• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lựa Chọn Hệ Điều Hành Cho HD2

dungphp

Mình nghịch 1 lúc với WP7, thấy đơn điệu quá ! Lại sang Android nghịch tiếp !
Cho mình hỏi thêm, nếu thay WM6.5 thì làm thế nào nhỉ ? có mất MAGLDR112 không ?

viettiep72

Nghịch Win7 từ sáng tới giờ, wifi, sóng sánh, nghe gọi, phim, nhạc... ổn hết, cảm ứng mượt mà, nhưng cá nhân em thấy nó vẫn ko tiện lợi bằng Android, chắc chờ thêm một thời gian nữa sẽ hoàn hảo hơn.

KOK

Mình nghịch 1 lúc với WP7, thấy đơn điệu quá ! Lại sang Android nghịch tiếp !
Cho mình hỏi thêm, nếu thay WM6.5 thì làm thế nào nhỉ ? có mất MAGLDR112 không ?

Mình nghĩ MAGLDR chỉ là một Os hỗ trợ chạy NAND, cấp nó ngang với WM6.5 chỉ sau bootloader. Android NAND và WP7 ở 1 cấp thấp hơn MAGLR nên mình cứ nghịch test vì ko ảnh hưởng đển Bootloader, có gì up lại 6.5. Nên Flash 6.5 là xóa toàn bộ MAGLDR và Nand Android hoặc WP7 luôn.

Mà thấy ver 1.2 hỗ trợ chạy Android trên SD nhưng chưa có hướng dẫn hay chạy thử, mình thử thì fails. Bác nào chạy được rồi chia sẻ kinh nghiệm với.

Nếu dùng được SD Android, Mình nghĩ dùng 2 thẻ nhớ, 1 thẻ dùng SD Android, 1 thẻ cho em WP7.
Thích Android thì cắm thẻ Android vào, một số bản SD chạy ngon như MCCM hay desire_hd2
Thích WP thì cắm thẻ WP7 vào, boot vào NAND.

Nhưng có cái rủi ro là lỡ quên cắm thẻ Android vào mà cho em nó boot WP7 là haizzzzzzzzz =))

binhk88

Mình cũng đang quan tâm đến vụ hỗ trợ chạy Android trên SD. Có bác nào rành thì hướng dẫn anh em với.

trantuan1207

cầm cái HD7 của thằng bạn nghịch 1 lúc mà chả biết làm j cả... đc cái mượt mà thôi chứ chả có j hay :|

massage000

cầm cái HD7 của thằng bạn nghịch 1 lúc mà chả biết làm j cả... đc cái mượt mà thôi chứ chả có j hay :|

Bác giống hệt em. Tuy nhiên, chắc chắn sắp tới sẽ có nhiều trò hay với WP7. Vì XDA ko phải là HTC, và HD2 ko phải là HD7 :))

dat_knight

Đúng là dùng HD2 đáng đồng tiền bát gạo quá! Hồi đầu mới mua em nó vì thích màn hình to nhưng ban đâu WM6.5 ít app và không chất lượng,pin lại mau hết và chưa có Android và WM7.Lúc đó buồn vô cùng...Bây h thì lại vui vô cùng ^^.

hatnaf

Đúng là dùng HD2 đáng đồng tiền bát gạo quá! Hồi đầu mới mua em nó vì thích màn hình to nhưng ban đâu WM6.5 ít app và không chất lượng,pin lại mau hết và chưa có Android và WM7.Lúc đó buồn vô cùng...Bây h thì lại vui vô cùng ^^.

Đúng ra thì dùng HD2 Tmobile sẽ đáng đồng tiền bát gạo hơn, lúc mới mua về xài winmo 6.5 nhiều bác cứ nói Tmobile chết này nọ trong khi HD2 thường thì ko bị nên đâm lo, giờ thì Android NAND ầm ầm ( nhiều cái HD2 thường chỉ biết khóc , chứ ko úp dc do ROM nhỏ quá) . Bây giờ thêm WP 7 on NAND ko phải nghĩ nữa :D

huydong0164

Theo mình thì Android cũng hay, mà WP7 cũng tuyệt. Dù WP7 có sao đi chăng nữa thì sau bao ngày chờ đợi mỏi mòn, nay đã có, mình không thể yên lòng bỏ qua nó (đặc biệt là trong thời điểm này). Hôm qua 23g15' là thời điểm làm xong WP7. Quá đạt yêu cầu, bản đầu tiên mà ngọt ngào quá. Mình sẽ sử dụng nó qua tết rồi mới về lại Android, Vì Android tuyệt hơn WP7 trong thời điểm này (APP và GAMES hay hơn). Mình khâm phục những ai là dân nghiền UP ROM mà đến giờ này vẫn đang còn xài Android...:D :D :)) :))

lungtungbeng

Theo mình thì Android cũng hay, mà WP7 cũng tuyệt. Dù WP7 có sao đi chăng nữa thì sau bao ngày chờ đợi mỏi mòn, nay đã có, mình không thể yên lòng bỏ qua nó (đặc biệt là trong thời điểm này). Hôm qua 23g15' là thời điểm làm xong WP7. Quá đạt yêu cầu, bản đầu tiên mà ngọt ngào quá. Mình sẽ sử dụng nó qua tết rồi mới về lại Android, Vì Android tuyệt hơn WP7 trong thời điểm này (APP và GAMES hay hơn). Mình khâm phục những ai là dân nghiền UP ROM mà đến giờ này vẫn đang còn xài Android...:D :D :)) :))
Em đang dùng WP7 và đang tìm bản Android mới để quay lại. Dùng để xem nó mượt thế nào chứ App còn ít quá. Dùng trượt đi trượt lại rồi chẳng biết làm gì nữa bác ạ.

huydong0164

Em đang dùng WP7 và đang tìm bản Android mới để quay lại. Dùng để xem nó mượt thế nào chứ App còn ít quá. Dùng trượt đi trượt lại rồi chẳng biết làm gì nữa bác ạ.

Đúng. Về tương lai thì Android ưu thế phát triển sẽ hơn WP7, tuy nhiên trong giai đoạn này mình lại đang thích kiểm thử tính năng, kiểm tra phần mềm và xem xét hệ thống của nó cho biết (vì nó mới quá chưa thử bao giờ :D). Qua tết mình sẽ quay lại Android vì thực sự nó thú vị hơn WP7 nhiều, ít nhất cũng là thời điểm hiẹn nay

bakery89

vừa down xog,đang đợi backup thẻ nhớ là chiến đây,em HD2 làm mình mất ăn mất ngủ rồi

lebinh__hung

Nói chung là thay vì bỏ tiền ra mua: HD2, Desire HD, HD7, thì mua 1 con HD2 là sáng suốt nhất.

trinh12345

Nghe rất hay nhưng ko dám thử vì hiện nay chỉ có android mới đáp ứng dc công việc của mình:) khi nào ổn định sẽ dùng thử winphone 7, nhưng mà ngứa chân ngứa tay lắm rồi. Thôi thì tạm hoãn cái sự sung sướng đó lại vậy.

bakery89

hjx,nản với cái thẻ 16gb quá,copy ra máy cũg lâu,h format cũng lâu,đợi nãy h vẫn chưa làm ăn gì đc

bakery89

hehe,vừa xog,xài quá good,có cái để khám phá tiếp rùi,mấy bữa nay hơi chán android,rom trên Nand chưa ổn định,h có cái đổi gió rùi,thế mà hum qua còn có ý định đem bán e nó chứ,may mà mới nghĩ thui chứ chưa làm,k là hum nay bùn thiu