hta

các bác kíu e với.
Tình hình là bây giờ up rom -> màn hình nó cứ trắng tinh, hiện mỗi chữ "loading..."
Tiêu rồi

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
các bác kíu e với.
Tình hình là bây giờ up rom -> màn hình nó cứ trắng tinh, hiện mỗi chữ "loading..."
Tiêu rồi

Bạn cần mô tả cụ thể bạn đã up ROM như thế nào thì mới hiểu mà giúp được.

hta

thì e đã syn đàng hoàng, sau đó e up như bt (e cũng đã up vài lần rồi). Nhưng e đoán là do SPL của e, hôm qua e thử up spl, nhưng ko thành công. bản spl cũ của e là v1. định up lên 3.34 (chưa bao giờ up spl bác ah).
Hôm qua e up thử bản "23541_WWE_XPR_280210_3G_Dialer", bản này dùng thích nhưng ko ổn định.
E vừa tháo pin và hard-reset lại, vào được bình thường. Nhưng ko up rom khác được bác ah

Bác xem giúp e bệnh xem có nặng ko?

NhatToai

Super V.I.P
Kaiser bền bỉ trong vụ ROM này lắm,đừng lo.
Bây giờ bạn cho máy về Bootloader kiểm tra lại thông số SPL của bạn như thế nào.
Nếu thông số SPL ổn(tức là đã HSPL thành công)thì bạn cứ tiến hành upgrade ROM từ Bootloader.
Ngoài ra còn có thể up từ thẻ nhớ nữa.Bạn cứ bình tĩnh đọc tham khảo qua Topic này,trong đó có tất cả những gì cần thiết để bạn khám phá
http://www.pdaviet.net/showthread.php?47185-MỚI-SỬ-DỤNG-KAISER(TyTN_II)-CẦN-TÌM-HIỂU-Ở-ĐÂY!!!

hta

Thanks bác, tại vì có mỗi 1 cái máy, up mà hỏng là khỏi alo. Để e thử lại xem sao. Thanks again

hta

sau quả này e up rom liên tục, hết bản này đến bản khác. máy chạy ngon chỉ mỗi tội cứ phải backup & restore hoài

millenary

sau quả này e up rom liên tục, hết bản này đến bản khác. máy chạy ngon chỉ mỗi tội cứ phải backup & restore hoài

hãy mang ra tiệm anh sẽ ko mất công backup hay restore gì cả chỉ tốn tiền thôi - vui vui mà

datduong_1995

máy em nó chỉ vào bootloader đc hà, nó để KAIS***, SPL-3.56.0000, CPLD-8, chẳng hỉu jì hết

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
máy em nó chỉ vào bootloader đc hà, còn dùng thẻ cũng ko đc lun

Bạn cần tìm cho được Ship ROM của máy để up lại,máy còn bootloader là còn cứu tốt.
Bạn muốn giúp mà chỉ post sơ sài như vậy thì ai mà biết máy bạn dòng nào,ROM version? (đã gợi ý từ bài trên rồi)

NhatToai

Super V.I.P
em đã thử hết rồi chỉ có hai bản là vào đc 1% hà, còn mấy bản kia thì trơ trơ

Bạn cố gắng chụp vài tấm hình báo lỗi post lên đây.
PC của bạn chạy win gì? đã thử chạy trên PC khác chưa?

datduong_1995

Nhà em có 12 máy lận(tiệm hình mà:D) đều là win XP, đây là hình