• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lựa Chọn Hệ Điều Hành Cho HD2

hnam5

Sau 1 tuần sử dụng winphone7 và khoảng 2 tháng dùng android tớ xin có tí đánh giá như sau:
Về hình thức:
Android có giao diện chau chuốt, nuột nà (nhất là trên các bản HD) nhưng theo mình cảm nhận hơi nữ tính (kiểu như IP), nhìn vào giao diện của WP7 tuy mới nhìn tưởng có phần đơn điệu nhưng thực chất rất cá tính ...đàn ông (các Icon vuông vắn, góc cạnh thể hiện sự được sự mạnh mẽ cần thiết)
Tốc độ:
Rõ ràng Android không mượt và nhanh như WP7, tốc đđộ WFi, lướt web trên bản WP7 cũng tỏ ra ổn hơn các bản buil trên AD.
Tính năng, ứng dụng:
Apps: WP7 thua xa AD, nếu xét về GAME thì càng tệ, tuy nhiên điều này sẽ ổn hơn trong tương lai gần.
Pin: Theo mình là ngang nhau, WP hay AD thì với mình cũng sáng vác đi, tối vác về XẠC.
Lựa chọn: Mình đã dùng WP7 được khoảng 1 tuần và hoàn toàn hài lòng, điểm yếu của WP7 với AD theo mình là Game thì không quan trọng lắm vì mình cũng không chơi game, (trừ NFS-shirt đã thay bằng NFS-under..) hơi tiếc là rất thích Talking tom cat để chơi với nhóc ở nhà thì WP7 lại không có, hy vọng...

nnq_mm

ay dà, 9 người 19 ý, chả bít sao nữa
Mới đi giao thừa về gặp 1 chị to béo, xài hd2 dual wp7 và ad, quá choáng =D> Không biết có mem nào trong đây xài hd2 là nữ không nhỉ?
Nhìn chị béo đó vuốt wp7 mà em há mỏ, đành tảng lơ đọc laputa (thông cảm, em mới mua hd2, chủ cũ chạy nand ad, chưa biết up iếc ra sao, trước giờ xài samsung và sonyx10, nhắm mắt cũng up được, giờ qua htc như bò lạc mẹ)

hai

Mình vẫn dùng android vì win phone 7 vẫn lỗi chụp hình khi có flash, và không tiện = android.
Andtroid cài game app copy file ra vào pc rất tiện không như winfone7

nguyenh

Sau một thời gian chạy dual, minh quyết dịnh trở về với Nand Android. WP7 còn quá nhiều vấn đề chưa giải quyết triệt để. Giao diện tuy gọn, nhanh nhưng mà hơi thô sơ, không cho mình sáng tạo. Và điểm kém hấp dẫn nhất chính là ứng dụng nghèo nàn. Hiện tại Android vẫn là số 1!!!

dalton_74

Em vote một phiếu cho NAND Ad,trước tới giờ vẫn khoái Ad.Mấy hôm nay chuyển sang WP7 thử cảm giác mới lạ.Nhưng em thấy vẫn khoái Ad hơn,WP7 thì quả thật touch quá mượt mà.

khoahuynh12010

Cac bac xai ban desire hd v3.4 di bao dam tuyet voi. Quan trong nhat cua cac ban nand la phai it hao pin. Ban nay hoi tu tat ca.

hai

Cái HD2 của mình là điện thoại, thế mà khi muốn tìm contact để gọi thì win7 ngu vãi luôn,

loteo

Mình cũng chạy dual wp7 nand và android , giờ cũng quay lại android nand, vote 1 phiếu cho ad.

FilterKings

WM6.5 sắp chạy được trên SD!

E dùng NAND Android và WM6.5 trên SD, WP7 thì chờ ....

dung912lien

có 3 điểm rất thích o wp7 on hd2
1 là quay phim hd rất mượt và rõ nét đạt 29pfs cho dù ở môi trường ko đủ sáng và hay nhất là trong lúc quay auto focus vẫn hoạt động , (ở nhà mình có máy hd7 nhưng quay phim hd ở chổ ko đủ sáng lag kinh (vì nó auto night mode) , chỉ hơn được hd2 ở chổ màu sắc tươi hơn thôi , chứ độ nét vẫn vậy , ( mình test kỹ lắm chép phim quay được lên máy tính để so sánh )
2 là chạy rất ổn định và mượt ( phụ thuộc vào thẻ nhớ , mình thấy chạy 1 thẻ nhớ vừa android vừa wp7 , sẽ làm wp7 và android chạy chậm hơn )
3 là ít hao pin hơn android

myGenio

E nói rõ mà: WM6.5 sắp chạy được trên SD
http://twitter.com/cotullacode
Sorry làm bác mừng hụt. :p

em hy vọng nhất là chạy wp7 nand và wm6.5,, trên sd. em ở nứoc ngoài nên chuyện lướt web liên tục trên HD2 mà lại = gprs (3G thì lại hai tay hai súng à, bất tiện)trên WP7 nhanh như vũ trụ, hay quay video chơi= 720p nên càng sướng. Mỗi tội hơi buồn e PIN nhanh die kink.

youzi227

Có ai nói cho e biết win7 trên hd2 chụp hình với quay phim chuẩn như win6.5 không ạ. E tính chuyển qua dùng win7

myGenio

Có ai nói cho e biết win7 trên hd2 chụp hình với quay phim chuẩn như win6.5 không ạ. E tính chuyển qua dùng win7

mọi người nói rồi mà, quay film HD ngon thôi rồi, nhưng chụp ảnh thì thua wm6.5

winlachoi_ok

nghe các anh bàn thế vậy cho em hỏi, giờ muốn máy chạy mượt mà lên mạng nhanh chống không bị lag thì nên cài cái nào vậy ạ. vì em ko có thời gian lên mạng bằng máy tính,nên chủ yếu online bằng dt ko à, em dùng hd2-tmobile

handsomedn

Dùng Andriod Miumi 2.2 bản 4.0 đi bạn, trên diễn đàn có đó! Bản này máy chạy nhanh mượt ít tốn pin lắm! Mình cũng đang dùng đây!

winlachoi_ok

các anh em cho em hỏi là em có con hd2 tmobile giờ cài chương trình gì sao cho máy chạy mượt mà và lên mạng khỏe và ít tốn pin vậy ạ. em cám ơn nhiều