• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi quá trình upgrade ROM trên Kaiser,cần hỗ trợ.

AnhPheCT

Lỗi này là do máy đã HSPL rồi nên ko UP ROM ship từ file *.exe. Mà Bạn phải dùng Winrar giải nén file ROM ship *.exe ra 1 thư mục, chỉ chép 1 file OS của ROM có dạng *.nbh. Sau đó bỏ chung 1 thư mục với tool KaiserCustomRUU.exe UP bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Nhà em có 12 máy lận(tiệm hình mà:D) đều là win XP, đây là hình

Cái khó là bạn phải tìm cho đúng bản ROM gốc thì quá trình upgrade mới chạy được,máy bạn này chưa được HSPL.
Nếu không đúng bản gốc theo máy sẽ báo lỗi trên.
Trong link mình đã đưa không lẽ với hơn 10 bản gốc mà không bản nào chạy được?

NhatToai

Super V.I.P
em đã down hết và thử, nhưng chỉ có 2 bản là vô đc 1% thuj

Bạn còn nhớ ROM version và ngôn ngữ của máy trước khi bạn up ROM không,thông tin này cần thiết để tìm ROM gốc.Ngoài ra,máy bạn chính xác là AT&T 8925(1 camera) hay 8900(không có Camera)?

datduong_1995

máy em là AT&T có 1 cam mà, ngôn ngữ là tiếng Anh, còn window mobile 6.1 từ lúc mua về chưa up rom lần nào hết. Máy em mua bên Mỹ, mà lạ là đem về là xài lun, hok cần unlock jì hết. Anh NhatToai ơi, em thấy ở sau máy nó để là KAIS100, hok bít có phải là KAIS*** hok nữa, níu đúng thì anh có thể tìm ziúp em đc hok

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
máy em là AT&T có 1 cam mà, ngôn ngữ là tiếng Anh, còn window mobile 6.1 từ lúc mua về chưa up rom lần nào hết. Máy em mua bên Mỹ, mà lạ là đem về là xài lun, hok cần unlock jì hết. Anh NhatToai ơi, em thấy ở sau máy nó để là KAIS100, hok bít có phải là KAIS*** hok nữa, níu đúng thì anh có thể tìm ziúp em đc hok

Như trên thì máy bạn là AT&T 8925,đúng dòng HTC Kaiser.
Tiếc là bạn đã không nhớ ROM version của nó(Settings/System/Device Information)
Nhưng dù thế nào thì cũng sẽ có một bản ROM mà nó chạy được trong tình trạng này,bạn cứ cố download các ROM ấy mà thử.
Từ khi bị tới nay bạn có thử HardReset lần nào chưa?

datduong_1995

em thử rồi mà nó không cho, HardReset vô tới boot là nó trở lại như cũ hà, vẫn không đc. Em xem trên mạng thấy máy AT&T 8925 chạy window mobiel professional 6.1, chắc máy em cũng vậy wá, anh tìm zúp em đi

Chỉnh sửa cuối:

quanrua

Up room

Máy mình ở boot loader báo là:
KAIS130
SPL-1.93.0000
CPLD-8

Vậy mình dùng room nào thì hợp, mình muốn up lại rom, vì hiện tại máy mình đang die.

NhatToai

Super V.I.P
Máy mình ở boot loader báo là:
KAIS130
SPL-1.93.0000
CPLD-8

Vậy mình dùng room nào thì hợp, mình muốn up lại rom, vì hiện tại máy mình đang die.

Máy bạn chưa HardSPL ,mà vọc ROM là die thì phải,còn vào bootloader là hên đấy.
Kaiser 130 là HTC TyTN_II(P4550),nguyên thủy chạy WM6.0.
Bạn vào topic này,tại post 11 có link Mediafire,bạn tải bản 1.56.405.5 hoặc 1.82.832.1 về up để cứu máy.
Nếu thành công thì nhớ phải HardSPL trước khi tiếp tục up ROM đấy.