• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lưu ý khi dùng font tiếng việt cho HD

binhhdda

Vẫn gặp vấn đề về bàn phím là nhập cái kia vào VNKbrd33_full thì không được mà bây giờ lại không thể remove nó đi được ai biết chỉ dẫn với! Thanks

HuynhThanh

Chỉnh sửa cuối:

qphuong

Mấy bạn cứ xài rom của bác Quang là ok thui. Cần gì phải cài thêm mấy cái đó cho mệt!!! Bản V5 xài khá ổn định.:))

Trước mình xải ROM theo máy 1.18 , cài vnsysfont và chỉnh registry thi đánh tiếng Việt trong Word hoặc mail được, sử dụng VM R12 cũng được , nhưng khi Mình xài ROM V6 bác Quang, đánh tiếng Việt trên Word mobile thì đánh chữ ư, chữ ơ không được , mình vào registry chỉnh theo hướng dẫn nhưng vẫn không được, hướng dẫn mình xử lý vụ này nha.

HuynhThanh

Trước mình xải ROM theo máy 1.18 , cài vnsysfont và chỉnh registry thi đánh tiếng Việt trong Word hoặc mail được, sử dụng VM R12 cũng được , nhưng khi Mình xài ROM V6 bác Quang, đánh tiếng Việt trên Word mobile thì đánh chữ ư, chữ ơ không được , mình vào registry chỉnh theo hướng dẫn nhưng vẫn không được, hướng dẫn mình xử lý vụ này nha.

Sau khi up rom xong bạn nên Hard reset lại máy sẽ không bị vấn đề gì hết! Bản rom của bác Quang đã tích hợp tiếng việt rồi! Bạn không nên cài vnsysfont lại nữa!

Bây giờ bạn nên Hard reset lại máy! Như thế sẽ ổn thôi bạn à! Chúc thành công!:D

qphuong

[
Bây giờ bạn nên Hard reset lại máy! Như thế sẽ ổn thôi bạn à! Chúc thành công!:D[/QUOTE]

Sau khi up ROM V6 xong mình đã HR lại , không cài vnsysfont nhưng vẫn không được , chỉ sử dụng đánh bàn phím tiếng Việt trong note còn trong mail, word không đánh được chữ ư, chữ ơ (trong spb keyboard ) , sử dụng bàn phím đánh kiểu VNI không được (trong VN advandced keyboard). hết thuốc rồi. ( máy mình đọc , hiển thị được tiếng Việt nhưng không đánh bàn phím tiếng Việt được )

HuynhThanh

[
Bây giờ bạn nên Hard reset lại máy! Như thế sẽ ổn thôi bạn à! Chúc thành công!:D

Sau khi up ROM V6 xong mình đã HR lại , không cài vnsysfont nhưng vẫn không được , chỉ sử dụng đánh bàn phím tiếng Việt trong note còn trong mail, word không đánh được chữ ư, chữ ơ (trong spb keyboard ) , sử dụng bàn phím đánh kiểu VNI không được (trong VN advandced keyboard). hết thuốc rồi. ( máy mình đọc , hiển thị được tiếng Việt nhưng không đánh bàn phím tiếng Việt được )[/QUOTE]

Trong spb keyboard có hai chế độ tiếng việt lận đấy bạn! Bạn chọn chế độ còn lại xem sao?

bmd

Sau khi up ROM V6 xong mình đã HR lại , không cài vnsysfont nhưng vẫn không được , chỉ sử dụng đánh bàn phím tiếng Việt trong note còn trong mail, word không đánh được chữ ư, chữ ơ (trong spb keyboard ) , sử dụng bàn phím đánh kiểu VNI không được (trong VN advandced keyboard). hết thuốc rồi. ( máy mình đọc , hiển thị được tiếng Việt nhưng không đánh bàn phím tiếng Việt được )

Trong spb keyboard có hai chế độ tiếng việt lận đấy bạn! Bạn chọn chế độ còn lại xem sao?[/QUOTE]
Mình nghỉ kg phải tại spb keyboard đâu, mình thử vnkeyboard_ppclink cũng bị, đã thử 3,4 Rom khác nhau đều bi, bạn đang dùng Rom nào vậy, để mình thử xem

HuynhThanh

Mình vừa cài lại spb keyboard để test lại nè! Mình không gặp một vấn đề nào cả! Các bạn chọn chế độ Việtnam-VE nằm ở cuối cùng đó! Vì chọn chế độ Việtnam-VN ở trên sẽ không đánh được tiếng việt là đúng rùi! Mình đang xài Bản rom V6 của bác Quang! Mình rất hay đổi rom, nên cũng ít cài spb keyboard, khi cần mình mới cài vào! Làm mình tưởng spb keyboard bị lỗi nên test lại xem sao? Chúc thành công!:)

qphuong

mình cũng HR, làm đủ kiểu.... chọn Spb keyboard VietNam VE nhưng vẫn không được --> bótay.com ....

