• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lựa Chọn Hệ Điều Hành Cho HD2

hatnaf

Ặc ặc, Windows Phone 7 NAND đã xuất hiện cho HD2 . Và như vậy giờ đây HD2 lại có thêm 1 sự lựa chọn nữa. Có thể nói theo ý kiến của mình thì em HD2 => SMART PHONE KHỦNG NHẤT MỌI THỜI ĐẠI => CHẠY ĐC WINDOWS MOBILE + ANDROID NAND + WINDOWS PHONE 7 NAND + .....( và sắp tới biết đâu có thể là MeeGo ..) @@ .

Nhưng cũng chính vì điều đó mà bây giờ lại xuất hiện 1 điều là chọn hệ điều hành nào đây :( ? Mình lập topic này để a e tham khảo, góp y để có sự lựa chọn ưng ý nhất . Chọn Android NAND hay Windows Phone 7 NAND???

Chỉnh sửa cuối:

vanthai1592

cứ từ từ bác ơi NAND trên Windows phone 7 chỉ là mới thôi. Đợi ổn định thì test luôn 1 thể

massage000

Nói thực là đến thời điểm này mình ko thấy WP7 hơn Android ở điểm nào?

KimUyLong

+1 cái giao diện wp7 nhìn thấy nản quá
+1 cho những ai có ý định cài wp7 vào để trải nghiệm, thì bây giờ chưa phải là lúc.
_ Ai thực sự muốn xem Hd2 làm được những gì thì đã flash và đang trải nghiệm ầm ầm rồi :ar!
_ Riêng bản thân mình vừa cài xong ginger 2.3 của mdj nên giờ lười quá, chờ ổn định thì mình qua luôn \:D/

dinhmenh143

Mình vừa qua WP 7. Cảm nhận là ít thứ để vọc quá :D. Được cái mượt kinh hồn. Đợi e nó phổ biến hơn rồi quay lại vậy. Chứ giờ ít phần mềm nghịch quá

clarkht

đúng là vẫn ít pm thật, nhưng nó mượt lắm, bác nào chưa thử thì thử cho biết, về sau đỡ ngỡ ngàng :D xem clip HD tuyệt,loa to

ancola66

Super V.I.P
Kết luận của mình đây :
*Mình đã chọn mua Desire HD chứ không mua HD7 (xêm về tài chính). Điều đó nói lên tất cả:p

kimquypticc

Có thời gian để thử thì cứ thử tất! Thử để biết, thử để nhận xét và đánh giá theo góc nhìn của riêng mình để biết mình thích cái gì hơn cái gì!
Chơi HD2 vậy là quá thỏa mãn rồi ! Đáng đồng tiền bác gạo!

TruongHan

Super V.I.P
Mình vừa qua WP 7. Cảm nhận là ít thứ để vọc quá :D. Được cái mượt kinh hồn. Đợi e nó phổ biến hơn rồi quay lại vậy. Chứ giờ ít phần mềm nghịch quá

đúng là vẫn ít pm thật, nhưng nó mượt lắm, bác nào chưa thử thì thử cho biết, về sau đỡ ngỡ ngàng :D xem clip HD tuyệt,loa to

Ai bảo ít app,game???
Hơn 2000 app,game Tom bơm thuốc hết rồi,chưa kịp up lên cho anh em thôi,up mệt xỉu :D

hatnaf

Vậy chờ thêm xíu vậy. Đang tính quay lại Android. Đợi bác TOm thử 2k app coi sao :D

Hiện tại số người sử dụng WP 7 rất ít, giống như đếm trên đầu ngón tay . Nhưng nếu a e HD2 mà chuyển sang WP 7 thì....... @@ . TOM Cô Đơn làm việc mệt xỉu :)) =))......

TruongHan

Super V.I.P
Vậy chờ thêm xíu vậy. Đang tính quay lại Android. Đợi bác TOm thử 2k app coi sao :D
Giờ HD2 chạy WP7 rồi,bạn qua khu vực WP7 mà chơi :D rảnh rổi mỉnh sẽ up app,game đã chích thuốc cho các bạn :))

duong8488

E mong chờ 2000 phần mềm của bác đây, chứ WP7 chạy mượt như thế, mà ko có app và game để nghịch thì nhàm lắm, bác up app, em up Win ngay

clarkht

Ai bảo ít app,game???
Hơn 2000 app,game Tom bơm thuốc hết rồi,chưa kịp up lên cho anh em thôi,up mệt xỉu :D

ít ở đây là ít so với android thôi bác, chứ 100 ứng dụng e còn chả dùng hết nói j 2k

tienmanh146

Em xài thấy window phone 7 lúc đầu đang đẹp + mượt unlock các kiểu xong xuôi , nhưng vẫn vương vấn Android Nand lắm :D khó xử quá ~X(

KOK

Đồng ý cả 5 chi với bác. Em test chán, unlock, lives rồi thấy em nó chán phè ra =)) Quay lại với Android yêu quý. Đợi em nó lớn hơn, mơn mởn hơn, thì mới thịt em nó được =))