• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lựa Chọn Hệ Điều Hành Cho HD2

hai

Em cài win7 dùng tai nghe motorola cả mono và stereo đều tốt nghe gọi nhạc nhẽo ok.Android tiết kiệm pin hơn win 6.5 ấm thanh cũng tốt.

natta

Android bản nào mà 3 ngày thế bạn có thik WM mình cũng sang Android bản 3 ngày của bạn luôn.~X(

Bạn xài pin gì mà sử dụng được đến 3 ngày vậy ? Chỉ cho mình với ! Thanhks.
Mình đã cái NAND Android 2.2 nhưng giờ phải chuyển về WM 6.5 vì em nó ngốn pin quá. Chưa được 1 ngày ( chỉ nghe, gọi, nhắn tin thôi !)
NAND Android thì tuyệt vời nhưng còn nhược điểm là ngốn pin quá và chất lượng âm thanh không được tốt như Wm 6.5

Mình xài bản Android này (Gauner1986 - v0.3-31/12): http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=893675
cùng với kernel này MDJ 10.3OC : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=831585

Em dùng jdms 1.7 nand để standby qua đêm 6 tiếng hết 2% pin( có bật sóng) đây bác, đố winmo của bác tiết kiệm pin hơn đấy

Sent from my HTC HD2 using Tapatalk

Bên WM thì mình standby qua đêm 6-8 tiếng hết 3% pin, nhưng ko bào giờ xài đến được 3 ngày, Android thì qua đêm (sau 1 vài lần restart) thì 3%

Mình để độ sáng auto, tắt tự động xoay màn hình, dùng wallpaper hình ảnh, chỉ dùng mạng gsm, tắt background data, widget chỉ có đo pin, ATK, đồng hồ, weather, 1 ngày gọi điện khoảng 20p, nhắn tin khoẳng 50 cái, lên mạng chừng 30p, nghe nhạc khoảng 3 tiếng thì sau 2.5 ngày pin còn khoảng 25%, còn để máy không không có sim thì gần 3 ngày máy còn khoảng 70% pin

3 ngày e ko dám nói nhưng e dám nói là tiết kiệm hơn wm, bản MDJs_CyanogenMod7_v.2.3_NAND_A2SD+CWM

Đang tính làm con desire mà nghe các bác khen HD2 ghê quá, phân vân ghê :(

:d ko mua Desire HD luôn đi bác, hồi đó giá DHD cao quá, chứ ko cũng mua DHD rùi, thích vọc thì HD2, vì Android trên HD2 cũng ko kém nhiều so với DHD, DHD thì cấu hình cao hơn, giá hiện tai hơn khoảng 3tr, còn Desire thì mỏng quá, cầm nhìn hơn nữ nên mình không thích cho lắm

chamcham737877

Mình để độ sáng auto, tắt tự động xoay màn hình, dùng wallpaper hình ảnh, chỉ dùng mạng gsm, tắt background data, widget chỉ có đo pin, ATK, đồng hồ, weather, 1 ngày gọi điện khoảng 20p, nhắn tin khoẳng 50 cái, lên mạng chừng 30p, nghe nhạc khoảng 3 tiếng thì sau 2.5 ngày pin còn khoảng 25%, còn để máy không không có sim thì gần 3 ngày máy còn khoảng 70% pin
bác xài pin theo máy 1230 mA mà đc 3 ngày ?! nếu đúng vậy thì con HD2 của bác đúng là vô địch trong giới smartphone và cách sử dụng smartphone của bác cũng quá pro

virgo6974

em vừa cài đặt hệ điều hành android cho máy hd2 t8585 bây giờ em muốn cài lại WM thì phải làm sao? các bác chỉ cho em với

vinhhuynh1

em vừa cài đặt hệ điều hành android cho máy hd2 t8585 bây giờ em muốn cài lại WM thì phải làm sao? các bác chỉ cho em với

