• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Magic screen UIQ3.0 bản FULL

dongxanh

Posted via Mobile Device

Chắc các bạn ít ai để ý thấy nó không chỉ tạo shortcut cho các chương trình, mà còn tạo shortcut cho new sms, new note, new task,... Thậm chí shortcut để open một file nào đó trong máy nữa. Mình rất thích shortcut new sms, chích vào một phát là có thể soạn tin ngay.
Khi chích vào icon để chọn chương trình, nó có tới 2 tab lận. Các bạn mở tab thứ hai sẽ thấy điều mình vừa nói. :)
Trong tab này có chức năng Hide launcher screen cũng rất hay, nó sẽ ẩn hết shortcut đi, còn lại 1 icon của magic screen nằm ở status bar thôi, như thế cái wall paper của bạn sẽ không bị che khuất bởi các icon. Khi nào chích vào icon magic screen thì toàn bộ các icon đã cài sẽ hiện lên lại.

Chỉnh sửa cuối:

lucky000

hay quá! bây giờ có cái này rồi mới để ý đến các icon mặc định của các chương trình đưa ra màn hình chính trông xấu quá trời! các bạn có biết cách nào đổi icon mặc định của các chương trình trong máy khi mới cài xong không? một số icon của phần mêm vimap,caps,Sm khi đưa ra ngoài kém thẩm mỹ quá!

dongxanh

Posted via Mobile Device

Bạn tìm hiểu về phần mềm MBMTOOLS, add vào icon và mash mà bạn muốn, lưu nó lại với tên y như tên file MBM mà bạn muốn đổi icon, sau đó copy đè thay cho file MBM của chương trình đó là xong thôi.

lucky000

Bác Đồng pro quá! em làm theo lời bác đã thay đổi được rất nhiều icon mặc định của các phần mềm trong máy! bạn nao có bộ icon của g900 chỉ chỗ cho mình down với!

eternal_vnn

hix,sao e bật cái này lên thì các icon của nó nằm trên màn hình cứ chớp liên tục thế nhi?lọan hết cả mắt lên T_T bác nào giúp em với?
Posted via Mobile Device

vietDuck

hix,sao e bật cái này lên thì các icon của nó nằm trên màn hình cứ chớp liên tục thế nhi?lọan hết cả mắt lên T_T bác nào giúp em với?
Posted via Mobile Device

Do trỉnh trong setting đấy bạn à Bạn vào setting của phần mềm đánh dấu vào 2 cái ô trống đầu tiên là hết Tại mình không sài pm này nên không up ảnh lên được Thông cảm nha :D

eternal_vnn

cảm ơn các bác đã chỉ dẫn,em làm đc rùi ^^
chúc cả nhà giáng sinh an lành bên người mình iu nha! :D

truelove0406

DX ơi cho hỏi tí, sao minh install nó báo :the package uses a protectecd uid
Vậy phải làm sao? mình gặp cái thông báo nay nhiều lần trong mấy ứng dụng trươc. cũng bó tay...
Thật sự Trình độ Ẩm thực Tin học hơi ...thấp một tí , chỉ giáo dum !

CongVoi

Super V.I.P
Vậy phải làm sao? mình gặp cái thông báo nay nhiều lần trong mấy ứng dụng trươc. cũng bó tay...

Bạn hãy sign đi rồi cài nhé!!!

vietDuck

Chưa sign thì phải :D ........................

truelove0406

Công Voi oi, minh chỉ mói nghiên cứu về vấn đề này, cũng tải mấy phần mềm sign , rùi pm kg can sign nữa, nhưng không bung ra được. Vậy nhân tiện đây bạn giúp mình được không, hướng dẫn lại cách sign hay chỉ mình tìm đọc ở đâu về vấn đề này !
Mình đang xài W950i
Chúc toàn thể thành viên PDA một mùa Giáng Sinh An Lành !
Chúc riêng Công......mãi mãi Voi , thi thoảng thì ......"Sleep " ;)
Mã:

CongVoi

Super V.I.P
Công Voi oi, minh chỉ mói nghiên cứu về vấn đề này, cũng tải mấy phần mềm sign , rùi pm kg can sign nữa, nhưng không bung ra được. Vậy nhân tiện đây bạn giúp mình được không, hướng dẫn lại cách sign hay chỉ mình tìm đọc ở đâu về vấn đề này !
Mình đang xài W950i
Chúc toàn thể thành viên PDA một mùa Giáng Sinh An Lành !
Chúc riêng Công......mãi mãi Voi , thi thoảng thì ......"Sleep " ;)
Mã:

Bạn làm theo bài này nhé.Cài thoải mái :D : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=30501