bmd

Trong spb keyboard có hai chế độ tiếng việt lận đấy bạn! Bạn chọn chế độ còn lại xem sao?
Mình nghỉ kg phải tại spb keyboard đâu, mình thử vnkeyboard_ppclink cũng bị, đã thử 3,4 Rom khác nhau đều bi, bạn đang dùng Rom nào vậy, để mình thử xem[/QUOTE]

kg biet co phai dung voi vietmap kg,minh dung ban v6 van kg dc

qphuong

kg biet co phai dung voi vietmap kg,minh dung ban v6 van kg dc[/QUOTE]

Không phải đâu vì mình HR xong cài keyboard VN ( chưa cài VM R12 ) nhưng vẫn đánh chữ ư, chữ ơ và đánh kiểu VNI không được ( ROM V6 )

tunguyentrong

Đọc hoa cả mắt, chóng cả mắt rồi chẳng hiểu gì cả. Bác nào tổng kết giúp em cái.
EM dùng ROm PDAviet by Sonblack ( Atom Exec ) thì font ngon lành
Dùng Rom trên XDA là ko hiển thị được
Đều là WM6.1 cả.
tks

bmd

kg biet co phai dung voi vietmap kg,minh dung ban v6 van kg dc

Không phải đâu vì mình HR xong cài keyboard VN ( chưa cài VM R12 ) nhưng vẫn đánh chữ ư, chữ ơ và đánh kiểu VNI không được ( ROM V6 )[/QUOTE]
Mình cài lên bản V7 vẫn bị như vậy:(

binhhdda

Mình vừa cài lại spb keyboard để test lại nè! Mình không gặp một vấn đề nào cả! Các bạn chọn chế độ Việtnam-VE nằm ở cuối cùng đó! Vì chọn chế độ Việtnam-VN ở trên sẽ không đánh được tiếng việt là đúng rùi! Mình đang xài Bản rom V6 của bác Quang! Mình rất hay đổi rom, nên cũng ít cài spb keyboard, khi cần mình mới cài vào! Làm mình tưởng spb keyboard bị lỗi nên test lại xem sao? Chúc thành công!:)
Mình chon chế độ này chỉ đánh được ở chế độ Full keyboard thôi, còn chế độ bình thường thì cũng không đánh được chữ "ư" chữ "ơ" ... chả biết sao nữa :(

qphuong

Mình chon chế độ này chỉ đánh được ở chế độ Full keyboard thôi, còn chế độ bình thường thì cũng không đánh được chữ "ư" chữ "ơ" ... chả biết sao nữa :(

mình thấy hình như nếu cài batteryfix là nó đụng Font, bỏ cái này đi thì hết , mình chuyển qua sử dụng Black Pearl 1.3 ( không cài battery fix thì sử dụng tiếng Việt được , kể cả cài Việt Map 1.2 ), bản V6, V7 có sử dụng batteryfix ...Bác Quang xem lại phải như vậy không ?

HuynhThanh

Mình vẫn đánh bình thường không gặp vấn đề gì cả? MÌnh đã test kỹ rồi đó bạn à! Bạn xem kỹ còn cài đặt sai chỗ nào không?

bmd

Mình vẫn đánh bình thường không gặp vấn đề gì cả? MÌnh đã test kỹ rồi đó bạn à! Bạn xem kỹ còn cài đặt sai chỗ nào không?

Mình cài thêm:
Vietmap R12; Phonesreenlock; SQL serverCompact 3.5 core;
TodayAgenda,Lichphudong; Magicall; Secondtoday; J.S Advanced Configuration toll 3.2; coreplayer; Flash Player; S2U2; Spb keyboard; vnsys.fonts; inesoft phone
không biết bị đụng cái nào nữa, Bác nào biết chỉ mình với

HuynhThanh

Mình cài thêm:
Vietmap R12; Phonesreenlock; SQL serverCompact 3.5 core;
TodayAgenda,Lichphudong; Magicall; Secondtoday; J.S Advanced Configuration toll 3.2; coreplayer; Flash Player; S2U2; Spb keyboard; vnsys.fonts; inesoft phone
không biết bị đụng cái nào nữa, Bác nào biết chỉ mình với

Bạn format máy! Để bản rom clean rồi cài Spb keyboard thử lại xem sao nha! Có thể nó đụng với Vietmap!

qphuong

Bạn format máy! Để bản rom clean rồi cài Spb keyboard thử lại xem sao nha! Có thể nó đụng với Vietmap!

Mình thử rồi, không được đâu, mình để ý thấy bản ROM nào có cài chương trình hiển thị icon battery number ( như batteryfix... ) thì không đánh được chữ ư, ơ trong word,SMS... , không cài chương trình này thì gõ được ư, ơ .. bạn thử xem phải không ?

megalm176

mình cũng bị như vậy, nhưng ko biết các bạn có bị như mình ko.
nếu mình HR rồi cài vietmap rồi cài sysfont thì ok.
nhưng nếu cài 1 số chương trình rồi mới cài vietmap thì nó báo bạn ko có quyền cài, cài font thì nó vẫn install bình thường nhưng ko thể hiện tiếng việt được, cứ như là chưa cài đó.