Cho máy về loadder ( bấm và giữ phím dơn + nhấn thả nút power màu đỏ) máy sẽ hiện lên màn hình 3 màu .Dưới cùng có chữ Arial bạn cấm cáp vô khi nào thấy hiện chữ USB thì tiến hành úp room như úp room bên win mobil. Thân ,chúc bạ thành công.

virgo6974

Cho máy về loadder ( bấm và giữ phím dơn + nhấn thả nút power màu đỏ) máy sẽ hiện lên màn hình 3 màu .Dưới cùng có chữ Arial bạn cấm cáp vô khi nào thấy hiện chữ USB thì tiến hành úp room như úp room bên win mobil. Thân ,chúc bạ thành công.

bác chỉ cụ thể cho em với em làm hoài ma ko được

hatnaf

Mình xài bản Android này (Gauner1986 - v0.3-31/12): http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=893675
cùng với kernel này MDJ 10.3OC : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=831585

Bên WM thì mình standby qua đêm 6-8 tiếng hết 3% pin, nhưng ko bào giờ xài đến được 3 ngày, Android thì qua đêm (sau 1 vài lần restart) thì 3%

:d ko mua Desire HD luôn đi bác, hồi đó giá DHD cao quá, chứ ko cũng mua DHD rùi, thích vọc thì HD2, vì Android trên HD2 cũng ko kém nhiều so với DHD, DHD thì cấu hình cao hơn, giá hiện tai hơn khoảng 3tr, còn Desire thì mỏng quá, cầm nhìn hơn nữ nên mình không thích cho lắm

chắc bác xài Pin 1500 rồi, e xài pin 1230 cũng rom đó đấy, có dc như vậy đâu @@.

videolan

Hiện giờ thì Android dành cho các bạn thích khám phá + WM cho các bác có nhu cầu làm việc, còn Wp7 cần có thêm thời gian, hiện giờ bản thân WP7 cũng còn quá mới mẻ.

Với mình thì dù WM cực tiện nhưng ko ổn định = Android, mình xài Android ko bị treo máy, đơ màn hình, pin được 3 ngày, rất hài lòng

Bạn cho hỏi dùng bản nào mà pin được tới 3 ngày? mình gà chả biết gì bạn cho link và cách giữ pin lâu hết nha, của mình cài cái bản ji 4,6 mdj hay sao ấy, cài killer tùm lum mà pin được có mấy tiếng, lúc nào cũng trên 126mA!!!thanks!

alibabahp

Theo mình biết hiện ngoài loại pin đi kèm máy thì có thêm pin chính hãng DLC 2300mah biến máy thành người gù có khả năng chạy đc 3 ngày.Còn các loại pin dung lượng cao và pin khác giành cho HD2 như KCM,Keva,Galilio,JSC,Momax chạy đc 1-1,5 ngày là căng.Chứ room Gauner1986 - v0.3-31/12 mình cũng chơi rồi với pin gốc đc có 1 ngày cũng tinh chỉnh như trên nghe gọi tổng trong ngày 15' nhắn 20 tin ko nghe nhạc chơi game wifi chat chit lướt web nửa tiếng.

nguyenh

bác chỉ cụ thể cho em với em làm hoài ma ko được
Bạn khởi động lại máy, và giữ chặt phím Vol down đên khi xuất hiện màn hình ba màu (bootloader), bạn cắm usb. Sau đó bạn chạy ROMUpdateUtility để up ROM nhé. Bạn nên đọc kỹ bài viết sau trước khi làm http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Bạn nào có pin tàu loại 1230 mAh thì làm thử thế này nhé. Dùng pin đến cạn. Cho pin vào túi nilong rồi bỏ vào tủ lạnh 2 tiếng, rồi mang ra sạc đến đầy. Lại tháo ra cho vào tủ lạnh 30p và sạc thêm lần nữa. Tháo ra để 15p rồi dùng. Lúc đó hiệu xuất pin tương đương khoảng 1700 mAh. Mình làm vậy chạy android được tối đa khoảng 54-56h. Làm như vậy chúng ta kích thích tối đa các phản ứng điện hóa của pin, nên khi pin đang đầy mà bị dụng sốc quá sẽ có thể dẫn đến nổ. Các bạn lưu ý nhé.

Chỉnh sửa cuối:

duytnt

Mình chưa vọc androi hay win 7 nhưng nghe các bro nói vậy. HD2 mình là siêu PDA rồi. Niềm ao ước của các máy khác

daihongthuy

em thì toàn vào PDAviet để ngó các bác thôi cũng ít post bài nhưng em cũng đã chạy đủ các rom WM6.5 rồi đến Androi giờ qua WP7 thì thấy androi vẫn hay hơn cả. chạy WP7 bất tiện ở chỗ tìm danh bạ không thông minh như adroid. Chạy WP7 có vẻ cũng mợt mà. Kiểu này phải sắm thêm vợ nữa chỉ để gọi và nghe thôi còn em HD2 chuyển để vọc và chạy games trên WP7 mới được.
WP7 không có hotpost Wifi như android đi công tác ở khách sạn mà không có wifi thấy bí quá!

myGenio

thực ra thì mỡi ngưoi72 mỗi sở thích , nếu vọc apps thì Android chuẩn vì mã nguồn mở nên thuận tiện cho phát triển phần mềm,nói vậy ko có nghĩa wp7 ít app hiện Tom+codon đưa ra hơn 4000 thì ko phải con số mà ai cũng làm dc ngay cả cao thủ hacker, chứ chưa nòi gì ngưoi72 sử dụng thông thừong.
ngay chuyện duyệt web thôi cứ thử thì biết nhanh như Express, là sướng rồi.nhất là phần connextion android có rom tốt rom ko, wp7 thì ok tuốt.

F

Fatchic

Guest
Android hiện vẫn lỗi tùm lum. Win phone 7 giờ là lựa chọn số một của tôi.

Mr_PDA

Mình thích cái dao diện của wp7 và sự mượt mà cũng như tốc độ của nó, thế nên em HD2 tạm thời cứ để wp7 cái đã, mặc dù Android mình cũng chết mê chết mệt, nhất là mấy bản của mccm và ROM MIUI :D

Wp7 nghe nhạc hay này, xem video phê này, chơi game Gsensor rất đã, quay 720p này, lướt web cực nhanh và wifi cực khỏe :))

dainguyenhai

thấy ông bạn mình chạy WP7 mượt kinh hồn, nhưng mà mình thích giao diện android hơn, đang chạy bản mccm phê lắm rùi, chỉ mong cải thiện pin thêm được nữa thôi

smth2hope

WP7 đẹp, mượt, G-sensor tốt, 720p,... nhưng mỗi việc không hỗ trợ flash làm mất hết điểm của em nó luôn. Chỉ khi nào có thì mới chuyển qua được.

thinhletien

Cảm nhận là winfone7 trên hd2 chạy quá mượt, ko có gì để chê. Giao diện theo mình đơn giản, cuốn huốt. Ứng dụng thì máy đã hơn 30 Game hay và các soft cần thiết. Thấy hoàn toàn hài lòng về mọi mặt, trừ cái khoản nuốt pin như uống pepsi, charge full, tháo từ 12h, đến khoảng 5h chiều hôm sau là té, cường độ nghe gọi ít, vọc cũng ít, chủ yếu standby. Hơi nản tý,chờ bản update sau hy vọng pin bớt nuốt hơn.

Thrall

Cuoi cung minh phai mua them may khac de nghe goi, con HD2 van cu cai WP7, vi no uong pin nhu uong bia vay

hunghm87

=)) đúng là thăng wp7 trên hd2 uống như vãi trấu không có cách gì để ngăn nó lại!